ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบลำโพง Dynamic By ET พิจิตร...ณ เวที ถนนคนเดิน พิษณุโลก...(ทีมงานNTJ)  (อ่าน 86357 ครั้ง)

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#648948B1 (x-men)
Re: ทดสอบลำโพง Dynamic By ET พิจิตร...ณ เวที ถนนคนเดิน พิษณุโลก...(ทีมงานNTJ)
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 00:19:40 น. »
ผิดคู่...ผิดตัวครับ......
อันนี้ ดอก P.Audio SD-18 ตั้งไว้หลอกๆ เหมือนกัน จริงๆ ใช้แค่ 4 ตู้.... ;D

ขุมกำลัง.....

อันนี้ ดอก P.Audio Chalenger ตั้งไว้หลอกๆ เหมือนกัน จริงๆ ใช้แค่ 4 ตู้.... ;D

อันนี้ขุมกำลังอีกข้าง...

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
Re: ทดสอบลำโพง Dynamic By ET พิจิตร...ณ เวที ถนนคนเดิน พิษณุโลก...(ทีมงานNTJ)
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 00:24:04 น. »
XSF Release 4.5
แก้ไข Percussion Tom. ให้แล้วครับ
รอท่าน X-men เจนไลเซ่น
ครับผม
 :happy: :th2: :o^: :flower: :thank1: :hap3: :hap5: :party:

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 00:26:24 น. »
แก้ไข Percussion Tom. ให้แล้วครับ
ครับผม
 :happy: :th2: :o^: :flower: :thank1: :hap3: :hap5: :party:

ขอบคุณครับป๋า....ขนาด SountFont พิการ เสียงยังดีขนาดนี้ ฉบับแก้ไข...จะขนาดไหน...อิ..อิ.... :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 00:41:19 น. »
ครับผม
เสียดายนิดๆ...ไม่งั้นวันนี้ ...โชว์ ทีละเสียงเลย.....ไม่กล้าโชว์รอบนี้กลัวถึงเสียงโชว์ ทอมมือ เพอคัสชั่น จะทำให้นักดนตรีมืออาชีพ ต๊กใจ....เลยให้ให้ค้างๆคาๆ ตาร้อนๆกันไปก่อน...แบบให้ ลุ้นในภาคต่อไป...นี่ก็กำลังนั่งปรับ...ในแพทมิค อีมู...ทำเสียงแสนร์ ตามที่ หนุ่มอีที พิจิตรอยากฟัง รับรองคราวหน้าปรับไว้หลายเสียง... รอบนี้ กีตาร์ ใส เบสปรับจนบอกเหมือนจริงมาก กระเดื่องมันส์จุกอก แสนร์เบอร์นี้(V.45)บอกไม่บ้านนอก นุ่มนวลน่าฟัง....ติ...มีด้วยเหมือนกัน....ตามสไตล์ เสียงชอบใครชอบมัน....อันนี้ผมก็ปรับสำหรับเครื่องมือผมเป็นงานแรกออกเครื่องงานพีเอ ใหญ่คนอื่น ...เสียวอยู่ ....5555แต่มันดีเกินคาดต้องยกความดีความชอบให้ทีมงานซาวฟร้อนและ XMK จ้า.....
ปล.หลายคน อาจถามปรับไง....ปรับได้หรือตรงไหน ?
ตอบ....ใน การ์ด อีมู...มีของเล่นเยอะเยะครับ...ก็ ใส่ อีคิวมั่ง คอมมั่ง แอฟแฟคมั่ง สารพัด...ก็เล่นเอาหูชาเหมือนกัน...ทีละไลน์ละเสียง... (ในอนาคตคาดว่าจะนำชุดแพทมิค แบบอีมียัดลงในโปรแกรมปรับมันได้เลยทีละเสียง) แต่วันนี้...แค่นักดนตรีมืออาชีพ บอกว่า อีกหน่อย ไม่เอาแล้ว หรือพึงนักดนตรี น้อยลง หรือเท่าเดิม แต่นักดนตรี เหนื่อยน้อยลง...ตาหมอโป่ง ก็ยิ้มแก้มปริแล้ว......เสียดายกำลังมัน......เมียหรือแ.....่ หมอดป่งไม่รู้โทรตามรับลูก....เล่นเอาเหยียบรถจาก พิจิตร ถึงพิดโลก ไม่เกิน 20 นาที.....แล้วบอกไม่กลัวเมีย......5555 ป๋า แบท เป็นแบบนั้นเป่าคร้าบบบบบบบบบบ....

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 00:45:39 น. »
เอาเหยียบรถจาก พิจิตร ถึงพิดโลก ไม่เกิน 20 นาที.....แล้วบอกไม่กลัวเมีย......5555 ป๋า แบท เป็นแบบนั้นเป่าคร้าบบบบบบบบบบ....
เหอ เหอ เหอ.....
 :hap3: :hap5: :party:

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 01:47:48 น. »
ขอบคุณครับป๋า....ขนาด SountFont พิการ เสียงยังดีขนาดนี้ ฉบับแก้ไข...จะขนาดไหน...อิ..อิ.... :thank1: :thank1: :thank1:
ครั้งต่อไป ถ้าทดสอบด้วย ซาวฟอน XSF Releae 4.5
รบกวนทดสอบด้วยเพลงนี้ด้วยครับ
เรามีทีเด็ด ซ่อนอยู่
ครับผม

XMKR0040 : บางระจันวันเพ็ญ -> คาราบาว
XMKR0046 : เส้นทางสายปลาแดก -> คาราบาว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 01:55:38 น. โดย Batman »

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 07:08:25 น. »
บ๊ะ  น่าเสียดายเนาะ  ไม่เอาแฮปปี้เบิร์ดเดย์ฟอร์มีไปเปิดบ้าง  อิอิ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 08:09:46 น. »
บ๊ะ  น่าเสียดายเนาะ  ไม่เอาแฮปปี้เบิร์ดเดย์ฟอร์มีไปเปิดบ้าง  อิอิ

ไม่ทัน....ไปแบบฉุกละหุก...อิ..อิ... ;D

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 10:04:37 น. »
PCM1794 / RubyMkII เล่นกับโน๊ตบุ๊ค เสียงยังสู้ PC + E-MU1212m ไม่ได้ครับ ห่างกันหลายขุมเลย... :th2:

นี่ถือเป็นข่าวร้ายนิดหน่อยของคนเล่น DAC (ระดับราคาถูก-ปานกลาง รวมทั้งผม) ขอความรู้เพิ่มเติมครับ หมอโป่ง

- ตอนที่เทียบกันนั้น PC + E-MU1212m เล่นแยกไลน์ หรือ stereo ครับ
- ใช้ Xtreme V เดียวกัน built เดียวกันไหมครับ
- ใช้ sf2 เดียวกัน? โหลดลง Xtreme ด้วยกัน ?
- เจ้า E-MU1212m นี่ opamp มันเหนือกว่า x fi music pci มากไหมครับ
- ที่ว่าต่างกัน เหนือกว่านี่ ในด้านใดครับ - ความหนา,  ฯลฯ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 10:31:48 น. »
 :happy: :happy: :happy: :happy:

เสธ. ไม่มั่นใจ ruby ที่เสธ. มีหรือครับ

ข้อได้เปรียบของ EMU รุ่นคือ PCI interface ,สามารถแยกไลน์และ software จัดการ ใช้ DAC ตัวเดียวกับ Elite Pro ถ้าผมจำไม่ผิด

ไว้งานอ. เสริม ผมจะลองเอา XONAR HDAV1.3 Deluxe ,Ruby MkII ดัดแปลงของผม ไปเปิดเทียบ
อ้อ เดี๋ยวรอ Z2 ของผมที่กำลังรออาหลั่ยที่สั่งมาด้วย คาดว่าจะชำแหละ Z2 เดี๋ยวหา C กับ Regulator ให้ได้ก่อน

ผมชอบเสธ. ตรงความไม่รู้จักพอนี่แหล่ะครับ เลือดสีแดงมันฉีดตลอดทำให้เป็นคนใฝ่หา และที่พึ่งของน้อง  :flower:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 10:36:10 น. โดย มานพ »

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 10:36:12 น. »
:happy: :happy: :happy: :happy:

เสธ. ไม่มั่นใจ ruby ที่เสธ. มีหรือครับ

ข้อได้เปรียบของ EMU รุ่นคือ PCI interface และ software ใช้ DAC ตัวเดียวกับ Elite Pro ถ้าผมจำไม่ผิด

ไว้งานอ. เสริม ผมจะลองเอา XONAR HDAV1.3 Deluxe ,Ruby MkII ดัดแปลงของผม ไปเปิดเทียบ
อ้อ เดี๋ยวรอ Z2 ของผมที่กำลังรออาหลั่ยที่สั่งมาด้วย คาดว่าจะชำแหละ Z2 เดี๋ยวหา C กับ Regulator ให้ได้ก่อน

ผมชอบเสธ. ตรงความไม่รู้จักพอนี่แหล่ะครับ เลือดสีแดงมันฉีดตลอดทำให้เป็นคนใฝ่หา และที่พึ่งของน้อง  :flower:

แหะๆ มั่นใจ แต่สงกะสัยครับ.....

ออฟไลน์ nop music

• ระดับ 4
  • *
  • 8C0BBEC6 "สไปเดอร์แมน"
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 10:36:56 น. »

เทียบกับชุดนี้... ??? ??? ??? ??? ???

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 10:41:57 น. »

ข้อได้เปรียบของ EMU รุ่นคือ PCI interface และ software ใช้ DAC ตัวเดียวกับ Elite Pro ถ้าผมจำไม่ผิด

ผมชอบเสธ. ตรงความไม่รู้จักพอนี่แหล่ะครับ เลือดสีแดงมันฉีดตลอดทำให้เป็นคนใฝ่หา และที่พึ่งของน้อง  :flower:

ดีครับ ทดลองศึกษา แต่ถ้าไม่ค่อยมีตังค์แต่มีความรู้ ต้องแปลงความรู้ให้เป็นตังค์ ทำอย่างไรดี ขอสูตรครับ

• **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 11:13:56 น. »
นี่ถือเป็นข่าวร้ายนิดหน่อยของคนเล่น DAC (ระดับราคาถูก-ปานกลาง รวมทั้งผม) ขอความรู้เพิ่มเติมครับ หมอโป่ง

- ตอนที่เทียบกันนั้น PC + E-MU1212m เล่นแยกไลน์ หรือ stereo ครับ
- ใช้ Xtreme V เดียวกัน built เดียวกันไหมครับ
- ใช้ sf2 เดียวกัน? โหลดลง Xtreme ด้วยกัน ?
- เจ้า E-MU1212m นี่ opamp มันเหนือกว่า x fi music pci มากไหมครับ
- ที่ว่าต่างกัน เหนือกว่านี่ ในด้านใดครับ - ความหนา,  ฯลฯ
ตอบแทนหมอโป่งนะครับ......เพราะของผมเอง ;D
คำถามแรก
เล่นแบบ stereo ครับ ผมเคยแยกลายในเครื่อง Pc  ผมก็ลงการ์ด Zs และX-fi ทีหรแ ก็ มี ไว้ด้วย แต่แยกลายแล้วเล่นเองคุมเองร้องเอง เลยไม่ค่อยสะดวก เพระา Midi ต่างเผ่าพันธุ์ ดัง เนียนไม่เท่ากัน เคยลองมิดี้ ค่ายเดียวกัน แยกลายแต่ง mix นอก แพทมิค wfhglup'fuvudF-....( ปล. อ.เสริม การันตรี และชอบยุยงส่งเสริม ให้ผมใช้งานแบบแยกไลน์) แต่ผมมือไม่ถึง เลยถอยมา...สเตอร์ อย่างที่เห็นในการทดสอบ
ปล. แยกไลน์ได้ เสียงสดใสกว่าคมกว่า...แต่ต้องมีคนคุม Mix ซึ่งอันนี้ เฉพาะผม...หมดปัญญาใช้งาน...หมวดนี้
คำถามที่2 เหมือนกันเด๊ะๆ ทุกกรณี เปิดเทียบเพลงต่อเพลง เสียงต่อเสียง
ที่ว่าเหนือว่านั้น...เหนือกว่าของ ของเล่นตาโป่งหมอ....และที่พูดว่าเหนือกว่า นั้น ...เป็นตาหมอโป่งพูดเองนะครับ.....ผมไม่กว่าพูดขนาดนั้น.... ของผมก้อเหมาะกับของผม
ถ้าผมเปรียบ...ก้อประมาณ ผมเปิดเทปแบบม้วนที่แช่ในตู้เย็น กับเปิด แผ่น Cd audio ที่เป็นรอยจากการใช้งานนิดหน่อย....เสียงลือเสียงเล่าอ้างครับ อย่าเชื่อถ้าไม่ได้ยินกับหูตัวเอง...เหนือฟ้ายังมีฟ้าครับ ...
...และที่สำคัญ...เราได้รีด...ขุมพลังความสามารถ...จากสิ่งที่เรามีอยู่มาใช้จนหมดหรือยัง.....ผมประเภท ว่างๆเมื่อไหร่....ก้อเปิดทดสอบปรับแต่งมันไปเรื่อย...ชอบแบบไหน งานแบบไหน ห้องแบบไหน สถานที่แบบไหน...ก้อบันทึกๆไว้ ...ก้อประมาณนี้ล่ะครับ

