ผู้เขียน หัวข้อ: USB to MIDI Keyboard Interface Converter Cable Adapter  (อ่าน 1353 ครั้ง)

dCoNFF

• บุคคลทั่วไป
USB to MIDI Keyboard Interface Converter Cable Adapter
« เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2011, 08:44:47 น. »

ไปเจอที่ http://www.2comstore.com/computer/usb-to-midi-keyboard-interface-converter-cable-adapter-p-13235.html
สมาชิกท่านใดเคยใช้บ้างครับ อยากสอบถามว่ามันมี driver หรือใช้ได้กับ win7 64bit ไหมครับ

ออฟไลน์ พรานทะเล

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 4C9539A6,7EE3AD56 (MP) ,96E6BAD9
Re: USB to MIDI Keyboard Interface Converter Cable Adapter
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2011, 09:00:10 น. »
ที่ใช้อยู่ก็เสียบใช้ได้เลย ไม่ต้องมี Driver

ถ้าเป็นของจีนราคาถูกๆ  ใช้ได้ไม่ทน เสียงไม่ดี  :hit:

สู้ของที่มียี้ห้อดีๆไม่ได้ ผมใช้ ICON ใช้ทน เสียงก็ดีกว่า  :o^:

dCoNFF

• บุคคลทั่วไป
Re: USB to MIDI Keyboard Interface Converter Cable Adapter
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2011, 09:04:59 น. »
ที่ใช้อยู่ก็เสียบใช้ได้เลย ไม่ต้องมี Driver

ถ้าเป็นของจีนราคาถูกๆ  ใช้ได้ไม่ทน เสียงไม่ดี  :hit:

สู้ของที่มียี้ห้อดีๆไม่ได้ ผมใช้ ICON ใช้ทน เสียงก็ดีกว่า  :o^:

มี link ตัวสินค้าไหมครับ หรือจะหาซื้อได้จากที่ไหน

ขอบคุณครับ