ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีถอดหูแร็คเพื่อเปลี่ยนใหม่  (อ่าน 1647 ครั้ง)

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
วิธีถอดหูแร็คเพื่อเปลี่ยนใหม่
« เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2010, 12:01:01 น. »
สมาชิกขอวิธีถอดเปลี่ยนของเก่าออก เอาของใหม่ใส่แทนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2010, 12:03:25 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

somjainuk74

Re: วิธีถอดหูแร็คเพื่อเปลี่ยนใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2010, 12:12:13 น. »
ไม่ต้องถอดหูแร็ค ออกจากแร็คนะครับ
เดี๋ยวแร็คจะมีรูใหญ่ ดูไม่สวย

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
Re: วิธีถอดหูแร็คเพื่อเปลี่ยนใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2010, 12:43:56 น. »
ขอบคุณครับป๋า ลืมป้ายวงผมหรือเปล่าป๋า

somjainuk74

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2010, 12:48:00 น. »
ขอบคุณครับป๋า ลืมป้ายวงผมหรือเปล่าป๋า
ส่งข้อความที่จะใส่มามาด้วยครับ หรือทาง PM ผมก็ได้ครับ

tukae

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2010, 13:56:02 น. »
ผมเองครับที่โทรขอความรู้เรื่องนี้จากป๋าลูกทุ่งสมใจนึก เพราะกำลังจะเปลี่ยนหูแร๊ค แต่คิดไม่ออกว่าจะเริ่มยังไง (เรื่องง่าย ที่ไม่ง่าย) แต่ก่อนเห็นป๋าโพสกระทู้นี้ไว้ กะว่าจะเข้ามาอ่าน กระทู้หายไปแล้ว ก็เลยได้ขอใหม่ ยังไงขอขอบคุณป๋าลูกทุ่งสมใจนึกครับ ที่ยังเก็บบทความที่มีประโยชน์แก่สมาชิก โดยไม่ลบทิ้ง ขอบคุณอีกครั้งครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2010, 14:06:11 น. »
ผมเองครับที่โทรขอความรู้เรื่องนี้จากป๋าลูกทุ่งสมใจนึก เพราะกำลังจะเปลี่ยนหูแร๊ค แต่คิดไม่ออกว่าจะเริ่มยังไง (เรื่องง่าย ที่ไม่ง่าย) แต่ก่อนเห็นป๋าโพสกระทู้นี้ไว้ กะว่าจะเข้ามาอ่าน กระทู้หายไปแล้ว ก็เลยได้ขอใหม่ ยังไงขอขอบคุณป๋าลูกทุ่งสมใจนึกครับ ที่ยังเก็บบทความที่มีประโยชน์แก่สมาชิก โดยไม่ลบทิ้ง ขอบคุณอีกครั้งครับ
ช่องที่จะงัดมันเล็ก ต้องไขควงเล็กที่แข็งๆ งัดให้ออกก่อน พอได้ช่องกว้าง เอาไขควง
ตัวใหญ่งัดถ่างอีกครั้ง เสร็จแล้วเมื่อเอาออกมาได้แล้ว เอาตัวใหม่ใส่แทน ถ้าใช้ครีมจับไม่ได้
ก็หาอะไรรองอีกแถบหนึ่งไว้ หาเหล็กแบนๆเล็กๆตอกตรงที่ถ่าง พอไม่ให้มันหลุด
ออกมาได้ก็พอ เผื่อวันหน้าต้องเปลี่ยนใหม่จะได้ เปลี่ยนง่าย

tukae

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2010, 14:18:40 น. »
ช่องที่จะงัดมันเล็ก ต้องไขควงเล็กที่แข็งๆ งัดให้ออกก่อน พอได้ช่องกว้าง เอาไขควง
ตัวใหญ่งัดถ่างอีกครั้ง เสร็จแล้วเมื่อเอาออกมาได้แล้ว เอาตัวใหม่ใส่แทน ถ้าใช้ครีมจับไม่ได้
ก็หาอะไรรองอีกแถบหนึ่งไว้ หาเหล็กแบนๆเล็กๆตอกตรงที่ถ่าง พอไม่ให้มันหลุด
ออกมาได้ก็พอ เผื่อวันหน้าต้องเปลี่ยนใหม่จะได้ เปลี่ยนง่าย

ขอบคุณอีกครั้งครับป๋า... ตอนนี้ป่าแบทฯ สั่งหูแร๊คไว้ให้แล้วครับ จะลองทำตามวิธีที่ป๋าบอกไว้ครับ..