ผู้เขียน หัวข้อ: ว  (อ่าน 6476 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าเอ๋ บางจาก

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 4DDA2CE6/76E5C891 P.A.light&sound..091-7425982
« เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 09:00:55 น. »
16 ก.พ. 54 06.50 น.    

สาวก เดฟโทนส์ เดือด!
(15 ก.พ.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลาประมาณ 20.00 น. ที่ธันเดอร์โดม เมืองทองธานี มีการจัดการแสดงคอนเสิร์ตของวงดนตรีร็อคชื่อดังจากสหรัฐอเมริกา "เดฟโทนส์ (DEFTONES)" ใน "World Tour: DEFTONES - Diamond Eyes Tour Bangkok 2011" ซึ่งมีแฟนเพลงจำนวนกว่า 2 พันคนมารอเข้าไปชมการแสดงครั้งนี้

แต่ในเวลาต่อมา เมื่อกำหนดการแสดงล่วงเลยมาเป็นเวลา 1 ชั่วโมง แฟนเพลงเริ่มเกิดความสงสัยและพยายามเข้าไปในงานคอนเสิร์ต แต่ถูกเจ้าหน้าที่กั้นเอาไว้ไม่ให้เข้า จึงเกิดความตรึงเครียด และต่อมาเจ้าหน้าที่ได้ประกาศแจ้งว่า คอนเสิร์ตดังกล่าว มีความจำเป็นต้องเลื่อนการแสดงออกไป เนื่องจากมีปัญหาทางด้านเทคนิค ทำให้บรรดาแฟนเพลงที่รอคอยอยู่ด้านหน้างาน เกิดความไม่พอใจ ได้ทำลายข้าวของบริเวณ เกิดความโกลาหลวุ่นวายเป็นอย่างมาก เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงต้องรีบเข้ามาระงับเหตุ เบื้องต้นไม่พบผู้ได้รับบาดเจ็บและเสียชีวิต แต่พบเพียงความเสียหายบริเวณหน้างานเท่านั้น

สำหรับสาเหตุเบื้องต้น ในการยกเลิกการแสดงคอนเสิร์ตของวงดนตรีชื่อดังดังกล่าว ซึ่งเกิดจากศิลปินไม่พอใจในระบบไฟฟ้าที่ทางทีมงานไทยได้จัดเตรียมเอาไว้ เนื่องจากศิลปินต้องการใช้ระบบไฟฟ้า 110 โวลต์ แต่ในประเทศไทยใช้ระบบไฟฟ้า 220 โวลต์ แต่เมื่อเจ้าหน้าที่ได้ทำการแปลงไฟฟ้าเป็น 110 โวลต์แล้ว ทีมศิลปินดังกล่าวก็ยังไม่พึงพอใจ อ้างว่าอาจจะส่งผลเสียหายกับเครื่องดนตรี ซึ่งทางผู้จัดคอนเสิร์ตก็ได้แสดงความรับผิดชอบ หากเครื่องดนตรีหรืออุปกรณ์เสียหาย แต่ก็ยังไม่มีการยินดียินยอมแสดงคอนเสิร์ตแต่อย่างใด ทำให้การแสดงมีอันจำเป็นต้องยกเลิกไป และเกิดความเสียหายเมื่อแฟนเพลงได้รู้ถึงการยกเลิกการแสดงคอนเสิร์ตในครั้งนี้ทั้งนี้ บริษัทเอนจิ้นไนน์ ประเทศไทย จำกัด ผู้จัดงานดังกล่าว เตรียมดำเนินการแก้ไขปัญหาและชดเชยให้แก่แฟนเพลงต่อไป โดยเตรียมแถลงข่าวเกี่ยวกับเหตุการณ์ในรายการ เช้าดูวู้ดดี้ ทางโมเดิร์นไนน์ทีวี ในช่วงเช้าวันที่ 16 ก.พ.นี้

อย่างไรก็ตาม ศิลปินวงเดฟโทนส์ ที่เพิ่งเดินทางมาจากประเทศมาเลเซีย เตรียมเดินทางไปแสดงคอนเสิร์ตต่อที่ประเทศสิงคโปร์ภายในวันนี้

สงสาร บริษัท ที่รับงานนี้จัง เอาใจขนาดนี้มันยังไม่ยอมเล่น กลัวเครื่องเสียก็ยอมรับผิดชอบแล้วมันจะเอายังไงอีก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 13:02:13 น. โดย e22fjs »

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
ไม่ยอมใช้ Xtreme

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
ไม่ยอมใช้ Xtreme

ใช้ Xtreme สบายหายห่วงครับ ฮิๆ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ไอ้ฟาย......ถ้ามันไม่โง่จนเกินขนาด  มันก็น่าจะรู้ว่าบ้านเราใช้ไฟ 220

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
คนจัดทำผิดสัญญา แน่นอน
อุปกรณ์สเปคไม่ได้
บทเรียนราคาแพง
 :party:

ออฟไลน์ ยุทธเดชช

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
คนจัดทำผิดสัญญา แน่นอน
อุปกรณ์สเปคไม่ได้
บทเรียนราคาแพง
 :party:

ผมพลาดเองครับ งานนี้ :cry:

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
ผมพลาดเองครับ งานนี้ :cry:

ไม่น่าพลาดเลยนะครับงานนี้ แย่จัง ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
จากอเมริกาอีกแล้ว
ทีเวลาจะให้เราร่วมฝึกคอบบร้าโกลด์กับมัน ระบบไฟอะไร ขาดอะไร ไม่พร้อมเรื่องอะไร ไม่เห็นเกี่ยง มันจัดการให้เราหมด

ออฟไลน์ kick-ass

• ระดับ 5
  • *
  • 55D96D78 ท่านกุ้ง D4D จัดให้
สาวก เดฟโทนส์ เดือด! ระดับ Hard Core แฟนเพลงบ้านเราเยอะเหมือนกัน ผมเคยเป็นแฟนเพลงสมัยหูยังเป็นเหล็ก ชอบการร้องโหยหวนดีข้างบ้านชอบเวลาเปิดดังๆ (ชอบขว้างหลังคา :mad245:) ;D

ออฟไลน์ ชายเสรี

• คณะบริหาร
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
มั่วนิ่มครับ  คนซื้อตั๋วมีประมาณไม่เกิน 3 พันคน และส่วนมากก็ซื้อบัตรไม่เกิน 1500  เล่นก็ขาดทุน ไม่เล่นก็ขาดทุน แต่เล่นกับไม่เล่นอย่างไหนขาดทุนน้อยกว่ากัน  อิอิ

รอดู ดิอีเกิ้ง วันที่ 20 นี้ซิ รับรองไม่มีปัญหาเรื่องไฟ

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
ไม่ใช่ไม่เคยมีวงฝรั่งมาเล่นเมืองไทย เมื่อสมัยผมเด็กๆ ผมยังเคยไปดูตั้งหลายวง มีทั้ง SCORPION ,U.F.O,Defleppart....ฯลฯ...ไม่เห็นมีปัญหา สมัยนี้อะไรก็ทันสมัย
ไม่เห็นจะน่ามีปัญหา คอยดูเย็นนี้สิ  Eric ....จะมีปัญหาไหม...รับรองฉลุย  เสียดายไม่มีตัง....ไม่งั้นไม่พลาด....อิอิอิ..

ออฟไลน์ veenus

• ระดับ 3
  • *
  • 5D1F1510
นี่แหละเกม คอนเสิรต.... :strom: :strom:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 12:53:10 น. โดย veenus »

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
มาดูศิลปินไทยกันดีกว่า ไม่เรื่องมาก ไม่มีปัญหา ฟังง่าย ไม่ต้องแปล ;D

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=45958.0

• ระดับ 5
  • *
  • 55D96D78 ท่านกุ้ง D4D จัดให้
มั่วนิ่มครับ  คนซื้อตั๋วมีประมาณไม่เกิน 3 พันคน และส่วนมากก็ซื้อบัตรไม่เกิน 1500  เล่นก็ขาดทุน ไม่เล่นก็ขาดทุน แต่เล่นกับไม่เล่นอย่างไหนขาดทุนน้อยกว่ากัน  อิอิ

รอดู ดิอีเก้ง วันที่ 20 นี้ซิ รับรองไม่มีปัญหาเรื่องไฟ
ผมหมายถึงแฟนเพลงสมัยที่วงยังรุ่งครับ วงฝรั่งส่วนมากจะมาบ้านเราตอนมันโรยรากัน มันจะไปแถบเอเชียพวกญี่ปุ่นหรือสิงค์โปร์มากกว่า คนจัดคอนเสิร์ตนอกบ้านเราไม่ค่อยมีประสิทธิภาพสักเท่าไหร่(ไม่เช็คก่อนว่าที่เอามันมายังมีคนรู้จักหรือเปล่า)  
ดิอีเก้ง วงนี้ตั้งแต่เด็กยันผู้เฒ่ารู้จักดีกับเพลง โฮเตลแคลิควนเนียง แถวบ้านผมครับ :beer:
ส่วนผมรอให้ Kurt Cobain มาเล่นสักครั้ง! ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 16:06:28 น. โดย kick-ass »

• ระดับ 5
  • *
ไม่ใช่ไม่เคยมีวงฝรั่งมาเล่นเมืองไทย เมื่อสมัยผมเด็กๆ ผมยังเคยไปดูตั้งหลายวง มีทั้ง SCORPION ,U.F.O,Defleppart....ฯลฯ...ไม่เห็นมีปัญหา สมัยนี้อะไรก็ทันสมัย
ไม่เห็นจะน่ามีปัญหา คอยดูเย็นนี้สิ  Eric ....จะมีปัญหาไหม...รับรองฉลุย  เสียดายไม่มีตัง....ไม่งั้นไม่พลาด....อิอิอิ..
คอนเสิร์ตที่ท่านดูระดับคลาสสิคทั้งนั้น ผมดูแต่เทปบันทึกได้ดูครบเหมือนกัน :th2: ;D ;D

ออฟไลน์ สุวรรณภูมิ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5D2C658C / 5DE484B3 วิชัยคนธรรพ์
อ้างถึง
Bangkok Show Cancelled
From VelvetHammer / via the News

Due to local power issues that threatened the safety of the band and their fans, Deftones were forced to cancel their show last night at the Thunderdome in Bangkok, Thailand.

Deftones would like to apologize to those that were inconvenienced and hope to return to Thailand in the near future. Refund info to follow soon.

อันนี้ผมเอามาจาก web Deftones เลยครับ
เค้าใช้คำว่า Deftones were forced to cancel  

ออฟไลน์ pompattaya

• *
  • 8CA852E6, 55019532
ผมเห็นในเวปอื่นเขาว่า เครื่องผิดเสปค

แต่ของผมเหตุเกิดเมื่อปลายปีก่อน วงร็อคบ้านเรานี่แหละ เป็นงานปีใหม่โรงงาน ยอมจ้างราคา
วงเป็นแสน เสปคเครื่องมาผมกับเพื่อนที่รับงานจัดหาให้ตรงตามเสปคทุกอย่าง วงมาตรงตาม
เวลาที่นัดหมาย ทุกคนในงานเห็นตั้งแต่รถวิ่งเข้ามาในงานรู้ว่าวงมาแล้ว แต่ถึงเวลาแล้วไม่ยอม
ขึ้นเล่น สาเหตูมาจากอะไรรู้ไหม จากเรื่องของน้ำดื่มซึ่งไม่ได้ระบุไว้ในสัญญาด้วยว่าพวกพ่อเจ้า
ประคุณจะต้องดื่มยี่ห้อนี้เท่านั้น พอรู้ว่าพวกเทวดาพวกนี้ต้องดื่มแต่น้ำยี่ห้อนี้เท่านั้นถึงจะเล่นกัน
ได้ พอดีทางโต๊ะจีนเขาใช้พอดี ไปเอามาให้ นึกว่ามันจะกินได้ แหม...มันบอกว่าต้องเอาแต่ขวด
เล็ก ในใจอยากจะตื๊บแมร่งสักป๊าป ต้องให้คอนวอยวิ่งออกไปซื้อร้านเซเว่นมาให้ ช้ากว่ากำหนด
การณ์ร่วมชั่วโมง ปีนี้เขารู้กันทั่วทั้งนิคมอมตะนคร ไม่มีใครจ้างพวกมันเลย สมน้ำหน้า
      ไม่เห็นจะเล่นดีตรงไหน ร้องก็งืดๆอยู่ในคอ แต่อยู่ค่ายใหญ่ซะอย่าง เรื่องมากชิบ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ผมไม่โทษวงดนตรี ผมโทษผู้จัด

