ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกชายร้องเพลง..........แอบอัด....มันขี้อายครับ..........แนะนำได้เต็มที่เลย  (อ่าน 4929 ครั้ง)

ออฟไลน์ stable

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 6E664E59, 87324E2F, 8F614E07, 5F6736F: สไปเดอร์แมน
ใครพอจะมีวิธีกระตุ้นเด็กที่ไม่กล้าแสดงออก  ให้มีความกล้าบ้างไม่ครับ  ที่ไม่ใช่เรื่องเงิน  

เคยจ้างมันเท่านักร้อง  แต่    มันไม่เอา

ผมก็เจอปัญหาเดียวกันครับน้า....ลูกสาวสองคนชอบดนตรีตั้งแต่เด็กเพราะต้องตามพ่อไปในงานต่างๆ เลยให้ไปเรียน Piano ฝึกพื้นฐานตั้งแต่ 3 ขวบ ที่สยามกลการ YAMAHA พอโตเล่นเครื่องดนตรีได้เกือบทุกชิ้น (ทั้งไทย - เทศ) พอมีกิจกรรมในโอกาสพิเศษของครอบครัวหรือเครือญาติจะให้ขึ้นโชว์... ได้รับคำตอบว่า..."อยากเล่นเพื่อผ่อนคลายไม่อยากโชว์" จบข่าวเลยครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
ผมก็เจอปัญหาเดียวกันครับน้า....ลูกสาวสองคนชอบดนตรีตั้งแต่เด็กเพราะต้องตามพ่อไปในงานต่างๆ เลยให้ไปเรียน Piano ฝึกพื้นฐานตั้งแต่ 3 ขวบ ที่สยามกลการ YAMAHA พอโตเล่นเครื่องดนตรีได้เกือบทุกชิ้น (ทั้งไทย - เทศ) พอมีกิจกรรมในโอกาสพิเศษของครอบครัวหรือเครือญาติจะให้ขึ้นโชว์... ได้รับคำตอบว่า..."อยากเล่นเพื่อผ่อนคลายไม่อยากโชว์" จบข่าวเลยครับ

นังตัวเล็กผมชอบดนตรีมาก   กล้าแสดงออก  เคยพาไปร้องออกงานสองสามหนต้องให้เลิก  ผมบอกร้องเหมือนแมวหิวข้าว   พอเราเห็นว่าเบา  เราก็เร่ง  พอเราเร่งมันก็ลด  โดนบ่นไปสองสามที
ทุกวันนี้ไม่เอาเลย   หมดความมั่นใจในตัวเอง

ออฟไลน์ อ.ป๋อง กาฬสินธุ์

• ระดับ 3
  • *
  • HL_6D23186B (อ.ภูมิ)
สองพี่น้องร้องเพลง.....พยายามยุให้ออกงานแต่มันไม่เอาไม่กล้าขี้อาย ได้แต่แอบร้อง....ติได้ชมได้ครับ  จะได้เอาไปพยายามสร้างความกล้าให้เข้าตัวดีมัน   เพราะผมไม่ได้ร้องเองครับ 
บันทึกมาเบาหน่อยน่ะครับ  เอฟเฟคร้องในซาวด์ครีเอทีฟ Live value 4.1  ไมค์เสียบตูดซาวด์การ์ด

:hap3: :hap3:

[mp3=600,40,0,center]http://k006.kiwi6.com/hotlink/8a1gr4p1z3/mp3

..สุดยอดศิลปินประเภทนักร้องก็เกิด ณ ดินแดนเมืองสุพรรณ นี่แหละ..!!! ฮะ ฮ้าๆๆๆ :th2: :th2:

ออฟไลน์ chatchai123

• ระดับ 4
  • *
  • HL#9F61109D จากท่านอนันตชัย
ไมค์เสียบตูดซาวด์การ์ด
ใช้ไมค์แบบไหนครับ จะได้ซื้อมาใช้บ้าง

• คณะก่อการ
ไมค์เสียบตูดซาวด์การ์ด
ใช้ไมค์แบบไหนครับ จะได้ซื้อมาใช้บ้าง

ไมค์ลอยยูโรเทคนี่แหละครับ   หัวด้านหนึ่งใช้อะแดปเตอร์แปลงจากหัวโฟนใหญ่มาเป็นหัวโฟนเล็กเสียบเข้าตูดซาวด์การ์ด

ทำตามที่เคยแนะนำในกระทู้ใหนจำไม่ได้แล้วครับ  เน็ตไวๆจะลองหาให้  วันนี้ผ่านเครือข่าย 1 g มั้ง  ช้าโคตรๆ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
ฟังได้แล้วลุง

ผมว่าส่งไปอยู่กับเจ้าแบงค์ลูกพี่ป้อม ซักปิดเทอมเดียวแหล่ะได้เรื่องแน่... :hap3: :hap3:

• คณะก่อการ
ฟังได้แล้วลุง

ผมว่าส่งไปอยู่กับเจ้าแบงค์ลูกพี่ป้อม ซักปิดเทอมเดียวแหล่ะได้เรื่องแน่... :hap3: :hap3:

มีเมีย

ออฟไลน์ เลิศพล

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#5CA2FA96
เสียงดีครัช..... :happy: :happy:

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9

• คณะก่อการ
เดาถูก ตอนนี้ลูกสาวรีสอร์ทดังในเมืองกาญจน์มาติดพันเจ้าแบงค์อยู่ น่ารัก ลักษณะผู้ดีมีสกุล
เราก็ไม่สบายใจเลยปรึกษาเพื่อนที่มีธุรกิจในเมืองกาญจน์ เฮ้ย..ถ้าลูกเค้าท้องขึ้นมา
จะทำไงว๊ะเนี่ย มันบอกให้ท้องไปเลยพี่ตระกูลนี้ตระกูลรวย ซวยเลยทีนี้ต้องสร้างห้องไว้ให้
เจ้าแบงค์หมดไปเกือบสองแสน...

ลูกสะไภ้พี่มีพี่สาวหรือน้าสาวสวยๆ  ที่ยังไม่มีสามีบ้างไม๊  อยากรู้เฉยๆ

• คณะบริหาร

ออฟไลน์ ณัฐพล อินคอนเสิร์ต

• ระดับ 4
  • *
  • 5C90A90B จาก x-men
ยอดเยี่ยม...ครับ  ไม่ต้องเร่งรัดเขา  ถึงเวลาก็มาเอง    :th2: :th2: :th2: