ผู้เขียน หัวข้อ: เสียง ลำโพงข้างซ้ายกับข้างขวา ดังไม่เหมือนกันคับ เกิดจากอะไรคับ  (อ่าน 1761 ครั้ง)

ออฟไลน์ zildjianman

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • 8E54C082,7667DAD9 ซื้อจาก (MP)
เครื่องของผม ใช้ระบบ 2 ทาง เวลาเปิดเพลงจากคอม แล้วเสียงข้างซ้ายจะออกเสียงlowชัด ข้างขวา mid-hi ชัด ส่วนความดัง ข้างขวาจะดังเบากว่านิดหน่อย สาเหตุมันมาจากอะไรคับ ผู้รู้ช่วยตอบที ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
เครื่องของผม ใช้ระบบ 2 ทาง เวลาเปิดเพลงจากคอม แล้วเสียงข้างซ้ายจะออกเสียงlowชัด ข้างขวา mid-hi ชัด ส่วนความดัง ข้างขวาจะดังเบากว่านิดหน่อย สาเหตุมันมาจากอะไรคับ ผู้รู้ช่วยตอบที ขอบคุณคับ
ต่อสายสัญญาณถูกหรือเปล่าครับ เล่นสองทางก็กดหลังคลอสเป็นสองทาง แล้วใช้ low ไปเสียบแอมป์ low ส่วน hi ก็ไปต่อแอมป์ กลางแหลม แล้วก็ปรับที่โวลลุ่มด้ายหน้าเอาจะเอาเพียงไร แล้วตรวจสอบสายสัญญาณด้วยครับว่าสมบูรณ์หรือเปล่า

ออฟไลน์ สุระชาติ

• *
  • 7485360D,9660E447,5D12658A(เด็กชายเคยโสด)
ขยับสายให้แน่นๆครับ

ออฟไลน์ เหน่ง หนองมน

• *
  • HL- 555A571E
 ตามป๋าขลุ่ยบอกเลยครับ

ถ้าไม่หายก็ลองดูตามปุ่มมิกซ์ สไลด์ต่างๆ

ไล่มาดูที่อีคิวว่าโวลุ่มและสไลด์เท่ากันมั้ย

เมื่อก่อนผมก็เป็น

ออฟไลน์ เดวิด ณ.นครราชสีมา

• *
  • HL#8D1F1119 ครูภูม
ตามป๋าขลุ่ยบอกเลยครับ

ถ้าไม่หายก็ลองดูตามปุ่มมิกซ์ สไลด์ต่างๆ

ไล่มาดูที่อีคิวว่าโวลุ่มและสไลด์เท่ากันมั้ย

เมื่อก่อนผมก็เป็น
หายยังครับตอนนี้

ออฟไลน์ โฮลมาน

• ระดับ 4
  • *
  • HL#6C893604 ลุงกานต์
ขอทราบยี่ห้อ ครอสด้วยครับ....อยากรู้ตอนต่อไป :thank1:

ออฟไลน์ เหน่ง หนองมน

• *
  • HL- 555A571E