ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไรครับถ้านึกชื่อเพลงไม่ออก  (อ่าน 9034 ครั้ง)

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
Re: ทำอย่างไรครับถ้านึกชื่อเพลงไม่ออก
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2010, 09:17:45 น. »
ส่วนเพลงเต้นรำ(เพลงเร็ว) ก็จัดเรียงแล้วเซฟไว้อีกชื่อหนึ่ง
เพลงรำวงย้อนยุค ก็ทำเช่นเดียวกัน
ถ้าไม่ทำปล่อยให้นักร้องเลือกเพลงกันเอง
เพลงและจังหวะ ไม่ต่อเนื่อง และเชื่อมโยงกัน
ก็จะทำให้นักเต้นเสียอารมณ์ได้

ออฟไลน์ สมชายทุมอาริยะ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#:740CB299
Re: ทำอย่างไรครับถ้านึกชื่อเพลงไม่ออก
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2010, 09:35:48 น. »
ทำบ่อยๆ ซ้อมจนเกิดความชำนาญ ดีที่สุดครับ จับปุ๊บจับปั๊บ งี้น่าจะดีกว่าไหมครับ ในเมื่อรักจะเล่นแนวนี้ก็ต้องให้เวลามาทบทวนสนใจใส่ทำการบ้านกับการเล่นมั้ง ห้องทบทวนการบ้านแบบนี้น่าจะมีมั้งนะครับพี่ๆป๋าๆครับ

ออฟไลน์ เอื้อศิลป์มิวสิค

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • HL#4C0BD324 รับจาก X-MEN
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2010, 10:15:17 น. »
ในงานถ้าเป็นนักร้องอาชีพก็ไม่เกิดปัญหานี้หรอกใช่ไหมครับ แต่ถ้าเป็นแขกรับเชิญ หรืองานร้องกันเอง เจอคำถามแนวนี้แน่ๆ ถ้าเรานึกออกก็ช่วยได้ ถ้าเพลงมันลึกนึกไม่ออก ก็แนะนำให้แขกกลับไปถามคนที่เขามาด้วยกันนั่นแหละแล้วค่อยมาขอเพลงใหม่ และก็ได้ผลซะด้วยสิ    แล้วเราก็แนะนำต่อซะเลย วันหน้าถ้าจะไปงานควรจะเตรียมรายชื่อเพลงที่ชอบๆติดกระเป๋าไปด้วยนะครับ (แขกส่วนใหญ่ก็เห็นดีด้วยอยู่นะ แต่ไม่รู้ทำตามหรือเปล่า )

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2010, 11:46:16 น. »
ในงานถ้าเป็นนักร้องอาชีพก็ไม่เกิดปัญหานี้หรอกใช่ไหมครับ แต่ถ้าเป็นแขกรับเชิญ หรืองานร้องกันเอง เจอคำถามแนวนี้แน่ๆ ถ้าเรานึกออกก็ช่วยได้ ถ้าเพลงมันลึกนึกไม่ออก ก็แนะนำให้แขกกลับไปถามคนที่เขามาด้วยกันนั่นแหละแล้วค่อยมาขอเพลงใหม่ และก็ได้ผลซะด้วยสิ    แล้วเราก็แนะนำต่อซะเลย วันหน้าถ้าจะไปงานควรจะเตรียมรายชื่อเพลงที่ชอบๆติดกระเป๋าไปด้วยนะครับ (แขกส่วนใหญ่ก็เห็นดีด้วยอยู่นะ แต่ไม่รู้ทำตามหรือเปล่า )
ผมก็ให้คนกดคอม บอกเช่นเดียวกับท่านนี้แหละ
แขกขึ้นมาร้องเพลงช้า ไม่เกี่ยวกับเรา
เขาจะไม่พอใจกันเอง ไม่เกี่ยวกับวงดนตรี
ดีด้วยได้เลิกไวๆขี้น เพราะคนเต้นกลับกันหมด :hap3: :hap3: :hap3: