ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นโหมดเมดเล่ย์แล้วบางเพลงโปรแกรม ตัดเชื่อมเพลงเร็วเกินไป  (อ่าน 3678 ครั้ง)

chchairin

• บุคคลทั่วไป
  เวลลาผมใช้โปรแกรม Extreme เล่นโหมดเมดเล่ย์ บางครั้งบางเพลง จะตัดเชื่อมเพลงเร็วเกินไป ทำให้เพลงท่อนสุดท้ายยังไม่ทันจบเนื้อร้อง ทำให้นักร้องทำท่างงๆ แล้วหันมาค้อนผมเลยครับ  ไม่เป็นทุกเพลงนะครับจะเป็นบางครั้งบางเพลงครับ เป็นเพราะอะไร แก้ไขยังไงครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: เล่นโหมดเมดเล่ย์แล้วบางเพลงโปรแกรม ตัดเชื่อมเพลงเร็วเกินไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2007, 06:22:08 น. »
ให้ตั้งค่า Medley MarkOut ให้เป็น 0 ครับ
จะไม่ตัดห้องท้ายเพลงออกก่อนต่อเมดเล่ย์
ถ้าเป็น 1,2,3.... จะตัดห้องท้ายเพลงตามตัวเลขที่ระบุไว้ครับ

ออฟไลน์ เล็ก จันทร์เพ็ญ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 6C84B61A & :6DD859D5 (สไปเดอร์แมน)
Re: เล่นโหมดเมดเล่ย์แล้วบางเพลงโปรแกรม ตัดเชื่อมเพลงเร็วเกินไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2007, 17:04:32 น. »
แล้วเพลงที่ 2 ในโหมดเมดเลย์ มันค่อยๆแฝดขึ้นมา  จะแก้อย่างไร อยากให้มีความตัง สม่ำเสมอ เท่าเพลงแรกที่เพิ่งจบ (ใช้ b1.8+b4) เมื่อก่อนตอนใช้รุ่น 1.8+rc2 เหมือนดังเท่ากัน ทั้งเพลงแรก และเพลงหลัง
หรือว่าผมเผลอไปตั้งอะไรผิดจากเดิม

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2007, 17:09:02 น. »
แล้วเพลงที่ 2 ในโหมดเมดเลย์ มันค่อยๆแฝดขึ้นมา  จะแก้อย่างไร อยากให้มีความตัง สม่ำเสมอ เท่าเพลงแรกที่เพิ่งจบ (ใช้ b1.8+b4) เมื่อก่อนตอนใช้รุ่น 1.8+rc2 เหมือนดังเท่ากัน ทั้งเพลงแรก และเพลงหลัง
หรือว่าผมเผลอไปตั้งอะไรผิดจากเดิม

คงเป็นที่ midi file ครับ
ใช้ midi ditor แก้เอาได้เลย
หรืออาจจะใช้ Midi Tables ช่วยปรับความดังก็ได้ครับ

ออฟไลน์ เล็ก จันทร์เพ็ญ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 6C84B61A & :6DD859D5 (สไปเดอร์แมน)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2007, 17:25:47 น. »
ผมหมายถึง เสียงกลองที่เราทำเมดเลย์เข้าไป เริ่มต้นที่จังหวะที่ 1 (เสียงแฉมาก่อน ) แล้วลูกส่งของแต่ละจังหวะที่เราเลือกเข้ามา มันจะเริ่ม แผ่วมาก่อน เหมือนตั่งค่าการแฝดอินเข้าประมาณนั้นครับ