ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านอาจารย์ครับเคยพ่วง BOSS DDR 660 กับคาราโอเกะ ไหมครับถ้ามีบอกวิธีหน่อยครับ  (อ่าน 1254 ครั้ง)

frame007

• บุคคลทั่วไป
ท่านอาจารย์ครับเคยพ่วง BOSS DDR 660 กับคาราโอเกะ ไหมครับถ้ามีบอกวิธีหน่อยครับ คืออยากได้เสียงกลองของ DDR660 นะครับได้ยินว่าทำได้แต่ทำไม่เป็นนะครับอาจารย์ทุกท่านทีทำเป็นบอกวิธีหน่อยยนะครับ

ออฟไลน์ arthit chaihuai

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#7EE34209 ประจักร แพร่
ก่อนอื่นท่านต้องมี                1.ซาวการ์ด ที่มีมิดี้พอร์ต 1 ตัวนะครับ
                                       2.ต้องหาสายมิดี้ที่เป็น 15 pin - 5 pin เพื่อต่อ 15 pin จากซาวการ์ดเข้ามิดี้ in 660
                                       3.เข้าโปรแกรมคาราโอเกพร้อมจะร้อง แต่ อย่าเพิ่งครับ ต้องตั้งค่าก่อน คลิกขวา เลือกแยกมิดี้ เลือกกลอง
                                       4.คลุมดำ คลิกขวา จะมีตัวเลือกว่าให้ไปไหน เลือก xternal midi port ครับ ท่านจะได้สมใจ
                                       5.เสียงดนตรีทั้งหมดต้อง ออก soundfont midiport นะครับ
                                       หมายเหตุ......midi port ของซาวการ์ดบางยี่ห้อไม่มเหมือนกันนะครับ ต้องดูว่า ยี่ห้อไหน จะมีบอกต่างๆกันครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
ก่อนอื่นท่านต้องมี                1.ซาวการ์ด ที่มีมิดี้พอร์ต 1 ตัวนะครับ
                                       2.ต้องหาสายมิดี้ที่เป็น 15 pin - 5 pin เพื่อต่อ 15 pin จากซาวการ์ดเข้ามิดี้ in 660
                                       3.เข้าโปรแกรมคาราโอเกพร้อมจะร้อง แต่ อย่าเพิ่งครับ ต้องตั้งค่าก่อน คลิกขวา เลือกแยกมิดี้ เลือกกลอง
                                       4.คลุมดำ คลิกขวา จะมีตัวเลือกว่าให้ไปไหน เลือก xternal midi port ครับ ท่านจะได้สมใจ
                                       5.เสียงดนตรีทั้งหมดต้อง ออก soundfont midiport นะครับ
                                       หมายเหตุ......midi port ของซาวการ์ดบางยี่ห้อไม่มเหมือนกันนะครับ ต้องดูว่า ยี่ห้อไหน จะมีบอกต่างๆกันครับ

:happy: :th2: ;)