ผู้เขียน หัวข้อ: sound blaster live 24bit modal 0410  (อ่าน 1952 ครั้ง)

klazaz

• บุคคลทั่วไป
sound blaster live 24bit modal 0410
« เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2009, 07:09:08 น. »
  คือผมได้  sound blaster live 24 bit   ผมก็หาไดร์เวอร์จากเน็ตมาลง  พอลงเสร็จผมทดลอง

เปิดเพลงฟัง    เสียงเพลงที่ได้ยินมันบี้  แบบอู้อี้ฟังไม่รู้เรื่องเลยครับผมก็พยายามปรับแต่งไปเรื่อย

มันก็ไม่หาย  ท่านไหนมีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

nrswdt

Re: sound blaster live 24bit modal 0410
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2009, 08:10:22 น. »
  คือผมได้  sound blaster live 24 bit   ผมก็หาไดร์เวอร์จากเน็ตมาลง  พอลงเสร็จผมทดลอง

เปิดเพลงฟัง    เสียงเพลงที่ได้ยินมันบี้  แบบอู้อี้ฟังไม่รู้เรื่องเลยครับผมก็พยายามปรับแต่งไปเรื่อย

มันก็ไม่หาย  ท่านไหนมีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

sound blaster live 24 bit  รุ่น SB 0410 SB 0570  การ์ด 2 รุ่นนี้
ตามที่ผมเจอปัญหานี้ ให้ใช้ทินเนอร์ชุบผ้า์เ์ช็ดทำความสอาดที่การ์ซาวด
(ใช้ยางลบถูไม่หายครับ) จากที่ทำให้กับวงดนตรีต่าง ๆ หลายสิบวงก็ใช้ได้ดีครับ
ระวัง  ทินเนอร์ต้องสอาด เช็ดแล้วเป็นคราบขาวใช้ไม่ได้ ให้หาซื้อยี่ห้อใหม

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
Re: sound blaster live 24bit modal 0410
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2009, 08:15:53 น. »
ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูครับ หาตรงๆจากเว็บ creative เลยครับ ถ้ายังไม่หาย อืมน่าจะเป็นจุดอื่น ครับ

กรณีเสียงบี้ๆเคยเจออีกกรณีคือมันเจ๊งครับ

ส่วนเรื่องทินเนอร์ไม่เคยใช้เลยอะ กลัว เพราะส่วนมากจะใช้แปรงปัดฝุ่นปัดทิ้ง แล้วก็ใช้ยางลบถู ลายปริ้นที่ขา แค่นั้นแหละครับ ส่วนอื่นไม่น่าจะมีผลแล้วละ

klazaz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2009, 08:20:46 น. »
ขอบคุณครับท่านกรุงเก่า  แล้วถ้าใช้แอลกอฮอร์บริสุทธิ์เช็ดจะใช้ได้ไหมครับ

nrswdt

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2009, 10:12:32 น. »
ขอบคุณครับท่านกรุงเก่า  แล้วถ้าใช้แอลกอฮอร์บริสุทธิ์เช็ดจะใช้ได้ไหมครับ
ใช้แอลกอฮอร์บริสุทธิ์ไม่ได้ผลครับ เพราะไม่สามารถละลายคราบคาบอน
ระหว่างขาการ์ดที่เสียบลงสล๊อตมันชิดกัน ผมเคยเอาออสซิเรเตอร์สโครป
เช็คสัญญานก่อนทำความสอาด มันมีสัญญานกวนข้ามขากันครับ
  เตือน ผ้าหรือสำลีที่ชุบทินเนอร์เช็ดการ์ด วางทิ้งไว้หรือเผอเอาไปเช็ดเครส
โดยที่ทินเนอร์ยังไม่แห้ง จะทำของเสียหายและมีปัญหาระบบหายใจเราด้วย

klazaz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2009, 11:52:48 น. »
งั้นคงต้องไปหาซื้อทินเนอร์ก่อนละครับ    แล้วนอกจากใช้ทินเนอร์ล้างแล้วไม่มีวิธีอื่นอีกหรือครับ

แต่ผมก็ไม่ค่อยมั่นใจเหมือนกันว่าผมโหลดไดร์เวอร์มาใช่รุ่นของมันหรือเปล่าแล้วท่านกรุงเก่าเห็น

รูป sound card ที่อยู่ข้างบนพอจะแนะนำได้ไหมว่า  ต้องใช้ไดร์เวอร์รุ่นไหน  แล้ว kx driver เห็น

บาง wed เขาบอกว่าใชแทนกันได้ แล้วใช้ยังไงครับ   หรือท่านใดมีข้อมูลได้โปรดชี้แนะด้วย

ขอบคุณครับ

klazaz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2009, 19:34:39 น. »
โอ้....เย....ส    ใช้ได้แล้วครับสูตรของท่านกรุงเก่า  บุญคุณครั้งนี้ข้าผู้น้อยจะไม่ขอลืม

ท่านกรุงเก่าครับตอนนี้ระบบเสียงของผมใช้งานได้แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ

nrswdt

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2009, 00:08:38 น. »
โอ้....เย....ส    ใช้ได้แล้วครับสูตรของท่านกรุงเก่า  บุญคุณครั้งนี้ข้าผู้น้อยจะไม่ขอลืม

ท่านกรุงเก่าครับตอนนี้ระบบเสียงของผมใช้งานได้แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ
ดีใจด้วยครับที่ใช้ได้ โดยที่ท่านไม่ต้องเสียเงินซื้อการ์ดเปลี่ยนใหม่

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2009, 06:23:53 น. »
งั้นคงต้องไปหาซื้อทินเนอร์ก่อนละครับ    แล้วนอกจากใช้ทินเนอร์ล้างแล้วไม่มีวิธีอื่นอีกหรือครับ

แต่ผมก็ไม่ค่อยมั่นใจเหมือนกันว่าผมโหลดไดร์เวอร์มาใช่รุ่นของมันหรือเปล่าแล้วท่านกรุงเก่าเห็น

รูป sound card ที่อยู่ข้างบนพอจะแนะนำได้ไหมว่า  ต้องใช้ไดร์เวอร์รุ่นไหน  แล้ว kx driver เห็น

บาง wed เขาบอกว่าใชแทนกันได้ แล้วใช้ยังไงครับ   หรือท่านใดมีข้อมูลได้โปรดชี้แนะด้วย

ขอบคุณครับ
เท่าที่ผมรู้นะครับ  kx driver ยังไม่สามารถใช้ได้กับ SB แบบ 24 bit นะ  ของผมก็มีรุ่นนี้ตัวหนึ่งครับ
แต่ตอนนี้ใช้ LINE 6 รุ่น TONE PORT UX1  แบบ USB ครับ เสียงก็ใช้ได้นะ