ผู้เขียน หัวข้อ: [สอบถาม] ผมอยยากจะแยก Folder เพลงไปไว้ที่อื่นได้ไหมคับ  (อ่าน 359 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niranam

• กำเนิดใหม่
  • *
  • Hardlock#
ผมอยยากจะแยก Folder เพลงไปไว้ที่อื่นได้ไหมคับ ไม่เอารวมกับโปรแกรม
แบบว่า โปรแกรมเอาที่เครื่องส่วนเพลงผมจะเก็บไว้ที่ external HDD
รบกวนผุ้รุ้ช่วยตอบหน่อยคับ อิอิ

ออฟไลน์ Sumatethep

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
[สอบถาม] ผมอยยากจะแยก Folder เพลงไปไว้ที่อื่นได้ไหมคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 สิงหาคม 2019, 17:39:23 น. »
ตอบให้สั้นๆก่อนว่า  ทำได้ครับ
 :95:

ส่วนวิธีนั้น ก็ย้ายโฟลเดอร์สำคัญอย่างน้อย 2 โฟลเดอร์ คือ Songs กับ Data ไปไว้ที่ไดรฟ์ปลายทาง(เช่น ดิสก์พกพา)ซะ

จะใช้งานจริงก็เชื่อมไดรฟ์ปลายทางกับคอมพ์มองเห็นเป็นไดรฟ์อะไร (E:\ หรืออะไรก็ตามระบบกำหนด)

แล้วตั้งค่าeXtreme ในแท็บทั่วไปคลิกเลือกที่เก็บข้อมูลคาราโอเกะ
ช่องบน เลือกไดรฟ์ปลายทาง
ช่องล่าง เลือกโฟลเดอร์Data
ตอบ ตกลง

คลำๆไปตามคำแนะนำคร่าวๆก่อนนะครับ

เดี๋ยวก็คล่องเอง  ส่วนปัญหาอื่นๆที่น่าจะตามมาก็คอยแก้ไขเอา

ออฟไลน์ Niranam

• กำเนิดใหม่
  • *
  • Hardlock#
[สอบถาม] ผมอยยากจะแยก Folder เพลงไปไว้ที่อื่นได้ไหมคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 4 สิงหาคม 2019, 19:26:01 น. »
 :cool: ขอบคุณครับ  :cool:

ออฟไลน์ Sumatethep

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 5 สิงหาคม 2019, 09:09:37 น. »
 :58:
ที่เป็นห่วงก็คือ ข้อมูลจากดิสก์พกพาจะวิ่งผ่านสายเชื่อมต่อมายังคอมพ์ระหว่างเล่นเพลงeXtremeนั้นคล่องตัวราบรื่นหรือไม่  ต้องคอยติดตามต่อไป

(อาจไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณสะดุดก็ได้นะครับ) 

ได้ผลยังไง แจ้งมาบอกกันบ้างนะครับ