ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแห่นาคด้วย eXtreme จัง  (อ่าน 3928 ครั้ง)

ket_peangsan

• บุคคลทั่วไป
อยากแห่นาคด้วย eXtreme จัง
« เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2009, 19:29:44 น. »
พอดีจะบวชหลาน แต่ว่าวันนี้หาวงแคน แตร ไม่ได้เลยติดงานหมด ก็เลยคิด (ฝันอีกแล้ว) ถึงความสามารถของทีมงาน Xtreme ใน lectone mode  ถ้ามีตัวแปลงจาก แคน พิณ หรือ คีบอร์ดแบบไม่ไบ้ หรือแม้แต่เสียงร้อง  ไปเข้า midi in ได้ ท่าน x ก็คงจะสามารถให้เบสเล่นตามได้แน่เลย  หรือว่าจะเป็น Project ที่เตรียมไว้แล้วก็ได้   วันนั้น ถ้ามี Xtreme ก็คงลดต้นทุนได้มาก หรือว่า Xtreme ก็คงสามารถรับงานได้อีกมากเลยครับ..
  หรือว่าจะทำ mk สำหรับชุดแห่นาคโดยเฉพาะก็น่าจะได้ (เลือกได้ว่าจะใช้ พิณ  แคน  แซ็กโซโฟน อื่นๆ ) คงมันส์ไม่แพ้กับวงแห่ทั้งวงแน่...

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
Re: อยากแห่นาคด้วย eXtreme จัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2009, 19:52:08 น. »
ผมเคยคิดสไตล์นี้แหละ ตั้งแต่ยังใช้ กิ๊ก คาราโอเหนะ อยู่โน่นแน่ะ
คือพี่สาวผมเป็นร่างทรง และผมต้องขับรถพาพี่สาวไปงานเจ้าบ่อยมาก
เห็นบางที่เปิดเทปเพลงพิณแคน บางที่ใช้ดนตรีสดประเภทพิณแคนประยุกต์
ผมเคยคุยกับพี่สาวว่า เรามีเครื่องเสียงรับงานอยู่แล้ว ตอนนั้นมีชุดใหญ่หน่อย
เราก็เอามาเปิดแทนพวกพิณแคนประยุกต์ ประหยัดและทันสมัยด้วย
ถ้าใครอยากจะร้องก็ร้องได้อีก แต่... เพื่อน ๆ พี่สาวเขาว่าผมบ้าครับ.

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
Re: อยากแห่นาคด้วย eXtreme จัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2009, 20:25:47 น. »
ไม่ต้องครับ..ไม่ยาก..

เล่นธรรมดา ใส่เมดเลย์ จังหวะให้เร็ว ใช้ p ลำซิ่ง..เน้นๆ เพลงแนว หมอลำ..
ลองเล่นดูครับ แต่ต้องฝึกก่อน..นะ แค่แนวคิดของผมเฉยๆ สำหรับคนเล่น lt ไม่เป็น

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2009, 20:28:07 น. »
ลืมอ่านให้จบ ปิดไลน์ที่ไม่อยากให้ออก
เน้นดนตรีออกไม่กี่ชิ้น..เข้าท่า
ความคิดบ้าน ๆนะครับ..

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 11:55:01 น. »
พอดีจะบวชหลาน แต่ว่าวันนี้หาวงแคน แตร ไม่ได้เลยติดงานหมด ก็เลยคิด (ฝันอีกแล้ว) ถึงความสามารถของทีมงาน Xtreme ใน lectone mode  ถ้ามีตัวแปลงจาก แคน พิณ หรือ คีบอร์ดแบบไม่ไบ้ หรือแม้แต่เสียงร้อง  ไปเข้า midi in ได้ ท่าน x ก็คงจะสามารถให้เบสเล่นตามได้แน่เลย  หรือว่าจะเป็น Project ที่เตรียมไว้แล้วก็ได้   วันนั้น ถ้ามี Xtreme ก็คงลดต้นทุนได้มาก หรือว่า Xtreme ก็คงสามารถรับงานได้อีกมากเลยครับ..
  หรือว่าจะทำ mk สำหรับชุดแห่นาคโดยเฉพาะก็น่าจะได้ (เลือกได้ว่าจะใช้ พิณ  แคน  แซ็กโซโฟน อื่นๆ ) คงมันส์ไม่แพ้กับวงแห่ทั้งวงแน่...
ความคิดสร้างสรรดีมาก