ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องเพลงคาราโอเกะจากไฟล์ อิมเมจ(image) .ISO , .NRG , .IMG , .BIN , .CUE กันมั๊ย  (อ่าน 6217 ครั้ง)

poom

• บุคคลทั่วไป

ร้องเพลงคาราโอเกะจากไฟล์ อิมเมจ(image) .ISO , .NRG , .IMG , .BIN , .CUE กันมั๊ย
 :P เหตุผล.... มีคนในที่ทำงานมาถามว่าจะติดตั้งไฟล์เพลงลง HDDอย่างไรให้มองเห็นเป็นไฟล์อื่น..
และเมื่อเลิกใช้งานแล้ว ก็เห็นเป็นไฟล์อื่น

แต่ก็มีคนมาบอกว่า ใช้วิธี ซ่อนไฟล์ แบบ Hidden ง่ายกว่า

:o นี่คืออีก 1 ทางเลือก  ..........................

***ลบโฟลเดอร์ไฟล์เพลง NCN มี 3 โฟลเดอร์และ ไฟล์เพลง RMS  ทิ้งไปเลย ***

;D ทำการ mount CD/DVD image จากไฟล์ Song.iso

เปิดโปรแกรม KaraOke ที่ต้องการ

-------อย่าลืมทำสารบัญเพลง(Lister)ด้วยนะครับ-----------

-------อย่าลืมทำสารบัญเพลง(Lister)ด้วยนะครับ-----------

เมื่อใช้งานเสร็จหรือเลิกร้องก็

;D ถ้าต้องการร้องเพลงอีกก็แค่ Mount Drive

:D  ส่วนไฟล์ Image ให้ตั้งชื่อเป็นอย่างอื่นเช่น GhostXP.CUE  และนามสกุลอื่น นำไปซ่อนไว้ที่ โฟลเดอร์ เช่น C:\WINDOWS\system32\drivers\
สำหรับท่านที่ต้องการหลบหลีกอะไรบางอย่าง.....

หมายเหตุ  การทำสารบัญเพลง(Lister) ทำในครั้งแรกครั้งเดียวเท่านั้น

;Dจบครับ   ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 สิงหาคม 2008, 00:06:33 น. โดย ครูภูม »

ประวิทย์

Re: ร้องเพลงคาราโอเกะจากไฟล์ อิมเมจ(image) .ISO , .NRG , .IMG , .BIN , .CUE กันมั๊ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2007, 14:13:43 น. »
อ.ภูมิ ถ้าเอาเพลงใหม่มาลงทุกเดือนจะต้องทำไฟล์ อิมเมจ ใหม่ทุกครั้งหรือเปล่าครับ  ::)

nimitmai

Re: ร้องเพลงคาราโอเกะจากไฟล์ อิมเมจ(image) .ISO , .NRG , .IMG , .BIN , .CUE กันมั๊ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2007, 17:26:08 น. »
ขออนุญาติเอามาให้ดู เผื่อว่าเป็นประโยชน์ในการซ่อนไฟล์นะ ( ซ่อนตังส์ บ่ได่เด้อ )

เริ่มกันเลย ซ่อนไฟล์ ให้ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ System.bat แล้วใส่ password ( โหลดไฟล์ System.bat ข้างล่างไปวางไว้ในไดร์ฟก่อนนะครับ ) แล้วกด Enter

แล้วจะเกิดโฟดเดอร์ชื่อ Locker โผล่ขึ้นมาแล้วเราก็เอาสิ่งที่เราจะซ่อนเข้าไปไว้ในนั้น

ที่นี่การซ่อน ให้ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ System.bat อีกครั้งแล้วพิมพ์ Y แล้วกด Enter

สามารถเปลี่ยนชื่อโฟดเดอร์ที่ใช้ซ่อนไฟล์และ password ได้ด้วยโดยคลิกขวาที่ไฟล์ System.bat > Edit แก้ไขเสร้จแล้วก็ Save ครับ

;) ;) คัดลอกมาจากบทความของนาย augie ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 ตุลาคม 2007, 06:59:51 น. โดย นิมิตใหม่ »

bongscore

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2007, 18:05:00 น. »
ผมรอดตัวตัวจากพวกเก็บลิขสิทธิ์ก็เพราะโปรแกรมนี้แหละครับ โชคดีที่ได้เข้ามาอ่านและทดลองทำ พวกลิขสิทธิ์มาล่อขอร้องเพลง ชู้ ของ หลงลงลาย(บ.RKT) แล้วอีก 2 วันก็ไปเอาตำรวจมาเต็มร้านเลยครับแจ้งขอหาละเมิดลิขสิทธิ์ ผมก็ให้ตำรวจกับพวกลิขสิทธิ์ขึ้นไปตรวจดูเครื่องคอมพ์ที่ผมใช้เล่นอยู่(Unmount ออกก่อนแล้ว)พอเค้าพิมพ์ชื่อเพลงโปรแกรมก็ฟ้องไม่มีเพลง สรุปว่าหน้าแตกมันแค้นใหญ่เลย แต่สงสารร้านอื่นโดนกันเป็นแถว รวมก็หลายหมื่นอยู่ ที่เอามาเล่าให้ฟังนี่สาเหตุคืออยากจะขอบคุณ อ.ภูมิ ครับที่เอาความรู้และสาระดีๆมีประโยชน์มาบอกเล่าพวกกระผม ขอให้ อ.ภูมิ ทำสิ่งที่ดีมีประโยชน์อย่างนี้ต่อไปครับกระผมจะคอยติดตามผลงานของท่านเรื่อยๆครับ(แต่ไม่ซื้อสินค้าของอาจารย์นะ เครื่องคอมพ์ผมรับไม่ไหวครับ) ขอขอบคุณ อ.ภูมิ อีกครั้งครับ

jigalo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2007, 18:11:08 น. »
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองทำดู ;D

SB_ELEC

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2008, 18:07:52 น. »
ตอนแรก ผมยังงง..ว่าจะต้องซ่อน ต้องเปลี่ยนเป็น image ทำไม พอมากระทู้ คุณ Bongscore อ้อ...ถึงบางอ้อ... :police: -ขอบคุณครับ

asanithi_tom

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 5 มีนาคม 2008, 11:43:58 น. »
ใครมีโปรแกรมnick karaoke ที่เล่นบน ms-dos ไหมคับ
เห็นบางที่เค้าใช้แผ่น boot me  เข้าโปรแกรม แล้วเล่นได้เลยอ่ะ

poom

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 5 มีนาคม 2008, 12:22:41 น. »
ใครมีโปรแกรมnick karaoke ที่เล่นบน ms-dos ไหมคับ
เห็นบางที่เค้าใช้แผ่น boot me  เข้าโปรแกรม แล้วเล่นได้เลยอ่ะ

;D Winme ไม่ต้องใช้แผ่นบูต ก็เข้าได้เลย  แต่ผมเลิกใช้นานแล้ว

;D สำหรับการ mount ไฟล์ Image  ให้ใช้โปรแกรม  UltraISO   แทน เพราะ
เมื่อลืม Unmount(ลืมยกเลิกการอ่านไฟล์ Image) แล้วบูตเครื่อง  UltraISO จะไม่จำไฟล์ที่ mount ไว้
แต่ถ้าใช้ MagicDisc มันจะจำไว้ว่าท่าน  mount ไฟล์ Image ไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 มีนาคม 2008, 19:17:09 น. โดย ครูภูม »

denny

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2008, 12:56:01 น. »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 740F32AE
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2008, 14:29:00 น. »
ขออนุญาติเอามาให้ดู เผื่อว่าเป็นประโยชน์ในการซ่อนไฟล์นะ ( ซ่อนตังส์ บ่ได่เด้อ )

เริ่มกันเลย ซ่อนไฟล์ ให้ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ System.bat แล้วใส่ password ( โหลดไฟล์ System.bat ข้างล่างไปวางไว้ในไดร์ฟก่อนนะครับ ) แล้วกด Enter

(....)
(....)

แล้วจะเกิดโฟดเดอร์ชื่อ Locker โผล่ขึ้นมาแล้วเราก็เอาสิ่งที่เราจะซ่อนเข้าไปไว้ในนั้น

(....)

ที่นี่การซ่อน ให้ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ System.bat อีกครั้งแล้วพิมพ์ Y แล้วกด Enter

(....)

สามารถเปลี่ยนชื่อโฟดเดอร์ที่ใช้ซ่อนไฟล์และ password ได้ด้วยโดยคลิกขวาที่ไฟล์ System.bat > Edit แก้ไขเสร้จแล้วก็ Save ครับ

(....)

;) ;) คัดลอกมาจากบทความของนาย augie ครับ

ขอบคุณครับเอาไว้ซ่อนหนังลับๆๆ 555

somjainuk74

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2008, 14:56:46 น. »
ขอบคุณครับเอาไว้ซ่อนหนังลับๆๆ 555

หนังอะไร หนังลับๆๆ 555
มีแต่หนังลี่ลับ