ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ Extreme มองไม่เห็น ASIO  (อ่าน 3311 ครั้ง)

podkrub

• บุคคลทั่วไป
ช่วยหน่อยครับ Extreme มองไม่เห็น ASIO
« เมื่อ: วันที่ 8 เมษายน 2008, 23:58:37 น. »
ในแทป VST มองไม่เห็น ASIO เลยครับ ว่างทั้ง 3 ช่องเลย
ลง ASIO เรียบร้อยแล้ว ใน Program file มองเห็น การตั้งค่า OK เป็นสีเขียว
ลง xtreme ที่ไดรฟ D:
ลองลบแล้วลง xtreme ใหม่ ก็ยังมองไม่เห็นเหมือนเดิม

ท่านใดมีวิธี หรือคำแนะนำช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

poom

Re: ช่วยหน่อยครับ Extreme มองไม่เห็น ASIO
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 9 เมษายน 2008, 01:06:10 น. »
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=17&topic=2161.0

ทำข้อ 1 - 9 เท่านั้น  แล้วกลับมาที่ Extre...

podkrub

Re: ช่วยหน่อยครับ Extreme มองไม่เห็น ASIO
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 9 เมษายน 2008, 02:10:10 น. »
ครูภูม ครับ

ทำผ่าน 1-9 แล้วครับ แต่ยังเหมือนเดิม ขอบคุณครับ

poom

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 9 เมษายน 2008, 08:22:43 น. »
ครูภูม ครับ

ทำผ่าน 1-9 แล้วครับ แต่ยังเหมือนเดิม ขอบคุณครับ

เปดโปรแกรม ASIO4ALL v2 Off-Line Settings แลวดูในกรอบตองเปนสีเขียวเทานั้น จึงเลนแลวมี
เสียง  ถาเปนกากบาดสีแดง ใหบูตเครื่อง 1 ครั้ง แลวเขามาตั้งคา ASIO4ALL v2 อีกครั้ง หากตั้งคาแลว 
ในกรอบยังเปนกากบาดสีแดงอีก อาจเปนที่ Soundcard ของทานไมสนันสนุน ASIO4ALL

;D ท่านใช้ Sound ยี่ห้ออะไรครับ  จะได้ช่วยตอบได้ถูกจุด

ตัวอย่างกระทูู้้ VST Session Drummer 2 + V 1 build 9
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=17&topic=1945.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 เมษายน 2008, 08:26:20 น. โดย ครูภูม »

podkrub

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2008, 15:42:07 น. »
ครูภูม
ผมใช้การ์ด X-Fi audio ครับ
ผมตั้ง ASIO จนเป็นสีเขียวตามรูปภาพแล้ว...
มันก็ยังไม่ขึ้นเหมือนเดิม ตรงแทป VST ทั้งสามช่อง (ใส่รูปไม่เป็น) เป็นว่างหมดเลย ปกติจะต้องขึ้น Driver, input, output
ผมสงสัยจะเป็นที่ window หรือป่าวไม่รู้ เพราะผมลง xtreme อีกเครื่อง มันก็ปกติดี
ความพยายามทดลองต่อไปคือ Format ไดร์ฟ ใหม่แล้วลง window ใหม่ครับ ถ้าได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบครับ.......ขอบคุณมากๆครับ

podkrub

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2008, 17:05:05 น. »
ยอมแพ้แล้วคร๊าบบบบบบ  ;D  ;D