ผู้เขียน หัวข้อ: ดูก่อนการที่ ชัยราชา ไม่ได้ไปพบพี่น้องสมาชิกในงานโคราชซาวด์ เพราะ..มีเหตุครับ  (อ่าน 5707 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชัยราชา

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
      14-15 ก.ย. 56 รับงานที่เดียวกันเลยครับ งานนี้เป็นงานกลางวัน  รับงานแต่งงาน ระหว่างสาวไทยลูกสาวนายพลกับหนุ่มไต้หวัน
ออฟช้่นการจัดรับผิดชอบทุกอย่าง ตั้งแต่เช้า แห่ขันหมาก หลั่งน้ำสังข์ งานเลี้ยง เลิกก็เกือบบ่ายสาม สงสารลูกน้องมาก
สองวันหนึ่งคืนไม่ได้พักผ่อนหลับนอนเลยเพราะเร่งงาน จบงานนี้ขอพักผ่อนห้าวันแล้วบุกงานต่อเสาร์อาทิตย์หน้าครับ
งานนี้ได้การสนับสนุนจาก รร.เทศบาล 4 จัดการแสดงดนตรีของนักเรียนในงานนี้ด้วย แสง สี ได้ไม่ค่อยเต็มที่เพราะกลางวัน

ขอบคุณครับ ใครกด ให้ ขอให้โชคดี มีงานเข้าเยอะๆ  :love2: :love2: :love2:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กันยายน 2013, 08:33:09 น. โดย ชัยราชา »

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
เหตุนี้นี่เอง
ผมถึงไม่เจอพี่ชัยราชา
ที่งานโคราชซาวด์ ครั้งที่ 2
นักดนตรีใช้ iPad เล่นหมดเรยยย
เครื่องดนตรีขายไม่ออกล่ะทีนี้
อิ อิ

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
เอิ๊ก ๆๆๆๆๆ  ตกงานแน่ ๆ ตรู   ใช้ไอแพด   กำ

• *
เหตุนี้นี่เอง
ผมถึงไม่เจอพี่ชัยราชา
ที่งานโคราชซาวด์ ครั้งที่ 2
นักดนตรีใช้ iPad เล่นหมดเรยยย
เครื่องดนตรีขายไม่ออกล่ะทีนี้
อิ อิ
           ตอนแรกวันที่ 15 คิดว่ามีงานตอนเย็น แต่ปล่อยลูกน้องทำตั้งแต่คืน 14 แล้ว กะว่า เช้าจะไปโคราชซาวด์
บ่ายจะไปดูความเรียบร้อยของงาน แต่เช้าเลยลูกน้องโทร" เมื่อไรหัวหน้าจะไป แขกเริ่มทะยอยมาแล้ว " ... อ้าว
เลยโทรหาหมอชาติ ตอนสายๆช่วยบอกพี่น้องด้วย " ไปไม่ได้แว้ว............ฯ"

เอิ๊ก ๆๆๆๆๆ  ตกงานแน่ ๆ ตรู   ใช้ไอแพด   กำ
         ไม่ต้อง คิดมาก เวลาเรารับงานไม่เห็นมีผู้จ้างเขามาถามว่า " ใช้ไอแพคปรับเครื่องรึปล่าว" แต่ท่านที่ใช้แล้วก็ดีครับสะดวก
สำหรับผม ไม่ใช้ไอแพคครับ ผมใช้เด็กซาวด์เชคแถมใช้ให้มันยกเครื่องด้วย  :hap3: :hap5:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กันยายน 2013, 09:28:09 น. โดย ชัยราชา »

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้

ออฟไลน์ guidemusic

• ระดับ 4
  • *
  • HL1=7E8DA86C
สวยงามครับพี่

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
เอิ๊ก ๆๆๆๆๆ  ตกงานแน่ ๆ ตรู   ใช้ไอแพด   กำ

555 ดิจิตอล บุกโลก

ออฟไลน์ pompattaya

• *
  • 8CA852E6, 55019532
สตีฟ จ๊อบ สุดยอดความคิด มีเวลาไปดูหนังประวัติเขากัน กำลังจะเข้าฉาย คิดแล้วทำและไม่ท้อถอยกับอุปสรรค

ทุกวันนี้เกือบครึ่งโลกเป็นสาวกเขา

งานท่านชัยสมบูรณ์แล้ว เริ่มจากรับช่วงบางส่วน จนรับเองทั้งหมด นี่คือทางก้าวเดินของคนทำเครื่องแบบพวกเรา

ที่วัยจะมากขึ้น จะแบกจะหามก็ไม่สะดวก ก็ต้องหาลูกน้อง เมื่อมีลูกน้องแล้วก็สั่งงานเป็น เมื่อสั่งงานเป็น ก็ได้แบบนี้แหละ

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
สตีฟ จ๊อบ สุดยอดความคิด มีเวลาไปดูหนังประวัติเขากัน กำลังจะเข้าฉาย คิดแล้วทำและไม่ท้อถอยกับอุปสรรค

ทุกวันนี้เกือบครึ่งโลกเป็นสาวกเขา

(....)

งานท่านชัยสมบูรณ์แล้ว เริ่มจากรับช่วงบางส่วน จนรับเองทั้งหมด นี่คือทางก้าวเดินของคนทำเครื่องแบบพวกเรา

ที่วัยจะมากขึ้น จะแบกจะหามก็ไม่สะดวก ก็ต้องหาลูกน้อง เมื่อมีลูกน้องแล้วก็สั่งงานเป็น เมื่อสั่งงานเป็น ก็ได้แบบนี้แหละ

เอ่อ  พี่ป้อมครับ   ของผมก็วัยมากขึ้น  แต่ทำไมยังโดนสั่งอยู่เลยคร้าบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ เสือน้อย คาราโอเกะ

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • 80004197 (x-men)
สวยงามสุดยอดครับคุณชัย แต่งงานใหม่เมื่อไหร่เรียกใช้แน่นอน  :th2:

ออฟไลน์ pompattaya

• *
  • 8CA852E6, 55019532
เอ่อ  พี่ป้อมครับ   ของผมก็วัยมากขึ้น  แต่ทำไมยังโดนสั่งอยู่เลยคร้าบบบบบบบบบ

ผมก็สงสัย ทำไมเจ้แขกแกยอมให้ท่านชัย คลุกวงในสั่งงาน บรึ๊ฟงาน น้องๆสาวๆได้ตลอด

อ.ภู ขอของดี วีธีกล่อมเจ้ ท่านชัยมาลองใช้บ้างซิ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9

ก็เค้าปล่อยให้ทำเองก็มีแต่ลม...ไม่ได้เรื่อง...

พอมีคนอาสาจะช่วยก็ไม่เอาอีก.. ;D :o^:

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
(....)

ป๊าด คักแท้ๆ
พวกเครื่องดนตรีอยากแพงดีนัก...อีกหน่อยขายไม่ออก จะได้ลดราคาลงมาบ้าง.. :hap3: :hap3: :hap3:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
พวกเครื่องดนตรีอยากแพงดีนัก...อีกหน่อยขายไม่ออก จะได้ลดราคาลงมาบ้าง.. :hap3: :hap3: :hap3:

พวกโมเครื่องดนตรีไม่มีงานทำหล่ะวุ้ย

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)

เขาเล่นมาตั้งนานแล้วพี่ ดูวงนี้สิน่ากิน  :drool:

วันนี้ผมเจอวงนี้ครับ ถ้าไม่ขี้เกียจตัดต่อ จะตัดลงยูทูปมาให้ชมเด้อ

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
เขาเล่นมาตั้งนานแล้วพี่ ดูวงนี้สิน่ากิน  :drool:

วันนี้ผมเจอวงนี้ครับ ถ้าไม่ขี้เกียจตัดต่อ จะตัดลงยูทูปมาให้ชมเด้อ

เอามาให้ชมให้ฟังนะครับ อยากเบิ่ง

• *

ถูกต้องที่สุด แต่บางอย่างสั่งทำแล้วไม่ได้อย่างใจ ทำมันเองเลย

เอ่อ  พี่ป้อมครับ   ของผมก็วัยมากขึ้น  แต่ทำไมยังโดนสั่งอยู่เลยคร้าบบบบบบบบบ

ก็ ลาออก

สวยงามสุดยอดครับคุณชัย แต่งงานใหม่เมื่อไหร่เรียกใช้แน่นอน  :th2:

กล้าเปล่า ถ้ากล้าจัดให้ฟรี

ผมก็สงสัย ทำไมเจ้แขกแกยอมให้ท่านชัย คลุกวงในสั่งงาน บรึ๊ฟงาน น้องๆสาวๆได้ตลอด

อ.ภู ขอของดี วีธีกล่อมเจ้ ท่านชัยมาลองใช้บ้างซิ
          อันนี้เป็นเรื่องจริงที่เล่า ลูกน้องผมจะมีเมีย น้องเมีย น้องสะใภ้ แล้วก้อหลานๆและเพื่อนหลานอีกหลานคน
ถ้าเวลางานคือทั้งหมดต้องเป็นลูกน้องผมรวมทั้ง เจ้ด้วย มีสิทธิเท่าเทียมกัน สั่งงานเหมือนกันหมด งานเป็งาน นอกเวลาก็เป็นญาติเหมือนเดิม
ก้อทุกอย่างคุยกันก่อนทำงานจนมาถึงนะจุดนี้ แต่ก็ไม่ถึงกับ100%

เขาเล่นมาตั้งนานแล้วพี่ ดูวงนี้สิน่ากิน  :drool:

หมอนวดในตู้เดี๋ยวนี้มีทุกคนไม่เล่นโทรศัพท์มือถือก้อไอแพค สมัยก่อนเห็นแต่นั่งดู ที วี หน้าตู้

ออฟไลน์ อ๊อด สระบุรี

• *
  • รหัส 8E54E471(พี่อู๊ด โคจร)
สวยครับป๋าชัย.. แต่งานนี้แสงสีค่อนข้างจัดจ้านกว่าทุกงานที่ผ่านมานะครับ :happy: :happy: :th2: :th2: :flower:

• *
สวยครับป๋าชัย.. แต่งานนี้แสงสีค่อนข้างจัดจ้านกว่าทุกงานที่ผ่านมานะครับ :happy: :happy: :th2: :th2: :flower:
              งานนี้เป็นงานกลางวันต้องใช้ไฟ LED มากหน่อย สู้กับแสงภายนอก บางจุดๆเดียวกันใช้แสงทับแสงก็มี

• *
หมอนวดในตู้เดี๋ยวนี้มีทุกคนไม่เล่นโทรศัพท์มือถือก้อไอแพค สมัยก่อนเห็นแต่นั่งดู ที วี หน้าตู้

มันคนละเล่นเด้อป๋า น้องๆกลุ่มนี้เขาเล่นเป็นดนตรี บ่แม่นนั่งเล่นรอแขก  :hap3:

• *
มันคนละเล่นเด้อป๋า น้องๆกลุ่มนี้เขาเล่นเป็นดนตรี บ่แม่นนั่งเล่นรอแขก  :hap3:
ไม่ได้ว่าน้องกลุ่มนี้ ผมยกตัวอย่างให้ดู

• *
ไม่ได้ว่าน้องกลุ่มนี้ ผมยกตัวอย่างให้ดู

ครับผม ว่าแต่ในตู้ที่ป๋าว่าอยู่ที่ไหน แหล่มไหมครับ จะชวนกระป๋องไปดู  :drool:

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
ครับผม ว่าแต่ในตู้ที่ป๋าว่าอยู่ที่ไหน แหล่มไหมครับ จะชวนกระป๋องไปดู  :drool:
ปายด้วย
 :drool:

• *
              ก็แค่ไปนั่งจิบเบียร์ดูเล่นๆ

ปายด้วย
 :drool:
                   จริงปล่าว ป๋า :mad244:

• *

จัดไปครับ ฮิๆๆ