ผู้เขียน หัวข้อ: external sound ใช้กับคาราโอเกะ ใช้ตัวไหนเสียงดีครับ  (อ่าน 440 ครั้ง)

ออฟไลน์ wittaya

• กำเนิดใหม่
  • *
  • HL#
external sound ใช้กับคาราโอเกะ ใช้ตัวไหนเสียงดีครับ
« เมื่อ: วันที่ 3 มิถุนายน 2024, 08:55:31 น. »
external sound ใช้กับคาราโอเกะ ใช้ตัวไหนเสียงดีครับ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 3 มิถุนายน 2024, 09:50:08 น. »

เสียงดีแพง....

ออฟไลน์ ddt

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#740E32B1(X MEN)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 6 มิถุนายน 2024, 09:02:01 น. »
เสียงดีแพง....

ถูกต้องที่สุดครับ

คำว่าเสียงดีมันเป็น นามธรรมครับ ต่างคนต่างชอบ ต่างคนต่างประสบการณ์
เสียงดีไม่ได้ขึ้นอยู่กับ sound card หรือโปรแกรมเพียงอย่างเดียว

ถ้าจะให้ตอบได้ง่ายๆ ให้ไปฟังชุดใหญ่ hi end ซัก 10 วัน แล้วกลับไปฟังเครื่องงานวัด แล้วท่านจะตอบได้

ผมก็ลองเล่นมาเรื่อยๆ ก็หลายๆปี ถามว่าถึงวันนี้พอใจในเสียงที่ได้หรืออุปกรณ์ที่มีมั๊ย
คำตอบก็คือยัง ลองผิดลองถูกหมดเงินไปก็โขอยู่ ใครว่าดีก็ตาม กี่ครั้งต่อกี่ครั้งแล้วก็ไม่รู้
แต่ถึงวันนี้ก็คงหยุดแต่เพียงเท่านี้ เพราะเกษียนแล้วไม่มีแหล่งรายได้อื่นมาลองอีกแล้ว
สรุปก็คือเงินไม่ถึง จึงเป็นที่มาของคำว่า เสียงดีแพง....

สำหรับท่านแนะนำให้ ลองค้นหาในนี้แหละจะมีคำแนะนำจากกูรูหลายๆท่าน
แล้วนำไปลองกับอุปกรณ์ที่เรามีอยู่มันจะเหมือนลายแทงเพื่อไปหาขุมสมบัติที่เราต้องการครับ

สุดท้าย เสียงดี เป็นกิเลส ครับ มีอยู่ใครๆมาฟังก็ว่าดีแล้ว แต่ไปฟังไปเห็นของคนอื่นของเราทำไมไม่เป็นอย่างนี้ เอ้าเปลี่ยน
มันก็จะวนๆอยู่ประมาณนี้แหละ สุดท้ายต้องหยุดด้วยวัยที่ร่วงโรยไปพร้อมกับเงิน

อีกนิด ที่ไม่เปลี่ยนเลยคือโปรแกรม extream karaoke v3 hard lock นี่แหละ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 6 มิถุนายน 2024, 09:05:57 น. »
ถูกต้องที่สุดครับ

คำว่าเสียงดีมันเป็น นามธรรมครับ ต่างคนต่างชอบ ต่างคนต่างประสบการณ์
เสียงดีไม่ได้ขึ้นอยู่กับ sound card หรือโปรแกรมเพียงอย่างเดียว

ถ้าจะให้ตอบได้ง่ายๆ ให้ไปฟังชุดใหญ่ hi end ซัก 10 วัน แล้วกลับไปฟังเครื่องงานวัด แล้วท่านจะตอบได้

ผมก็ลองเล่นมาเรื่อยๆ ก็หลายๆปี ถามว่าถึงวันนี้พอใจในเสียงที่ได้หรืออุปกรณ์ที่มีมั๊ย
คำตอบก็คือยัง ลองผิดลองถูกหมดเงินไปก็โขอยู่ ใครว่าดีก็ตาม กี่ครั้งต่อกี่ครั้งแล้วก็ไม่รู้
แต่ถึงวันนี้ก็คงหยุดแต่เพียงเท่านี้ เพราะเกษียนแล้วไม่มีแหล่งรายได้อื่นมาลองอีกแล้ว
สรุปก็คือเงินไม่ถึง จึงเป็นที่มาของคำว่า เสียงดีแพง....

เป็นชาวสวนแบบผมพี่ สุขกาย สุขใจ สุขภาพแข็งแรง แต่ตังค์ไม่มี

ออฟไลน์ ddt

• ระดับ 4
  • *
  • HL#740E32B1(X MEN)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 6 มิถุนายน 2024, 09:49:43 น. »

(....)

เป็นชาวสวนแบบผมพี่ สุขกาย สุขใจ สุขภาพแข็งแรง แต่ตังค์ไม่มี

ครับ

ออฟไลน์ นุ้ย

• ระดับ 5
  • *
  • 5DE684AE (ขลุ่ย)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 7 มิถุนายน 2024, 13:02:52 น. »
ผมใช้ 2 รุ่น
MOTU 828 mkll สไตล์ฝรั่ง
Edirol UA-1000 สไตล์เอเชีย