ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวล่า เจนนิเฟอร์ เป็กซ์ ยายแหวว_คอนเสิร์ต ดา เอนโดฟีน_หนัง"กระดึ๊บ"GTH_ไปตีสิบอีกรอบ  (อ่าน 132907 ครั้ง)

pattya

• บุคคลทั่วไป
มีสมาชิกถามข่าวคราวว่าเจ้าเป็กซ์ เด็กเอ็กซ์ตรีม เงียบๆไป
เลยไปติดตามมาให้ ปรกติผมไม่ค่อยชอบนั่งเครื่องบิน(กลัวความสูง)
เวลาเจ้าเป็กซ์ มันไปโชว์ต่างจังหวัด ถ้าต้องไปเครื่องผมก็จะเลี่ยงๆไม่ไปด้วย
คราวนี้ไฟล์บังคับ คนจัดงาน ลอยกระทงที่ภูเก็ต สนิทกันมานาน เลยต้องไปด้วย

เชคอินที่สุวรรณภูมิ เจ้าเป็กซ์มาถึงก่อน

ตามมาด้วยน้องเก๋(ทาทายาย) มีเวปนี้แหละครับเห็นตัวจริง ยายแหวว สวยนะจะบอกให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 สิงหาคม 2010, 01:48:22 น. โดย pompattaya »

ออฟไลน์ pompattaya

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 8CA852E6, 55019532
ติดต่อที่ผมได้เลย 081 9968752 นอกจากเจ้าเป็กซ์แล้ว ผมดูคิวของยายแหวว และทีมCopymanด้วยครับ
รับประกันถ้าเป็นสมาชิกเวปคาราซอฟท์แล้วไม่ได้ราคาพิเศษ ให้ไปด่า นายยอชช์ ตอนเรือ7 ได้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 สิงหาคม 2010, 01:50:19 น. โดย pompattaya »

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • HL#840A3EF9 (x-men)
แวะมาบอกหน่อยครับ ท่านที่ผมขอมาช่วย ทั้งท่านบั๊ค ท่านไท พัทยา ท่านป้อมกาญจ์
ได้งานแต่ไม่มีเวลาไปสังสรรค์มีตติ้งกับพวกเราเลย วันที่16 ว่าจะไปกางเต็นท์ที่ระยองไม่รู้จะได้หรือเปล่า
ดันมีงานเข้าวันที่17อีก ถ้าไปก็กลัวจะต้องผลุนผลันแบบงานลำตะคองอีก....เฮ้อ

ยังไงก็เอางานไว้ก่อนครับ เวลาสังสรรค์ ยังมีอีกยาวไกล

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
แวะมาขอบคุณพี่ป้อม พัทยาโยนงาน High Class มาให้ถึง 3 งาน

วันที่ 18 ธ.ค.  2 งาน งานนึงให้เจ้านุ้ยกับซือเจ้ไปดูแลที่ โรงแรมมาริออด เพราะต้องคอยดูแลเรื่อง โน๊ตและร้องเพลงด้วย ส่วนLight&Sound ที่นี่ต้องใช้เวที

ถึง 2 เวที ก็ได้มืออาชีพอย่างท่านมิสเตอร์บันเทิงเข้าไปดูแล  ส่วนอีกที่นึงโรงแรมเรดิสัน พระรามเก้าผมเข้าไปดูแลเอง ก็คงจะนอน

ค้างกรุงเทพฯเลยเพราะ วันที่ 19  ต้องต่องานของคุณต้น GMM ที่โรงแรมดิ อิมเมอร์รอล รัชดาฯ(งานนี้ท่านใดว่างไปเที่ยวชมได้ครับ เพราะใช้ Xtreme +

Samp สมบูรณ์แบบ )

งานที่ 3 ก็วันที่ 25 ที่ อาคารเมืองไทยประกันฯ ย่าน RCA  ขอบคุณพี่ป้อม พัทยา อีกครั้งครับ :thank1:

เจอกันครับ พี่บั๊ค
18 เย็นผมอยู่ที่ ห้องจตุรพิตร โรงแรมเรดิสัน พระราม 9
เป็นงานของ บ.ปูนซิเมนต์เอเซีย ปูนตราดอกบัว ครับ
งานนี้ผมเล่นเอง แดนเซอร์ 16 คน

อีกที่ ของบริษัท พานาโซนิค (ประเทศไทย) จำกัด
เล่นที่ภัตาคาร ง่วนเฮง บางปู
วงเล่นสด พี่ตุ๋ยบางปู รับผิดชอบ ทั้งหมด แสง สี เสียง ดนตรี นักร้อง แดนเซอร์
งานนี้ให้นายยอชช์ ไปกำกับดูแล รับตังค์

• *
เจอกันครับ พี่บั๊ค
18 เย็นผมอยู่ที่ ห้องจตุรพิตร โรงแรมเรดิสัน พระราม 9
เป็นงานของ บ.ปูนซิเมนต์เอเซีย ปูนตราดอกบัว ครับ
งานนี้ผมเล่นเอง แดนเซอร์ 16 คน

อีกที่ ของบริษัท พานาโซนิค (ประเทศไทย) จำกัด
เล่นที่ภัตาคาร ง่วนเฮง บางปู
วงเล่นสด พี่ตุ๋ยบางปู รับผิดชอบ ทั้งหมด แสง สี เสียง ดนตรี นักร้อง แดนเซอร์
งานนี้ให้นายยอชช์ ไปกำกับดูแล รับตังค์
พี่บั๊ค จัดไป อย่าให้อายป๋า(อย่าลืมกิมมิกนะครับ) :o^: :o^: :o^: :o^:

ฝากพี่น้องในเวปนี้ไว้หน่อยครับ ผมได้งานมาเยอะกว่าเดิม จนทำเองไม่หมด
ก็เป็นผลสืบเนื่องมาจากเวปเรานี่แหละครับ ผมถามคนที่หางานเจ้าใหม่ๆว่าได้ข้อมูลมาจากไหน
เขาบอกว่าเซิร์จเจอมาจากเวปเรานี่แหละ ต่อมาเราก็คุยเนื้องานกับเขา เสนอราคา
ผมจะคุยตามความเป็นจริง ไม่โอ้อวด อะไรทำได้หรือไม่ได้ว่ากันไป อะไรควรเพิ่มก็นำเสนอไป
ร่วมมือช่วยเหลือกัน ที่เราไม่มี ก็หาจากพรรคพวกเราที่นี่ก่อน
ผมว่าอีกหน่อยเวปเรานี่จะเป็นศูนย์กลางของงานโปรดักชั่น แสงเสียง ระดับแนวหน้าของเมืองไทย

ขอบคุณเวปคาราซอฟท์ อีกครั้งครับ :thank1: นี่คือผลจากการที่ใช้เอ็กซ์ตรีมของแท้ครับ

winit

ผมว่าอีกหน่อยเวปเรานี่จะเป็นศูนย์กลางของงานโปรดักชั่น แสงเสียง ระดับแนวหน้าของเมืองไทย

ขอบคุณเวปคาราซอฟท์ อีกครั้งครับ :thank1: นี่คือผลจากการที่ใช้เอ็กซ์ตรีมของแท้ครับ

ดีใจครับ  หวังว่าจะเป็นอย่างนั้นด้วยคนครับ :flower: :flower:

• *
ช่วงนี้งานห่างขึ้น พอมีเวลามาอัพเดทข่าวคราวกันหน่อย
เมื่อตอนก่อนปีใหม่ มีโอกาศไปกองถ่ายGTH ที่เจ้าเป็กซ์ได้แสดงหนังของคุณจาตุรงค์
มีภาพมาฝาก อีกรูปแบบหนึ่งของความรู้สำหรับพวกเราครับ

อันนี้ทีมสตั้นท์ สลิงค์ กว่าจะได้ภายนักแสดงลอยตัวสวยๆ ใช้ทีมงานเป็นสิบๆ อุปกรณ์เพียบ
เห็นเจ้าเป็กซ์บอกว่า ทั้งเหนื่อยทั้งระบม แค่ฉากลอยตัวไปประทะกำแพง (อย่างว่าไม่ใช่ จีจ้า นี่นะ)

วันผมไปทีมกล้องหนึ่ง คนละทีมกับท่าน ดาวยอ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 กรกฎาคม 2010, 16:08:30 น. โดย pompattaya »

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
กว่าจะได้หนังแต่ละเรื่องเนียะ  คงเหนื่อยน่าดู  แต่ดีใจกะน้องเป๊กซ์ด้วย  ดังซะแร้วววววว

• *
เจ้าเป็กซ์เข้าฉาก รับบทเป็นลูกจ้างโรงน้ำแข็ง กับทำซาละเปา
เตรียมตัวรอคิวถ่าย

5..4...3..2..แอคชั่น

สามเทคผู้กำกับบอกผ่าน นักแสดงดีใจ

ระหว่างรอคิวต่อไป ก็นั่งดูเวปคาราซอฟท์ไปพลางๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 23:31:18 น. โดย pompattaya »

• *
กว่าจะได้หนังแต่ละเรื่องเนียะ  คงเหนื่อยน่าดู  แต่ดีใจกะน้องเป๊กซ์ด้วย  ดังซะแร้วววววว
ผมมีภาพมาฝากอาจารย์เป็นพิเศษ ภาพเบื้องหลังการทำเอฟเฟคท์ถาดลอย จริงๆไม่ได้โม้คอยติดตาม

• *
นักแสดงน้องพีค กับ เจนนิเฟอร์เป็กซ์
และของฝากอ.สมศักดิ์ สรุปว่าเป็นซึ้งมากกว่าถาด
เอฟเฟคท์ตอนลอย เขาใช้เอ็นใสผูกไว้ พอนักแสดงหล่นไป เขาก็กระตุก
แต่กว่าจะกระตุกให้ลอยได้พร้อมกัน ก็หลายเทค นักแสดงระบมเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 23:33:40 น. โดย pompattaya »

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
ผมมีภาพมาฝากอาจารย์เป็นพิเศษ ภาพเบื้องหลังการทำเอฟเฟคท์ถาดลอย จริงๆไม่ได้โม้คอยติดตาม

จะคอยดู  (ด้วยความแค้น  ปีใหม่แล้วยังไม่ลืมอีก) 

นักแสดงน้องพีค กับ เจนนิเฟอร์เป็กซ์
และของฝากอ.สมศักดิ์ สรุปว่าเป็นซึ้งมากกว่าถาด
เอฟเฟคท์ตอนลอย เขาใช้เอ็นใสผูกไว้ พอนักแสดงหล่นไป เขาก็กระตุก
แต่กว่าจะกระตุกให้ลอยได้พร้อมกัน ก็หลายเทค นักแสดงระบมเลย

ง่ะ  ยังไม่ลืมอีก       แต่ไม่เป็นไรเห็นหน้าน้องพีทแล้วค่อยยังชั่ว  น้องเป็กซ์ไม่เกี่ยว เอิ๊ก ๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มกราคม 2010, 12:00:47 น. โดย สมศักดิ์352 »

• *
ทีมบันทึกเสียง อุปกรณ์ไฮเทคมาก

มีอาหารเลี้ยงด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 23:39:19 น. โดย pompattaya »

BALL TMC LIVE

สวัสดีครับผมชื่อบอลนะครับ มาจากแจ๊คซาว ขอเข้ามาสิงสถิตใรบอร์ดนี้ด้วยคนน๊ะครับ
  ป.ล เออยายแหววกับเจ๊เป๊กออกงานเป็นแพคเกจเลยรึป่าวครับ หมายถึงเซ็ทคู่เลยรึป่าว..แล้วพวกก๊อต ซู๋ซี่ ไม่ได้ร่วมด้วยหรอครับ[/b

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
สวัสดีครับผมชื่อบอลนะครับ มาจากแจ๊คซาว ขอเข้ามาสิงสถิตใรบอร์ดนี้ด้วยคนน๊ะครับ
  ป.ล เออยายแหววกับเจ๊เป๊กออกงานเป็นแพคเกจเลยรึป่าวครับ หมายถึงเซ็ทคู่เลยรึป่าว..แล้วพวกก๊อต ซู๋ซี่ ไม่ได้ร่วมด้วยหรอครับ[/b

ยินดีต้อนรับครับ  ถ้ามีเทคนิค วิธีการ ความรู้ วิชาการ อยากแบ่งปันพี่น้องเราก็มานำเสนอได้นะครับ