• **
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 11:20:10 น. »
แก้ไข ครับ
รีบไปหน่อย
เคยลองมิดี้ ค่ายเดียวกัน แยกลายแต่ง mix นอก แพทมิค wfhglup'fuvudF-....ได้เสียง ดีชัดเจน สดใสกว่าเสอตริโอ
เพิ่มเติม ตามที่อ.เสริม ใช้งาน เอา กระเดื่อง สแนร์ เบส เพอคัสชั่น ไว้ที่ไลน์ อีมู แบบสเตอริโอ 4 เสียง ....การ์ด Zs กีตาร์ เครื่องเป่า ...อื่นตามพอใจ....ประมาณนี้ครับ อันนี้ของผม อ.เสริมในอีมูเหมือนกัน แต่การ์ด จากเกาหลีแกปรับไลน์เสียงอะไรมั่งผมจำไม่ได้....555 :thank1:

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 11:38:39 น. »
ตามที่หมอหนึ่งแจ้งแถลงไขครับ...แต่ถ้าเมื่อไหร่ ตาวิทยา จับ แพทซ์มิกอีมูลงในตัวโปรแกรมได้ น่าจะไม่แตกต่างกันซักเท่าไหร่ เพราะ DAC ออกมาแบบแฟลตๆ ไม่มีการปรับแต่งใดๆ...ในขณะที่อีมู หมอหนึ่งบรรจงปรับแต่ง...ปรับแล้วปรับอีก ปรับมาเป็นปีๆ.... ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 11:44:14 น. »
ของเกาหลีเดิมๆ ไม่เหมาะกับงานนอกบ้านปรับแต่งอะไรไม่ได้ครับ มันเหมาะกับเสียบ optical จาก cd player
หรือ พวก audiophile หรือฮิฟิ บังเอิญหูตะกั่วบางท่านเอามาเล่น 2 channels กับ karaoke  ;D

แค่นี้ก็ใหญ่แล้วโปรแกรม กำลังบังคับให้ตัดทุกอย่างออกที่ไม่จำเป็นมีพวกทุนหนาต้องการครับ

• **
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 11:53:33 น. »
ตามที่หมอหนึ่งแจ้งแถลงไขครับ...แต่ถ้าเมื่อไหร่ ตาวิทยา จับ แพทซ์มิกอีมูลงในตัวโปรแกรมได้ น่าจะไม่แตกต่างกันซักเท่าไหร่ เพราะ DAC ออกมาแบบแฟลตๆ ไม่มีการปรับแต่งใดๆ...ในขณะที่อีมู หมอหนึ่งบรรจงปรับแต่ง...ปรับแล้วปรับอีก ปรับมาเป็นปีๆ.... ;D ;D ;D
จ้าาาาาาาาาาา...พ่อประธาน สมาคมคนรักเมีย(กลัวเมีย)แห่งประเทศจังหวัดพิษณุโลก-สองแคว.....นี่ก็รอตัวที่ออเดอร์ อยู่....ตั้งแต่ ตี 5 ปรับได้อีกหลายแบบ...จน ณ ขณะนี้ พักหู ก่อน.....
รบกวนท่านใด....ที่มี Soundwave เสียง เครื่องดนตรี เป็นแบบชิ้นใครชิ้นมันต่อนใครต่อนมัน แบบดีๆ สดๆ รบกวนขอมั่ง (ขอแบบหน้าด้านๆเลย)  ผมจะเอามา ปรับ เทียบทีละเม็ด เสียงจากการ์ด+ซาวฟร้อน ของผม
ปล. ผมไม่มีความสามารถ ทำซาวฟร้อนนะครับ....คนที่โทรมาขอ ไม่มีครับ ผมปรับมั่วๆในแพทมิค ครับ....ไปเรื่อย ตามอีตาหมอดป่งว่าแหละครับ
.....Plase.........ใครมีเสียงดนตรี ดีๆขออออออออมั่งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง....

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 11:58:17 น. »
PCM1794 / RubyMkII เล่นกับโน๊ตบุ๊ค เสียงยังสู้ PC + E-MU1212m ไม่ได้ครับ ห่างกันหลายขุมเลย...
ผมชักอยากจะฟังเสียแล้วซิเจ้าตัวนี้ แต่ผมก็ยังมั่นใจในตัว DAC ของ เสธ รุณ และ DAC ของผมนะเนี่ย

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 12:05:27 น. »
จ้าาาาาาาาาาา...พ่อประธาน สมาคมคนรักเมีย(กลัวเมีย)แห่งประเทศจังหวัดพิษณุโลก-สองแคว.....นี่ก็รอตัวที่ออเดอร์ อยู่....ตั้งแต่ ตี 5 ปรับได้อีกหลายแบบ...จน ณ ขณะนี้ พักหู ก่อน.....
รบกวนท่านใด....ที่มี Soundwave เสียง เครื่องดนตรี เป็นแบบชิ้นใครชิ้นมันต่อนใครต่อนมัน แบบดีๆ สดๆ รบกวนขอมั่ง (ขอแบบหน้าด้านๆเลย)  ผมจะเอามา ปรับ เทียบทีละเม็ด เสียงจากการ์ด+ซาวฟร้อน ของผม
ปล. ผมไม่มีความสามารถ ทำซาวฟร้อนนะครับ....คนที่โทรมาขอ ไม่มีครับ ผมปรับมั่วๆในแพทมิค ครับ....ไปเรื่อย ตามอีตาหมอดป่งว่าแหละครับ
.....Plase.........ใครมีเสียงดนตรี ดีๆขออออออออมั่งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง....

เสี่ยอ๊อด ลำพูนครับ สะสม sampling ไว้เยอะ

• **
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 12:22:40 น. »
PCM1794 / RubyMkII เล่นกับโน๊ตบุ๊ค เสียงยังสู้ PC + E-MU1212m ไม่ได้ครับ ห่างกันหลายขุมเลย...
ผมชักอยากจะฟังเสียแล้วซิเจ้าตัวนี้ แต่ผมก็ยังมั่นใจในตัว DAC ของ เสธ รุณ และ DAC ของผมนะเนี่ย

ใช่แล้วครับ....ของเราเราต้องมั่นใจของเราดีที่สุดครับ....อย่างเมื่อวานพี่อีทีเจ้าพ่อเล่นสดอันดับต้นๆของพิจิตร...ยังถามผมว่า....หมอหนึ่ง ทำไมไม่ไปปรับให้ อ.เสริม เสียงงออกแบบนี้บ้าง...ผมก้อตอบไปว่า เคยให้ อ.เสริม ก๊อปปี้แพทมิค ที่ปรับไปใช้กับเครื่องของ อ.เสริม ท่าน ...เสียงมันก้อไม่ได้ตามที่พี่ถามครับ...
....DAC...ของตาหมอโป่งที่ใช้ทดสอบ....มันอาจจะยังไม่รีดความสามารถออกมาหมดก้อได้นะครับ หรือ ไม่ก็ของมันโหล...โดนเขาหลอกขายมา ประสาคนบ้านมีตังค์ฐานะดี ใครว่าดีไรเอาหมด ไม่พอใจก็ขาย ทิ้ง ของเล่นคนรวยครับ...ส่วนผมมันพอมีพอใช้ มีแค่ไหนใช้แค่นั้นก้อต้องใช้มันให้คุ้มกับของที่ผมมีเท่านั้นเอง....อย่าคิดมานะครับก...เสียงของท่านอาจะดีกว่า E-MU รุ่นปรับไปเรื่อยของมันหลายขุมก้อได้ครับ...อย่าไปเชื่อหู...อีตาหมอโป่ง มาก....เห็นบอกบ่นว่า.......หู...ไม่....ดี....ผมเลยไล่ให้ไปบวช...อยู่ครับ.....
ท่าจ่ากอบ คนลบรี อำเภอไรครับ...ผมเกิดลพรีครับ โรงบาลอนันต์...บ้านอยู่แถวหัวโค้ง ต.ทะเลชุบศร ติดวัดป่าฯ เลยครับ แล้วย้ายมาอยู่ซอย ติดหลังโรงเรียนพิบูลฯ เรียนจบป. 6 วัดตองปุ ครับ...คนบ้านเดียวกัน
ย้ายมา  พิดโลก ปี 2527 ยังมีบ้านเก่าอยู่ที่ลบรีครับผม

• **
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 12:24:26 น. »
เสี่ยอ๊อด ลำพูนครับ สะสม sampling ไว้เยอะ
ขอบคุณครับ พี่มานพ...พี่อ๊อด ลำพูน ครับ......ขอมั่ง ...หมอโป่งอ้อนให้หน่อยดิ :happy: :thank1:

« ตอบกลับ #122 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 12:59:31 น. »
ใช่แล้วครับ....ของเราเราต้องมั่นใจของเราดีที่สุดครับ....อย่างเมื่อวานพี่อีทีเจ้าพ่อเล่นสดอันดับต้นๆของพิจิตร...ยังถามผมว่า....หมอหนึ่ง ทำไมไม่ไปปรับให้ อ.เสริม เสียงงออกแบบนี้บ้าง...ผมก้อตอบไปว่า เคยให้ อ.เสริม ก๊อปปี้แพทมิค ที่ปรับไปใช้กับเครื่องของ อ.เสริม ท่าน ...เสียงมันก้อไม่ได้ตามที่พี่ถามครับ...
....DAC...ของตาหมอโป่งที่ใช้ทดสอบ....มันอาจจะยังไม่รีดความสามารถออกมาหมดก้อได้นะครับ หรือ ไม่ก็ของมันโหล...โดนเขาหลอกขายมา ประสาคนบ้านมีตังค์ฐานะดี ใครว่าดีไรเอาหมด ไม่พอใจก็ขาย ทิ้ง ของเล่นคนรวยครับ...ส่วนผมมันพอมีพอใช้ มีแค่ไหนใช้แค่นั้นก้อต้องใช้มันให้คุ้มกับของที่ผมมีเท่านั้นเอง....อย่าคิดมานะครับก...เสียงของท่านอาจะดีกว่า E-MU รุ่นปรับไปเรื่อยของมันหลายขุมก้อได้ครับ...อย่าไปเชื่อหู...อีตาหมอโป่ง มาก....เห็นบอกบ่นว่า.......หู...ไม่....ดี....ผมเลยไล่ให้ไปบวช...อยู่ครับ.....
ท่าจ่ากอบ คนลบรี อำเภอไรครับ...ผมเกิดลพรีครับ โรงบาลอนันต์...บ้านอยู่แถวหัวโค้ง ต.ทะเลชุบศร ติดวัดป่าฯ เลยครับ แล้วย้ายมาอยู่ซอย ติดหลังโรงเรียนพิบูลฯ เรียนจบป. 6 วัดตองปุ ครับ...คนบ้านเดียวกัน
ย้ายมา  พิดโลก ปี 2527 ยังมีบ้านเก่าอยู่ที่ลบรีครับผม

:hap5: ใครหลอกให้หมอโป่งซื้อมาฟะ ตั้ง 9500 บาทเพิ่มอีกแค่ 4000 ได้ -mu เลย ขายต่อผมไหมครึ่งราคา สาเหตุเพราะเจ้าตัวไม่ชอบซะแล้ว  :hap3:

• **
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 13:04:32 น. »
:hap5: ใครหลอกให้หมอโป่งซื้อมาฟะ ตั้ง 9500 บาทเพิ่มอีกแค่ 4000 ได้ -mu เลย ขายต่อผมไหมครึ่งราคา สาเหตุเพราะเจ้าตัวไม่ชอบซะแล้ว  :hap3:
:hap5: แหม...ได้ทีขี่วัวบ้า... :hap5:

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2010, 18:49:25 น. »
สวัสดีครับท่านหมอบ้านนอก  ผมจบ ป.7 ที่ รร.ชุบศร มาสอบเข้า พิบูลมหาวิทยาลัย จบ ม.ศ.3 เมื่อปี 21 ผมเกิดที่ ต.ทะเลชุบศร หน้า ผส.31 ร.พัน 1 สะพานน้ำครับผม เรียนจบเร่ร่อนไปเรื่อย ๆ อยู่ ไม่เป็นที่เป็นทาง เล่นดนตรีเป็นอาชีพ  จนสุดท้าย มาจับใบดำใบแดง โดนทหาร 2 ปี เลยสมัครเข้าต่อทหารเลยครับจนปัจจุบัน เล่นดนตรีเป็นอาชีพ ทหารเป็นงานอดิเรกครับผม 55555555