ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง License key  (อ่าน 3214 ครั้ง)

ออฟไลน์ wissanu

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL-770C118C/HL-6FE7BD51/HL-23068C63 น้านพ สุพรรณ
เรื่อง License key
« เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2007, 07:58:36 น. »
ผมคนหนี่งครับที่สนใจ โปรแกรม Xtreme Karaoke เพราะอยากลองเล่นแบบ
2 Sound แต่ติดปัญหาตรงที่ว่า License key ต้อง Save แล้วส่งกลับมาถึงจะได้
License key วิธีการตรงนี้ผมอ่านดูแล้วไม่เข้าใจ (ทำไม่ถูก) ก็เลยอยากแนะนำว่า
เป็นไปได้ไหมครับที่จะส่ง License key มาพร้อมกับแผ่นโปรแกรมด้วย โดยแผ่นโปรแกรม
แต่ละแผ่น License key จะไม่เหมือนกัน (เพื่อป้องกันการบอกต่อ) ถ้าเป็นแบบที่ผมแนะนำ
มานี้ได้ ผมสั่งซื้อทันทีเลยครับ และก็คงมีอีกหลาย ๆ ท่านที่ต้องการเช่นเดียวกับผม

poom

• บุคคลทั่วไป
Re: เรื่อง License key
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2007, 08:14:14 น. »
ผมคนหนี่งครับที่สนใจ โปรแกรม Xtreme Karaoke เพราะอยากลองเล่นแบบ
2 Sound แต่ติดปัญหาตรงที่ว่า License key ต้อง Save แล้วส่งกลับมาถึงจะได้
License key วิธีการตรงนี้ผมอ่านดูแล้วไม่เข้าใจ (ทำไม่ถูก) ก็เลยอยากแนะนำว่า
เป็นไปได้ไหมครับที่จะส่ง License key มาพร้อมกับแผ่นโปรแกรมด้วย โดยแผ่นโปรแกรม
แต่ละแผ่น License key จะไม่เหมือนกัน (เพื่อป้องกันการบอกต่อ) ถ้าเป็นแบบที่ผมแนะนำ
มานี้ได้ ผมสั่งซื้อทันทีเลยครับ และก็คงมีอีกหลาย ๆ ท่านที่ต้องการเช่นเดียวกับผม

;D เร็ว ๆนี้ ไม่ต้องขอ License key แล้วครับ จะเป็นระบบ Hardlock
เมื่อสั่งซื้อท่านจะได้รับ CD rom 1 แผ่น + Hardlock ที่ราคา 2000 บาท

ออฟไลน์ wissanu

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL-770C118C/HL-6FE7BD51/HL-23068C63 น้านพ สุพรรณ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2007, 08:36:02 น. »
ขอบคุณครูภูมิ ครับผม
งั้นผมเข้าคิวรอก็แล้วกันครับ

poom

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2007, 09:13:10 น. »
 ;D ข้อดีของระบบนี้  คือ ไม่ต้องรอขอ  License key ซึ่งบางท่านก็รู้สึกว่ารอนาน ๆๆๆๆ ไม่ทันใจโก๋
--------------------------
 ;D ระบบ HardLock ผมได้ทดลองใช้อยู่ก็คือ นำไปเล่นที่เครื่องคอม ของใครก็ได้ (ถ้าเขาอนุญาต)
1.ผมติดตั้ง โปรแกรม Xtreme Karaoke V.2 HardLock + เพลงทั้งหมด
ลงใน USB HDD 80 GB แบบพกพา ใช้ HDD ขนาด 2.5 นิ้ว(HDDโน๊ตบุค) ทำสารบัญเพลงให้เรียบร้อย
2.อยากร้องเพลงที่ไหน ที่มีเครื่องคอมฯ ก็นำ USB HDD ไปเสียบ
3.ติดตั้ง Driver USB HardLock  ไม่ต้องบูตเครื่อง
4.เสียบ USB HardLock  รอสแกนไดรฟ์เวอร์ เสร็จ
5.เปิดโปรแกรม Xtreme Karaoke V.2 เข้าเมนู Option ตั้งค่าต่าง ๆ เช่น
ที่เก็บเพลง , โหลด Soundfont ขนาด 26 MB ออกจากเมนู Option
6. เล่นเพลง 55555  เสียงก็ โป๊ะถึก ๆๆ  โป๊ะถึก ๆๆ แค่ใช้ Soundcard onbord นะ

;D เล่นได้ทุกที่ ทุกเวลา ทุกเครื่อง อยากเล่นก็แค่  เสียบ ๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2007, 09:24:21 น. โดย ครูภูม »