ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านผู้รู้ปริญญาเอกครับผมอยากทราบบทสรุปการทำเมดเลย์  (อ่าน 3992 ครั้ง)

ออฟไลน์ konEsan

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#:6D2B1874 เด็กชายเคยโสด HL#:1299E179 เอื้อศิลป
คืออย่างงี้ครับ คือผมได้ไปอ่านมาหลายกระทู้เห็นบางท่านมีวิธีทำเมดเลย์ต่าง ๆๆ นาๆๆ มันทำให้อนุบาลอย่างผมจับใจความประเด็นที่ใช้กันบ่อยและเป็นที่ยอมรับของหลาย ๆ ท่านที่มีประสบการณ์ ขอความอนุเคราะห์บอกเล่าเก้าสิบหน่อยได้ไหมครับ... :thank1:

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
Re: ท่านผู้รู้ปริญญาเอกครับผมอยากทราบบทสรุปการทำเมดเลย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2009, 00:15:45 น. »
 :happy: :D ยังอยู่แค่อนุปริญญา เลยบอกไม่ได้ อิอิ  :cheer: :D :happy:

เอาเป็นว่าลองเล่นไปเรื่อยๆ ปรับแต่งไปเรื่อยๆแล้วจะดีเองครับ  :D :happy:

ออฟไลน์ ไพรัช หนุ่มสุพรรณ(หนึ่ง)

• ระดับ 4
  • *
  • HL#96E43AD9( อ.ไก่ต๊อก)
Re: ท่านผู้รู้ปริญญาเอกครับผมอยากทราบบทสรุปการทำเมดเลย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2009, 00:16:09 น. »
ผมเด็กประถมขอตอบครับ ตอนนี้ท่านมีฮาร์ดล็อคแล้วใช่ปะครับ เอ็กทรีมสร้างขึ้นมาเพื่อตอบสนองทางด้านดนตรีเหมือนเล่นสด วงดนตรีมือกลองแต่ละคนจะีตีไม่เหมือนกันตอนส่งเพลงแล้วแต่ กึ๋นใครครับ เอ็กทีมก็ทำได้เหมือนกันครับ มีทั้งแบบออโต้โปรแกรมทำให้เอง หรือต่อทีละเพลง ท่านจะสั่งให้ตีจังหวะอะไร ส่งอย่างไร กี่ห้อง ท่านต้องศึกษาจากคู่มือในเว็บครับ  :D  :D  :D

ออฟไลน์ konEsan

• ระดับ 3
  • *
  • HL#:6D2B1874 เด็กชายเคยโสด HL#:1299E179 เอื้อศิลป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2009, 00:19:53 น. »
ก็ถึงว่าอยู่นี้ล่ะครับผมสามารถศึกษาได้ที่ใหนครับ ขอลิงค์ในเว็บหน่อยครับผมหาไม่เจอ

ออฟไลน์ ไพรัช หนุ่มสุพรรณ(หนึ่ง)

• ระดับ 4
  • *
  • HL#96E43AD9( อ.ไก่ต๊อก)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2009, 00:23:34 น. »
อันนี้ครับ

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2009, 03:15:24 น. »
ต้องขอโทษ ท่านสมาชิกมา ณ ที่นี้ อย่างไรก็ดีครับทุกอย่างจะต้องเริ่มจากหน้าแรก หรือหน้าหนึ่งต้องอ่านข้อมูลได้ข้อความแล้วทดลองปฎิบัติจะจับแล้วใช้งานได้คล่องก็ต้องบอกตัวต่อตัวที่เราเจอกันและใช้อยู่ทุกวันถ้านอกเหนือกว่านั้นต้องศึกษาเพราะขั้นตอนการใช้มีมากมายแต่คงไม่ยุ่งอย่างที่คิดขัดข้องค่อยถามเป็นข้อย่อยถ้าข้อใหญ่ตอบแล้วก็งงเหมือนเดิม

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2009, 03:31:45 น. »
เรียน เจ้าของกระทู้  ทางที่ดีท่านควรจะอ่านครับ ไล่อ่านกระทู้ที่สนใจ ผมเองตอนเข้ามาใหม่ๆ จำได้ว่านั่งอ่านอยู่เป็นเดือนกว่าจะกล้าตั้งคำถาม

คือคำถามมันควรจะเกิดจากที่อ่านหมดแล้ว ทำตามแล้ว แต่ยังติดขัดหรือไม่เข้าใจครับ

โปรแกรม Xtreme karaoke เกิดจากผู้เขียนโปรแกรม ทำงานร่วมกับสมาชิกผู้ใช้งาน ที่เสนอความต้องการ และข้อชี้แนะให้แก้ไข  ผู้ที่เอื้อเฟื้อมาตอบคำถามให้ท่าน บางท่านก็เป็นลูกค้า/เป็นผู้ใช้เหมือนท่านนั่นแหละครับ เป็นการช่วยๆกัน ผู้เขียนโปรแกรมคงไม่มีเวลามาตอบทุกคำถาม โดยเฉพาะคำถามที่มีคำตอบอยู่แล้วครับ

ทางที่ดีท่านกรุณาอ่าน   อ่านข้อความ  อ่านคน  มีสมาชิกหลายท่านที่ทุ่มเททำบทความ/ข้อแนะนำไว้  ถ้าอ่านไปสักพักก็จะสังเกตได้ว่าใครน่าจะรู้เรื่องมากๆ ท่านก็เจาะถามเป็นรายบุคคลได้  สมาชิกในนี้ส่วนมากรู้จักตัวจริงกันครับ  อีกหน่อยมีโอกาสท่านจะได้เจอสมาชิกผู้ชำนาญการ ที่เคยเจอปัญหา/เล่นมานาน การคุยตัวต่อตัวจะได้ความรู้รวดเร็วกว่าอย่างที่ท่านขลุ่ยว่าครับ  :love2:

ขออนุญาตออกตัวว่า ผมเองปัจจุบันนี้ เล่น Xtreme แบบ NCN อยู่เลย...คือ key ชื่อเพลง แล้ว nter ลูกเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กันยายน 2009, 03:37:32 น. โดย เสธ.รุณ »

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กันยายน 2009, 06:00:23 น. โดย เด็กชายโสด »

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2009, 16:36:38 น. »
ขออนุญาตออกตัวว่า ผมเองปัจจุบันนี้ เล่น Xtreme แบบ NCN อยู่เลย...คือ key ชื่อเพลง แล้ว nter ลูกเดียว

555....เหมือนกันเลยครับ.... :cheer: :cheer: :cheer:

nimitmai

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2009, 17:44:08 น. »
ผมยังอยู่มัธยมศึกษาตอนปลายอยู่เลย จึงตอบคำถามไม่ได้ครับ  :sadism:

winit

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2009, 17:48:36 น. »
เรียน เจ้าของกระทู้  ทางที่ดีท่านควรจะอ่านครับ ไล่อ่านกระทู้ที่สนใจ ผมเองตอนเข้ามาใหม่ๆ จำได้ว่านั่งอ่านอยู่เป็นเดือนกว่าจะกล้าตั้งคำถาม

คือคำถามมันควรจะเกิดจากที่อ่านหมดแล้ว ทำตามแล้ว แต่ยังติดขัดหรือไม่เข้าใจครับ

โปรแกรม Xtreme karaoke เกิดจากผู้เขียนโปรแกรม ทำงานร่วมกับสมาชิกผู้ใช้งาน ที่เสนอความต้องการ และข้อชี้แนะให้แก้ไข  ผู้ที่เอื้อเฟื้อมาตอบคำถามให้ท่าน บางท่านก็เป็นลูกค้า/เป็นผู้ใช้เหมือนท่านนั่นแหละครับ เป็นการช่วยๆกัน ผู้เขียนโปรแกรมคงไม่มีเวลามาตอบทุกคำถาม โดยเฉพาะคำถามที่มีคำตอบอยู่แล้วครับ

ทางที่ดีท่านกรุณาอ่าน   อ่านข้อความ  อ่านคน  มีสมาชิกหลายท่านที่ทุ่มเททำบทความ/ข้อแนะนำไว้  ถ้าอ่านไปสักพักก็จะสังเกตได้ว่าใครน่าจะรู้เรื่องมากๆ ท่านก็เจาะถามเป็นรายบุคคลได้  สมาชิกในนี้ส่วนมากรู้จักตัวจริงกันครับ  อีกหน่อยมีโอกาสท่านจะได้เจอสมาชิกผู้ชำนาญการ ที่เคยเจอปัญหา/เล่นมานาน การคุยตัวต่อตัวจะได้ความรู้รวดเร็วกว่าอย่างที่ท่านขลุ่ยว่าครับ  :love2:

:th2: :th2:  ตามนี้เลยครับ  ผมอ่านอย่างเดียว หลายเดือนครับ  ไม่ใช่เดือนเดียว กว่าจะถามกระทู้แรกได้

ออนไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2009, 19:00:18 น. »
สังคมที่นี่จะดีขึ้น เพราะสมาชิกช่วยกันสร้างครับ :thank1:

somjainuk74

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2009, 19:10:27 น. »
ไหนๆ ก็เข้ามาแล้ว อ่านกระทู้ท่านนิมิตใหม่ หากไม่เข้าใจ
ก็ลองไปอ่านกระทู้คนแก่ๆ เขียนดูบ้าง ถ้างงก็บอกมา จะส่งยาไปรักษาให้หาย งง
บางทีผมจะไปช่วยกินด้วย เพราะผมก็ งง :hap5: :hap5: :hap5:
คลิกข้างล่างนี้  :fireting2: ครับ อยู่ตอนที่เท่าไหร่ จำไม่ได้ ;)

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2009, 19:21:11 น. »
555....เหมือนกันเลยครับ.... :cheer: :cheer: :cheer:

;D ;D ;D ครือกันครับ...ง่าย ๆ ไม่ต้องคิดมาก..เมดเล่ย์ผมก็ตั้งออโต...จังหวะ 8 ความเร็ว 0 รู็ดได้ตลอดคืน55555 :o^: :o^:

somjainuk74

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2009, 19:26:31 น. »
;D ;D ;D ครือกันครับ...ง่าย ๆ ไม่ต้องคิดมาก..เมดเล่ย์ผมก็ตั้งออโต...จังหวะ 8 ความเร็ว 0 รู็ดได้ตลอดคืน55555 :o^: :o^:
เมื่อหัวค่ำ ผมออกไปนอกห้อง เลยไปทดสอบการต่อเมดเลย์ซ้ำอีกครั้ง
ฟังเสียงทนไม่ได้ เลยล่อไป 20 กว่าเพลง :hap3: :hap3: :hap3:

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2009, 21:18:08 น. »
เมื่อหัวค่ำ ผมออกไปนอกห้อง เลยไปทดสอบการต่อเมดเลย์ซ้ำอีกครั้ง
ฟังเสียงทนไม่ได้ เลยล่อไป 20 กว่าเพลง :hap3: :hap3: :hap3:
มันตะลึงตึงตังใช่เปล่าครับป๋า ;D ;D ;Dผมว่าแล้วววว :hap5: :hap5: :hap5: