ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านX-men ครับ ขอ Alt+...... แล้วให้สแนร์กับแฉ เล่นพร้อมกันได้ไหมครับ  (อ่าน 7609 ครั้ง)

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
อยากให้ Extreme มีลูกเล่นกลองดังนี้ครับ (ถ้ามีอยู่แล้วขออภัยครับ)

1. เสียงสแนร์+แฉ ดังพร้อมกัน (เหมือนกรณีที่วงเล่นสดเขาเล่นเวลามีมุกตลกน่ะครับ)
2. ลูกเล่น เบิ้ลกลองกระเดื่อง

ทั้งหมดนี้จะเป็นแบบออโต้เหมือนที่เรากด F3 แล้วเล่นลูกส่ง หรือจะแบบกด Alt+..... ก็ได้ครับ
คือไปเห็นวงดนตรีวงหนึ่งเขาใช้โปรแกรม K....... แล้วเล่นได้ไม่ทราบว่า ของเราจะทำได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ

• ระดับ 5
  • *
2. ลูกเล่น เบิ้ลกลองกระเดื่อง

ลืมบอกครับว่าเป็นแบบกลองสองกระเดื่อง น่ะครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ :thank1:

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#9C012BFA
เห็นนำแบบจะจะ..เลย.. ;D :th2: :happy:

ออฟไลน์ สันต์

• ระดับ 5
  • *
  • 5D1E9510 4C9CB9A5 4D2C90F 552F90DB(เสีย) 80098855
มีแล้วครับ  กดบนแป้นคีย์บอร์ดคอมฯเดี๋ยวท่านอื่นแนะนำต่อ ลืมไปเหมือนกัน แต่ทำได้แน่นอน

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ :happy: :happy: :happy: :happy:

ออนไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
มีแล้วครับ เล่นเอฟเฟคด้วยการกดคีย์เดียว
จะเอาพร้อมกันกี่ชิ้น ก็ตามสะดวกนิ้วเลยครับ
อิจฉาพระลักษ์ มี 10 แขน จะตีพร้อมกันกี่ชิ้น ก็ได้
จะเบิ้ลกระเดื่อง เท่าไหร่ก็ได้
ถ้าจะเล่น เอฟเฟคจากคีย์บอร์ด เช่น กด K = สแนร์ หรือกด M = กระเดื่อง
1.

2.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มกราคม 2010, 15:03:00 น. โดย Batman »

ออฟไลน์ ทินกรณ์แมน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#440A42CE(wolverine)
มีแล้วครับ เล่นเอฟเฟคด้วยการกดคีย์เดียว
จะเอาพร้อมกันกี่ชิ้น ก็ตามสะดวกนิ้วเลยครับ
อิจฉาพระลักษ์ มี 10 แขน จะตีพร้อมกันกี่ชิ้น ก็ได้
จะเบิ้ลกระเดื่อง เท่าไหร่ก็ได้
1.

2.

มีเพลงเชิญแขก แล้วมีเพลง ไล่ แขกหรือป่าวท่าน (เบื่ออยากกลับบ้าน)
 :devil: :devil: :devil: :devil: :devil: :devil: :devil:

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
หรือจะเอาที่ผมทำไว้ ตั้งแต่ 01-10 ที่เขียน xxxx เปลี่ยนตามความพอใจครับ
ก็ตามใจ
ที่โหลดครับ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=20472.0

• *
lสงสัยจะเป็นการ กดปุ่มเดียว(แป้นคีย์บอร์ด)ได้เสียงกลองหลายอย่างพร้อมกัน เป็นการส่งมุขตลก
รึผมเข้าใจผิด...ถ้าได้อย่างผมว่า..ยอดเลย..เพราะถ้จะใช้ FX กว่าจะคว้าเมาส์ได้ คงสายเกินแกงละครับ... ;D
พ่อใหญ่หินกด FX  จากเม้าส์บ่ทัน  สักที.. :hap3: :hap3:

ออนไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
lสงสัยจะเป็นการ กดปุ่มเดียว(แป้นคีย์บอร์ด)ได้เสียงกลองหลายอย่างพร้อมกัน เป็นการส่งมุขตลก
รึผมเข้าใจผิด...ถ้าได้อย่างผมว่า..ยอดเลย..เพราะถ้จะใช้ FX กว่าจะคว้าเมาส์ได้ คงสายเกินแกงละครับ... ;D
พ่อใหญ่หินกด FX  จากเม้าส์บ่ทัน  สักที.. :hap3: :hap3:
อีพ่อหิน มันต้องใช้ประโยชน์ MP3 ซาวเอฟเฟคด้วย
ก็กดคีย์เดียว ชอบแบบไหนก็เลือกเอามาใช้
มันต้องทำการบ้าน
เอฟเฟค ฮาร์ดแวร์ของ Boss ที่ตลกมันเล่นกันยังกดได้นิ้วละเสียงเลย
 :party: :hap5:

• *
อีพ่อหิน มันต้องใช้ประโยชน์ MP3 ซาวเอฟเฟคด้วย
ก็กดคีย์เดียว ชอบแบบไหนก็เลือกเอามาใช้
มันต้องทำการบ้าน
เอฟเฟค ฮาร์ดแวร์ของ Boss ที่ตลกมันเล่นกันยังกดได้นิ้วละเสียงเลย
 :party: :hap5:

..คง4แม่น คือท่านว่า..นั่นหละ.. :th2:
สงสัย เสือหิน ต้องให้คอยวอน..ยืนตีกลองทรุด..หลายๆคนตีพร้อมกัน..คือ4ดีเป็นแน่แท้..เอิ้กกก... ;D
..โอ๊ะ..ๆ คาแต่คุย.ทะนาคาน 4 เหมิดเงินก่อน 4ฟ้าวไปโอนให้ก่อนนะ..
ละก็เตรียมขี้ เอ้ย เตรียมคีย์ ไว้ให้แหน่..แล้วฟาดข้ามถ่ง ให้ถึงถ้ำเสือหินแหน่..
อย่า4ยากสส์..หลายยย... :hap3: :hap3: :hap3:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มกราคม 2010, 14:36:48 น. โดย พ่อใหญ่หิน »

somjainuk74

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
คีย์ลัดในเอ๊กส์ทรีมมีอยู่แล้วครับเสียงกลองเหล่านี้ กดปุ่ม ALT+ QWERTYUIOP{}":LKJHGFDSAZXCVBNM<>?  ลองดูนะครับ

ออฟไลน์ NoiMusic

• ระดับ 3
  • *
  • HDL:57E0D0E3
คีย์ลัดในเอ๊กส์ทรีมมีอยู่แล้วครับเสียงกลองเหล่านี้ กดปุ่ม ALT+ QWERTYUIOP{}":LKJHGFDSAZXCVBNM<>?  ลองดูนะครับ

กดแล้วเป็นหน่วงๆยังไงไม่รู้..เหมือนปุ่่มคีย์บอร์ดมันตอบสนองช้า ..

ออฟไลน์ สันต์

• ระดับ 5
  • *
  • 5D1E9510 4C9CB9A5 4D2C90F 552F90DB(เสีย) 80098855
ตัวนั้นแหละนึกตั้งนาน ลืมแล้วไม่ค่อยได้ใช้ ขอบคุณ

• ระดับ 5
  • *
ต้องขออภัย และขอขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่ช่วยตอบ  อาจเพราะผมอธิบายสั้นไปหน่อยเลยอาจเข้าใจไม่ตรงกัน จะขออนุญาตให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ 

การเล่นจังหวะกลองสแนร์กับแฉ ที่ว่านี้หมายถึงเล่นในขณะที่เราเล่นเพลงอยู่ครับ นักร้องอาจจะร้องแปลงเนื้อเพื่อให้เป็นมุข ถ้าเราใช้ซาวน์ FX มันจะไม่เข้ากันครับ และถ้ากด Alt+K+P พร้อมกันมันจะไม่ตรงห้องครับ (ถ้าคำนวนจังหวะผิด)
ในที่นี้หมายถึง... กด(สมมุติ) F1 แล้วจังหวะกลองมันจะเล่นเสียงสแนร์กับแฉพร้อมกัน อย่างลงตัวในห้องเพลง ลองฟังตัวอย่างเพลงที่ผมบันทึกมานี้นะครับเผื่อจะได้แสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมครับ ขอบคุณครับ

http://www.4shared.com/file/200097107/f5722dca/1_online.html

ประมาณนี้น่ะครับ ที่อยากให้มี...

• *

เหอเหอ..ตกข่าวอีกแล้วหนุ่มหินนน... :mad245:
ท่าน สนจ.นะท่าน สจน. ปล่อยให้ซาว..อยู่ตั้งโดนนานนน... ;D :cheer:

somjainuk74

เหอเหอ..ตกข่าวอีกแล้วหนุ่มหินนน... :mad245:
ท่าน สนจ.นะท่าน สจน. ปล่อยให้ซาว..อยู่ตั้งโดนนานนน... ;D :cheer:
:hap3: :hap3: :hap3: แล้วก็ไม่ถามนี่
ลืมไปเวลาเลิกใช้กด Esc จ้า

• *
:hap3: :hap3: :hap3: แล้วก็ไม่ถามนี่
555..ผู้น้อย..สมควร..อายุยืนยาว... :thank1: ;D ;D

ออฟไลน์ NoiMusic

• ระดับ 3
  • *
  • HDL:57E0D0E3
ต้องขออภัย และขอขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่ช่วยตอบ  อาจเพราะผมอธิบายสั้นไปหน่อยเลยอาจเข้าใจไม่ตรงกัน จะขออนุญาตให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ  

การเล่นจังหวะกลองสแนร์กับแฉ ที่ว่านี้หมายถึงเล่นในขณะที่เราเล่นเพลงอยู่ครับ นักร้องอาจจะร้องแปลงเนื้อเพื่อให้เป็นมุข ถ้าเราใช้ซาวน์ FX มันจะไม่เข้ากันครับ และถ้ากด Alt+K+P พร้อมกันมันจะไม่ตรงห้องครับ (ถ้าคำนวนจังหวะผิด)
ในที่นี้หมายถึง... กด(สมมุติ) F1 แล้วจังหวะกลองมันจะเล่นเสียงสแนร์กับแฉพร้อมกัน อย่างลงตัวในห้องเพลง ลองฟังตัวอย่างเพลงที่ผมบันทึกมานี้นะครับเผื่อจะได้แสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมครับ ขอบคุณครับ

http://www.4shared.com/file/200097107/f5722dca/1_online.html

ประมาณนี้น่ะครับ ที่อยากให้มี...

น่าจะประมาณให้แดนเซอร์เต้นเด้งรับดนตรีแบบเน้นๆ..จะจะ.. นะครับผมว่า ดีๆๆๆสุดยอดเห็นด้วยอย่างแรง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มกราคม 2010, 09:21:33 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

ออฟไลน์ จุฑาภรณ์ มิวสิคคอมพ์

• *
  • HL#6D22186E , 6D219861 ,55D8ACCD,(47E55510-XMEN)
กดแล้วเป็นหน่วงๆยังไงไม่รู้..เหมือนปุ่่มคีย์บอร์ดมันตอบสนองช้า ..
ผมใช้ R8 ช่วยครับ เพราะกดไม่ค่อยทัน