ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำผมด้วยครับ ผมแตกไฟล์soundfont ไม่ได้เลย มีวิธีไหมครับ  (อ่าน 5406 ครั้ง)

สุชาติ ทิจันทร์

• บุคคลทั่วไป
ผมมือใหม่ครับ ได้โหลดsounfont ของ ponpin ไปแล้วแต่แตกไฟล์Zip ไม่ได้เลย ช่วยแนะนำผมด้วยครับ 

ampare

Re: ช่วยแนะนำผมด้วยครับ ผมแตกไฟล์soundfont ไม่ได้เลย มีวิธีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2008, 12:27:58 น. »
ลองใช้ WinRAR สามารถ download ได้จาก http://www.rarlab.com แตกดูครับ
จะได้ไฟล์ชื่อ PonPin Live Show PartII.sfpack
หาโปรแกรม SFPACK มาขยายไฟล์อีกทีเพื่อนำไปใช้งานจะได้
PonPin Live Show PartII.sf2

ampare

Re: ช่วยแนะนำผมด้วยครับ ผมแตกไฟล์soundfont ไม่ได้เลย มีวิธีไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2008, 12:30:02 น. »
อ้อ..SFPACK สามารถ download ได้จากที่นี่ ftp://ftp.personalcopy.net/pub/SFPack.zip

ampare

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2008, 12:31:31 น. »
แก้ไขกระทู้ไม่ได้ตอบมันเรื่อย ๆ นี่แหล่ะ
คุณลืมใส่ password ของ zip ไฟล์หรือเปล่าติดต่อเจ้าของผลงานเขานะกรณีนี้

;D

สุชาติ ทิจันทร์

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2008, 20:54:44 น. »
ครับ แตกได้แล้ว ทีแรกหาพาสไม่เจอ ขอบคุณท่านผู้รู้ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ ก๊อก_ฐิติพร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.552F10E0 จากปู่ต๊อก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2008, 13:44:59 น. »
ขอด้วยครับ   ขอบคุณมากครับ

tukae

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2008, 13:49:58 น. »
ขอด้วยครับ   ขอบคุณมากครับ

ขอร้องหล่ะครับ..กลับไปที่กระทู้เดิมที่ผมตั้งเถอะครับ...กราบงาม ๆ ...

mit047

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2009, 16:35:31 น. »
ขอ Password คลาย Zip ได้มั้ยครับ ผมแตก File ไม่ได้ MIT-047@HOTMAIL.COM ขอบคุณครับ