ผู้เขียน หัวข้อ: เหมือนวงเล่นสด  (อ่าน 20084 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ.ชุม สีหมอก

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HD#4DE5ACF3(ลูกทุ่งสมใจนึก)
Re: เหมือนวงเล่นสด
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 08:40:21 น. »
เมื่อวานนี้มีลูกค้าโทรมาหาอีกหนึ่งรายว่ามีอีกคนซื้อมาพันห้าเอง  เอ็กซ์ทรีมเหมือนกันมีภาพวีดีโอด้วย  โทรมาต่อว่าผมใหญ่

ผมเลยบอกว่างั้นท่านส่งคืนมาให้ผมแล้วผมจะคืนเงินให้  แต่เขาไม่ส่งนะบอกจะแลกกับคนนั้นแทน  ผมเลยของขึ้น

เทศนาไปทันทีสี่กัณฑ์  พร้อมบอกว่าถ้าท่านแลกกับเขาท่านจะเสียเปรียบคนที่สุดในโลกอย่างไม่เคยมีมาก่อน  เพราะสิ่งที่เขาซื้อมาพันห้า

นั้นคนส่วนใหญ่ได้มาฟรี ๆ แค่วิดีโอซีดี  ผมมีให้เป็นกระบุง  ผมเลยว่างี้  จากนั้นเลยอธิบายให้ฟังเกือบชั่วโมงถึงเข้าใจ

ก็ได้ไปแล้วไม่ติดต่อกลับมาอีกเลย  ไม่ได้มาศึกษาในเวป มีปัญหาก็ไม่โทรมาหาเรา  แต่ตอนนี้เข้าใจแล้ว  แต่ผมยังไม่เข้าใจ

ว่าผมเป็นอะไรไปเนี่ย  สรุปจากกันโดยไม่ได้ลาเพราะว่าโทรศัพท์แบตหมด  อิอิ
ผมว่าดีแล้วครับ ถ้าได้สมาชิกแบบไม่จริงใจและหาแต่ผลประโยชน์จนเกินงาม ความอบอุ่นและกลิ่นไอแห่งมิตรไมตรีจะเปลี่ยนไป หนักนิดเบาหน่อยเราก็รับกันได้ :th2: :love2:

ออฟไลน์ ฟองเบียร์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.55E7ED68 ชายโสด
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 08:54:21 น. »
5.5.5.....พี่หมอเมาค้างครับไม่ใช่ของขึ้น....แต่งงกับกระทู้นี้เหมือนกัน.....ความหมายอาจเป็นที่เข้าใจกันคือ ของเทียมดีกว่า  แต่เท่าที่เคยใช้...คือเขาจะมีเพลง EMK.มาให้พร้อมกับวีดีโอครับ...ซึ่งของแท้เราไม่มีให้  มีแค่เพลงตัวอย่าเพลงเดียวครับ....

ออฟไลน์ เดวิด ณ.นครราชสีมา

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#8D1F1119 ครูภูม
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 09:26:03 น. »
เหมือนวงเล่นสดของจริงต้องดีนะคับ

น่าจะแบบนี้ ฤ ปล่าวครับ เหมือนจะถาม

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 09:43:00 น. »
ความหมายของคำว่าเล่นสด คือ เล่นสด ก็ต้องมีกลองมาตีจริงๆ มากีตาร์ เบส คีย์บอร์ด และเครื่องดนตรีต่างๆ ที่บรรเลงดนตรี 
แต่เสียงเหมือน หรือ ใกล้เคียงดนตรีสด เดี๋ยวนี้มันได้แล้วล่ะ เพราะซาวด์บางตัวก็บันทึกจากเครื่องดนตรีๆจริง ลงใน Soundfont แล้ว จะไม่เหมือนได้ไง..

ดนตรีเหมือน แต่ไม่ได้เล่นสด  แต่วงเล่นสดบางวง มันก็ฟังไม่ได้จริงๆนะ     ต้องวัดกันที่ฝีมือกันจริงๆ  :th2:

eXtreme การเล่นลูกส่ง เล่นเมดเลย์ ก็ต้องใช้ฝีมือและประสบการณ์อีกเช่นกัน... คาราโอเกะเดี๋ยวนี้ลองไปฟังแต่ละวง ความต่อเนื่องก็ต่างกัน ลูกเล่นก็ต่างกัน...

ความบันเทิงและการเอ็นเตอร์เทน ผู้ชม ก็ต่างกัน บางวงเล่นอย่างเดียว ให้เต้นอย่างเดียว ไม่สนุก  บางวงเอาตลกมากไปไม่ได้เต้น คนดูไม่ชอบ 

ผู้เล่นบนเวที ก็ต้องดู  คนดูที่อยู่ด้านหน้า ต้องสนใจ และใส่ใจ ว่า เขาชอบแบบไหน อยู่ตลอดเวลา.. เพื่อจัดแนวนั้น

เช่น บางที่ชอบรำวง บางที่ชอบ สามช่า สตริง เพื่อชีวิต   ผมไปเล่นอยู่หลายที่ บางที่ดูแล้วแนวนี้น่าจะรำวง สามช่า ย้อนยุค....  ก็ดูสนุกดีจนจะจบงาน

ปิดท้ายมันส์เพื่อชีวิต บัวลอย กลับสนุก ชอบซะงั้น จัดไปกระเบื้องใหญ่... ได้ทิปมา 200 + ค่าตัว  สบายไป...

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 09:47:02 น. »
ของจริงต้องดีนะคับ

มีมีมาแค่นี้จริงๆ    ไม่อาจคาดเดาได้ว่าท่านต้องการสื่ออะไร 

จะว่าพิมพ์ตกหกหล่นก็คงไม่ได้  เพราะมันมีแค่หกคำเท่านั้น   

ของ..จริง..ต้อง..ดี..น๊ะ..คับ     ผมถือว่าเจตนาพิมพ์ครับ  แต่ไม่สื่อความหมาย

ออฟไลน์ nunfather

• ระดับ 5
  • *
  • HL#55E2ED73 (ครูภูม)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 09:54:39 น. »
อ้างถึง
แต่วงเล่นสดบางวง มันก็ฟังไม่ได้จริงๆนะ     ต้องวัดกันที่ฝีมือกันจริงๆ

ผมในฐานะ ผู้รับชม รับฟัง ก็มักจะได้รับ ซองให้ช่วยงาน เลยได้มีโอกาส ฟัง ทั้ง ดนตรีสด  และก็ ที่เป็น Xtreme หรืออื่นๆ ฯลฯ
พอจะฟังออก(แต่เล่นไม่เป็นครับ) ก็ความเห็นอย่างคำที่อ้างถึงล่ะครับ เล่นสดบางวง ก็ฟังไม่ได้จริงๆ นะ กลับบ้านเลยไม่ฟังรำคาญหูครับ

เด็กประถมข้างบ้านเอากระป๋อง ถังสีมาตีเล่นยังจะฟังเข้าท่ากว่าครับ (แรงไปไหม? ความรู้สึกมันอย่างนั้นจริงๆ)
แต่ก็เล่นสดบางวงก็ ฟังแทบไม่อยากกลับบ้านก็มีครับ (เมาลุกไม่ขึ้น)

คราวนี้มา ฝั่ง คาราโอเกะ บ้าง  ก็อย่างว่าล่ะ ฝีมือใครฝีมือมัน บางวงลงทุดเดินไปดูใกล้ๆ เลย ขอดูหลังเวที โอ้ นายแน่มาก... :D :D

ออฟไลน์ ก๊อก_ฐิติพร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.552F10E0 จากปู่ต๊อก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 11:59:02 น. »
ผมในฐานะ ผู้รับชม รับฟัง ก็มักจะได้รับ ซองให้ช่วยงาน เลยได้มีโอกาส ฟัง ทั้ง ดนตรีสด  และก็ ที่เป็น Xtreme หรืออื่นๆ ฯลฯ
พอจะฟังออก(แต่เล่นไม่เป็นครับ) ก็ความเห็นอย่างคำที่อ้างถึงล่ะครับ เล่นสดบางวง ก็ฟังไม่ได้จริงๆ นะ กลับบ้านเลยไม่ฟังรำคาญหูครับ