การแสดงคอนเสิร์ตส่วนมากจะมี req. เครื่องดนตรีพื้นฐานอยู่ก่อนแล้ว
เบื้องต้น คนจัดชี้แจงเพียงไฟฟ้าวงต้องการ 110 โวลท์เท่านั้น ผมว่าน่าจะมีสาเหตุ
มากกว่านั้น ทำไม่สิงคโปร์ หรือมาเลเซีย ไม่มีปัญหา
ทำไม scorepion หรือ agles เล่นได้

bla bla bla ....  ;D

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
มันจะเกี่ยวกับข้อตกลงของสปอนเซอร์ของวงด้วยหรือเปล่าครับพี่ป้อม
ที่ระบุว่าวงคุณต้องดื่มน้ำของเราก่อนแสดงทุกครั้งเพื่อโปรโมทสินค้า... ;D
เพื่อนผมสมัยหนุ่มๆเป็นนักวิ่งทีมชาติ ปกติเราต้องแต่งเครื่องแต่งกายของทีมหน่วยงาน
แต่พอเพื่อนเข้าเส้นชัยเป็นที่ ๑ บริษัทสปอร์ตแวร์ชื่อดังระดับโลกจะเอาชุดวอร์มสวยๆของบริษัทมาเปลี่ยนให้สวมใส่ก่อนจะขึ้นรับรางวัลและออกสื่อมวลชน

• ระดับ 5
  • *
  • 4DDA2CE6/76E5C891 P.A.light&sound..091-7425982
คัดมาจาก เวปเพื่อนบ้านครับ น่าจะเข้าใจได้มากยิ่งขึ้นว่ามันเกิดอะไรขึ้นกันแน่

ความคิดเห็นที่ 4
   ออกตัวก่อนครับ ไม่ใช่ ...................ทำนะครับ เพียงแต่ได้รับการติดต่อมา และได้รับเอกสารเป็น Mail รายละเอียด อุปกรณ์ และไม่ได้รับคำยืนยัน ก็เลยไม่ได้ทำ และตัวทำให้เกิดปัญหา คือหม้อแปลงไฟ 110 v ก็มีในรายการของทางวงส่งมา แต่ด้วยปัญหาอุปกรณหม้แปลงไม่ครบตามจำนวนที่ ทางวงขอมา 3 จุด แต่เตรียมไว้เพียง 2 จุด พอไม่ได้ตามเสป็ค ก็เริ่มมีปัญหา เท่าที่ผมรู้มาเพียงเท่านี้ เพระเพื่อนเข้าไปทำแสงที่งานนี้มาอยู่ในเหตุการ เล่าให้ฟัง
โดย:
ความคิดเห็นที่ 5
   ลืมไปอีกสาเหตุ คือไฟดูดทีมงานของวง ทางวงเข้ามีเครื่องมือวัตรมาด้วย ไฟรั่วเข้าที่อุปกรณ์เขา 20 ma เขาจะไม่ให้เกิน 10 ma จึงจะ OKเพราะระบบคงจะไม่มี เอริธ์ แน่ๆ ฝรังไม่ได้เลยกับระบบต้องมีปลอดภัย ผมเคยเจอกับตัวเองมาแล้ว เมื่อ 5 ปีก่อน เด็กไม่ได้ตอกกาว์ดลอตลงดิน พอถึงเวลาซาวด์เช็ค Soundengbneer มาจับมิกซ์ไฟดูนิดๆเหมือนปลายเข็มสกิต เท่านั้นครับ เดินกลับเข้าโรงแรมเลย และก็แจ้งมาให้เราแก้ใข เข้าเน้นความปลอดภัยมากครับ
โดย:
ความคิดเห็นที่ 6
   ปกติ Rider เขาถือว่าเป็นเอกสารที่เป็นความลับพอสมควรนะครับ ส่วนใหญ่เขาไม่ post กันนะครับ
หรือ ถ้าจะ post คงได้แค่บางส่วนและควรจะลบชื่อหรือเบอร์ติดต่อต่างๆออกด้วยครับ เพราะตอนนี้มีคน link ไป post ตาม web ต่างๆพอสมควร เกรงว่าอาจจะก่อให้เกิดปัญหาได้นะครับ
โดย: livefour (livefour ) [17 ก.พ. 54] ( IP A:58.9.217.225 X: )   
ความคิดเห็นที่ 7
   (ปกติ Rider เขาถือว่าเป็นเอกสารที่เป็นความลับพอสมควรนะครับ ส่วนใหญ่เขาไม่ post กันนะครับ) ขอบคุณครับที่คุณโพสมาก็ถูกครับคุณ livefour แต่ผมมีเหตุผล เพราะผมก็อ่านข่าว ซึ่งมีสมาชิกหลายๆท่าน ที่เข้าใจถูกก็มี ผิดก็มี ผมเคยทำงานกับฝรั้งมาแต่ก็ไม่มากนัก ผมก็เคยเจอปัญหา แต่งานนี้เสป็คเครื่องไม่ได้ตาม Rider ที่ทางวงกำหนดมา ผมไม่มีเจตนาที่จะทำลายใคร ถึงได้มาโพสให้เห็นว่า เขาส่งรายละเอียดมาครบ มันเป็นความผิดพลาดจากทางใหน เพื่อให้สมาชิกหลายๆท่านเข้าใจ ตัวอย่างพวกเราทำงานใหญ เราก็จะพยามไม่ให้งานผิดพลาด แต่นี่เขาศิลปินระดับอินเตอร์ มันก็เป็นธรรมดาที่เขาจะต้องให้ความสำคัญกับการแสดง เขามารอซ้อม 4 โมงเย็น 2 ทุมก็ยังไม่ได้ซ้อม และ Rider ที่ผมโพสมาก็ไม่ใช่ว่าผมจะได้รับเพียงบริษัทเดียว นะครับมีอีกหลายบริษัทที่เขา Mail ไป ได้อันใหนถูกก็เอาอันนั้น ไม่คำนึงถึงเสป็ค ผมเห็เสป็คครั้งแรกผมก็ก็ไม่เอาแล้วครับ ผมไม่มี่ความสามารถพอที่จะทำได้ ในบ้านเรามีบริษัทใหญอีกหลายบริษัทที่เขาทำคอนเสริ์ต์นอกก็ให้เขาไปทำก็คง ไม่เกิดปัญหาแน่ๆ ที่ผมโพสไปเพื่อจะได้รู้กันว่าเกิดเหตุแบบนี้ได้อย่างไร วงเขาเดินทางมาไกล เขาส่งเสป็คและรายระเอียดมาเรียบร้อย ลองพิจารณาดูนะครับ
โดย:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 12:17:59 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

• ระดับ 5
  • *
กล้วยเต็มเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 12:57:23 น. โดย e22fjs »

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
เริ่มมองภาพออกแล้วครับ คนจัดก็เลยหาวิธีที่จะทำให้ฝรั่งไม่ยอมเล่นเอง
คนจะได้ไปโทษฝรั่งและก็เจ็บตัวน้อยลง แค่เครื่องปั่นไฟไม่น่าใช่ปัญหาที่
จะหาให้เค้าไม่ได้ แต่ใช้เครื่องปั่นไฟเป็นทางออก แยบยลจริงๆ.... :hit:   
(เดาเอา)... ;D
วงบ้านๆ อย่างแถวๆบ้านผม  คอมพ์แฮ็งค์ โปรแกรมค้าง เตะสายไฟหลุด ยังโทษเครื่องปั่นไฟเหมือนกัน  :hap3: ไฟขาดไฟเกิน ดึงไฟ.. ไฟไม่พอ.

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
Re: ว
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 13:14:36 น. »