ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยสร้างรายการเพลงไม่พบไฟล์ในเพลงในฐาน  (อ่าน 2963 ครั้ง)

kung_0164

• บุคคลทั่วไป
ช่วยด้วยสร้างรายการเพลงไม่พบไฟล์ในเพลงในฐาน
« เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2010, 09:01:34 น. »
อยากทราบที่เก็บไฟล์เพลง EMK ใน Extreme Karaoke ครับ ว่าอยู่ในโฟลเดอร์ชื่อว่าอะไร และเป็นโฟลเดอร์ย่อยของอะไรนะครับ คือเจอปัญหาสร้างรายการเพลงไม่ได้นะครับ สงสัยว่าผมจะเอาเพลงไปไว้ผิดที่นะครับ รบกวนผู้เชี่ยวชาญด้าน Extreme ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ปล.ไม่มีคู่มือครับ อีกอย่างครับจะเอาไฟล์ MIDI NCN ไว้ในโฟลเดอร์ไหนครับ หากจะทำการสร้างรายการเพลงแล้วให้สามารถมีเพลงทั้ง MIDI EMK และ NCN รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
Re: ช่วยด้วยสร้างรายการเพลงไม่พบไฟล์ในเพลงในฐาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2010, 09:05:28 น. »
ลองดูวิธีการตั้งค่าต่าง ๆ ในคู่มือที่อยู่ในแผ่นติดตั้งโปรแกรมครับ

ex-trem

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยด้วยสร้างรายการเพลงไม่พบไฟล์ในเพลงในฐาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2010, 10:59:46 น. »
อยากทราบที่เก็บไฟล์เพลง EMK ใน Extreme Karaoke ครับ ว่าอยู่ในโฟลเดอร์ชื่อว่าอะไร และเป็นโฟลเดอร์ย่อยของอะไรนะครับ คือเจอปัญหาสร้างรายการเพลงไม่ได้นะครับ สงสัยว่าผมจะเอาเพลงไปไว้ผิดที่นะครับ รบกวนผู้เชี่ยวชาญด้าน Extreme ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ปล.ไม่มีคู่มือครับ อีกอย่างครับจะเอาไฟล์ MIDI NCN ไว้ในโฟลเดอร์ไหนครับ หากจะทำการสร้างรายการเพลงแล้วให้สามารถมีเพลงทั้ง MIDI EMK และ NCN รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2010, 11:27:28 น. »
เก็บเพลงไว้ที่ไดร์อะไรก็ได้ครับถ้าเครื่องฮาร์ดดิสน้อยอาจจะเก็บไว้ที่แฟลทไดร์ก็ได้ ยกเวันเก็บไว้คนละเครื่องกัน แล้วมา ดับเบิลคริกหาที่เก็บ ที่นี่ ตอบตกลง ลิสเตอร์ จบ