ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามท่านผู้รู็หน่อยครับ  (อ่าน 1780 ครั้ง)

chonkumnoy

• บุคคลทั่วไป
รบกวนสอบถามท่านผู้รู็หน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2012, 21:31:50 น. »
พอดีมี all in one อยู่แล้วนะครับ ปกติก็จะเล่น ไฟล์ midi ปกติ แต่พอดีเพื่อนเอาไฟล์ vdo มาให้ เลยเอาไปลงดู ต้อนแรกก็เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอมาลง win 8 (ไม่รุ้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่านะครับเพราะไม่เคยเล่นนานกะว่าจะเล่นปีใหม่กับที่บ้าน) โปรแกรมมันเปิดได้ปกติ ไฟล์ midi ก็ปกติแต่พอมาเล่น vdo มันก็มานะครับ แต่พิมชื่อเพลงต่อไปมันจะไม่ขึ้นแต่ลอง nter ดู เพลงที่เราพิมมันเล่น จะพิมกี่เพลงมันก็เล่นแต่ไม่รุ็ว่าเพลงอะไรเวลาเราพิมมันไม่บอก เหมือน vdo มันมาบังหน้าไว้อะครับ มีวิธีแก้หรือเปล่า หรือเป็นที่ windows  จริงๆ รบกวนด้วยนะครับบบบ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
Re: รบกวนสอบถามท่านผู้รู็หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2012, 21:37:26 น. »
All in One คงไม่สามารถใช้กับ Windows 8 กับเพลงพวก MV ได้ครับ เพราะหยุดการพัฒนาและ Support นานแล้ว

ลอง Update Driver ของ VGA และลองติดตั้ง CODEC ที่ใช้กับ Windows 8 ดูครับ

ที่ชัวร์ ๆคือ Xtreme version ล่าสุด สามารถเล่น MV ใน Windows 8 ได้ครับ

chonkumnoy

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนสอบถามท่านผู้รู็หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2012, 21:39:18 น. »
All in One คงไม่สามารถใช้กับ Windows 8 กับเพลงพวก MV ได้ครับ เพราะหยุดการพัฒนาและ Support นานแล้ว

ลอง Update Driver ของ VGA และลองติดตั้ง CODEC ที่ใช้กับ Windows 8 ดูครับ

ที่ชัวร์ ๆคือ Xtreme version ล่าสุด สามารถเล่น MV ใน Windows 8 ได้ครับ
แล้ว code มันหาได้จากที่ไหนบ้างครับ อย่างเช่น code อะไร ชื่ออะไร ประมานนี่อะครับ แต่ก็ของคุณมากเลยครับพี่

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2012, 21:49:43 น. »