หรือมีรูปสวย ๆ ก็สามารถมาเสนอได้ด้วยเช่นกันครับ

wiratana

คาราซอฟ อลังกาล จริงๆ สุดยอด  :th2:

• *
แล้วแต่งานครับ บางทีก็ไปหมด ล่าสุดก็ทั้งทีม งานเปิดตัว แหลมฉบังไนท์พลาซ่า
วันที่15กพ.นี้ก็แพ็คคู่ ยายแหววกับเป็กซ์ ไปต่างประเทศครับ จะเก็บภาพมาฝากครับ
งานตอนนี้จะซ้ำ เลยไม่ค่อยอัพกระทู้ ไว้มีโปรเจคใหม่จะนำมาบอกต่อครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
ทีมบันทึกเสียง อุปกรณ์ไฮเทคมาก

:th1:  :th2: สมัยนี้ระบบเสียงเป็นแบบซาวด์ออนฟิล์มกันหมดแล้วเนาะ แต่ผมยังชอบแบบพากษ์อยู่นะมันชัดเจนดี
เสียงในฟิล์มบางเรื่องบางฉากผมพยายามฟังกลับไปกลับมายังฟังไม่ออกว่าเขาพูดอะไร
ผู้กำกับ+ทีมงานเขาฟังออกอยู่แล้วเพราะเขามีบทอยู่ในมือ

อีกเรื่อง หนังไทยผมสังเกตุดูภาพสว่างสู้หนังเกาหลีหรือหนังฝรั่งไม่ได้ กล้องเราไม่ทันสมัยเหมือนเขาหรือยังไง
หรือเพราะการเซ็ตฉาก การจัดแสง ฯลฯ เอาแค่ดีวีดีคอนเสิร์ตผมดูก็หมดอารมณ์ ในขณะที่ของฝรั่งมันชัดมากๆ
อย่างเกาหลี ญี่ปุ่น นักร้องสาวๆออกมาร้องเพลงเต้นกัน 4-5 คน ดูยังไงมันก็ได้อารมณ์แทบจะเห็นทะลักเข้าไปข้างใน
แต่สาวๆวัยรุ่นของไทยล่ะ ไปดูคอนเสิร์ตโฟร์มด หรือ Gerry berry โฟกัสกับอารมณ์มันไม่ได้อย่างเขา

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
:th1:  :th2: สมัยนี้ระบบเสียงเป็นแบบซาวด์ออนฟิล์มกันหมดแล้วเนาะ แต่ผมยังชอบแบบพากษ์อยู่นะมันชัดเจนดี
เสียงในฟิล์มบางเรื่องบางฉากผมพยายามฟังกลับไปกลับมายังฟังไม่ออกว่าเขาพูดอะไร
ผู้กำกับ+ทีมงานเขาฟังออกอยู่แล้วเพราะเขามีบทอยู่ในมือ

อีกเรื่อง หนังไทยผมสังเกตุดูภาพสว่างสู้หนังเกาหลีหรือหนังฝรั่งไม่ได้ กล้องเราไม่ทันสมัยเหมือนเขาหรือยังไง
หรือเพราะการเซ็ตฉาก การจัดแสง ฯลฯ เอาแค่ดีวีดีคอนเสิร์ตผมดูก็หมดอารมณ์ ในขณะที่ของฝรั่งมันชัดมากๆ
อย่างเกาหลี ญี่ปุ่น นักร้องสาวๆออกมาร้องเพลงเต้นกัน 4-5 คน ดูยังไงมันก็ได้อารมณ์แทบจะเห็นทะลักเข้าไปข้างใน
แต่สาวๆวัยรุ่นของไทยล่ะ ไปดูคอนเสิร์ตโฟร์มด หรือ Gerry berry โฟกัสกับอารมณ์มันไม่ได้อย่างเขา

ใครจะอยากทำงานออกมาดีๆฮึเพื่อน

ทำออกมา ก็โดนก๊อป ขายถูกๆลงทุนไปเป็นล้านๆ

ฮึ

• *
ใครจะอยากทำงานออกมาดีๆฮึเพื่อน

ทำออกมา ก็โดนก๊อป ขายถูกๆลงทุนไปเป็นล้านๆ

ฮึ

กำลังทำโปรเจค แสดงสด ยายแหวว+อีหล่าเป็กซ์ ลงแผ่น
เฮียจำลักษ์ RMSเป็นนายทุน แกบอกว่ายังไงก็สู้ก๊อปไม่ไหว
ทำเพื่อเสริมเรตติ้ง ยิ่งก๊อปเยอะแสดงว่าเรตติ้งยิ่งดี
แล้วไปเอาผลตอบแทนคืนทางด้านอื่นๆ เช่นงานมากขึ้น ประมาณนี้
ตอนนี้แผ่นคอนเสิร์ตดา วางแผงแล้ว มีช่วงเป็กซ์กับ ยายแหววประมาณ20นาที
อุดหนุนกันหน่อย หรือไม่งั้นก็รอ "แสดงสด ยายแหวว+อีหล่าเป็กซ์" วางตลาด
ใครมีชื่อที่เหมาะสมกว่านี้ก็บอกกันมาได้นะครับ.......

• *
งานแพคคู่ ยายแหวว เจนนิเฟอร์ เป็กซ์ ต่างประเทศ
ประเทศไหนดูได้จากป้ายโฆษณา ตอนกลับก็เลยขอป้ายภาษาต่างประเทศกลับมาด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 23:42:44 น. โดย pompattaya »

• *
คำเตือน: หัวข้อนี้ไม่มีการตอบกระทู้ อย่างน้อย 120 วัน
คุณแน่ใจหรือไม่ ที่จะตอบกระทู้, กรุณาพิจารณาเริ่มหัวข้อใหม่

ตกลงผมห่างหายไปเกิน 3เดือน ตอนนี้ทำใจได้แล้วครับ
กลับมาใหม่ เดี๋ยวจะมีผลงานมาให้ติดตามกันครับ
ตอนนี้หนังที่เจ้าเป็กซ์  ร่วมแสดงของคุณ จาตุรงค์ เสร็จใกล้จะลงฉายแล้วด้วย
คอยติดตามครับ......

• *
เมื่อคืน(17 มิ.ย.53)ผมพา เจ้าเป็กซ์ กับ ซูซี่ (ก๊อด) ไปงานในฐาณทัพเรือสัตหีบ
คู่นี้ครับ...

เป็นงานระดับบิ๊กๆ ของกองทัพเรือ และค่อนข้างไปรเวท
ผมเลยไม่กล้าถ่ายรูป แดนเซอร์สวยจริงๆ ไม่เชื่อถามจ่ารัส(กอล์ฟ มิวสิค)ดูได้
(งานเข้าไหมเนี่ยพี่จ่า เห็นว่ามาตั้งแต่ทุ่มครึ่งเป็นที่น่าสงสัย)
เล่นเสร็จ ไปกินข้าวต่อที่ ครัวแม่ยาย พี่จ่าเอารูปมาลงให้ดูหน่อยครับ
โทรไปตามตา ไท พัทยา มาแจมไม่ได้ ติดภารกิจเฝ้าร้าน(ไม่รู้ร้านไหน สงสัยร้านมีนักร้องใหม่มาเทสเสียงแน่เลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 00:32:14 น. โดย pompattaya »

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
เมื่อคืนผมพา เจ้าเป็กซ์ กับ ซูซี่ (ก๊อด) ไปงานในฐาณทัพเรือสัตหีบ
คู่นี้ครับ...

เป็นงานระดับบิ๊กๆ ของกองทัพเรือ และค่อนข้างไปรเวท
ผมเลยไม่กล้าถ่ายรูป แดนเซอร์สวยจริงๆ ไม่เชื่อถามจ่ารัส(กอล์ฟ มิวสิค)ดูได้
(งานเข้าไหมเนี่ยพี่จ่า เห็นว่ามาตั้งแต่ทุ่มครึ่งเป็นที่น่าสงสัย)
เล่นเสร็จ ไปกินข้าวต่อที่ ครัวแม่ยาย พี่จ่าเอารูปมาลงให้ดูหน่อยครับ
โทรไปตามตา ไท พัทยา มาแจมไม่ได้ ติดภารกิจเฝ้าร้าน(ไม่รู้ร้านไหน สงสัยร้านมีนักร้องใหม่มาเทสเสียงแน่เลย)
แจ่มเลยครับพี่ป้อม..

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9

ต้องตามไปแกะรอยซะแล้ว...