เด็กประถมข้างบ้านเอากระป๋อง ถังสีมาตีเล่นยังจะฟังเข้าท่ากว่าครับ (แรงไปไหม? ความรู้สึกมันอย่างนั้นจริงๆ)
แต่ก็เล่นสดบางวงก็ ฟังแทบไม่อยากกลับบ้านก็มีครับ (เมาลุกไม่ขึ้น)

คราวนี้มา ฝั่ง คาราโอเกะ บ้าง  ก็อย่างว่าล่ะ ฝีมือใครฝีมือมัน บางวงลงทุดเดินไปดูใกล้ๆ เลย ขอดูหลังเวที โอ้ นายแน่มาก... :D :D

:happy: :happy: :happy: :happy: :D :cheer1:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 12:20:32 น. »

มีมีมาแค่นี้จริงๆ    ไม่อาจคาดเดาได้ว่าท่านต้องการสื่ออะไร 

จะว่าพิมพ์ตกหกหล่นก็คงไม่ได้  เพราะมันมีแค่หกคำเท่านั้น   

ของ..จริง..ต้อง..ดี..น๊ะ..คับ     ผมถือว่าเจตนาพิมพ์ครับ  แต่ไม่สื่อความหมาย

หมายถึง การรับประทานอาหารกระป๋องของญี่ปุ่น ประจำจนติดใจแล้ว เลยไม่แน่ใจในอาหารสด ครับ

ออฟไลน์ sanya2516

• ระดับ 3
  • *
  • HL#6DD859DF ป๊อกมิวสิคโปร
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 14:11:28 น. »
ขอโทษอาจารย์ทุกท่านคับที่ทำให้งง :devil:พึ่งได้มาใหม่คับก็เลยเปรียบเทียบกะเวอร์ชั่น2.0.038ของเก่าที่บ้านนะคับ :happy: :th2:

ออฟไลน์ ชัย

• ระดับ 5
  • *
  • HL#No 7C8644D1
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 14:17:12 น. »
แสดงว่าผมเข้าใจถูก  อิอิอิ

ของดีแจ่มเหมือนเล่นสด

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 14:22:26 น. »
ขอโทษอาจารย์ทุกท่านคับที่ทำให้งง :devil:พึ่งได้มาใหม่คับก็เลยเปรียบเทียบกะเวอร์ชั่น2.0.038ของเก่าที่บ้านนะคับ :happy: :th2:

6 วันพอดีกว่าจะเข้ามาดูผลงานที่ตั้งไว้   มันน่า :sadism: :sadism: :sadism:

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 14:26:21 น. »
งงเด้อครับเด้อ ชัดๆเจนด้วย งงงงงง
ขอโทษอาจารย์ทุกท่านคับที่ทำให้งง พึ่งได้มาใหม่คับก็เลยเปรียบเทียบกะเวอร์ชั่น2.0.038ของเก่าที่บ้านนะคับ   

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 14:28:20 น. »
ถ้าว่าเวอร์ชั่นเถื่อนดีกว่า  ผมท้าดวลตัวต่อตัว เพลงต่อเพลง ครับ

เป็นสมาชิกเมื่อวานนี้เอง  เปิดเผยตัวเลยครับท่าน  ผมชอบคนจริงครับ

กำลังเมาครับ  เหล้าขาวหมดไปสามขวด  นอนนามาเมื่อคืนนี้
ขอโทษอาจารย์ทุกท่านคับที่ทำให้งง พึ่งได้มาใหม่คับก็เลยเปรียบเทียบกะเวอร์ชั่น2.0.038ของเก่าที่บ้านนะคับ   

ออฟไลน์ อ.ชุม สีหมอก

• ระดับ 5
  • *
  • HD#4DE5ACF3(ลูกทุ่งสมใจนึก)
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 14:33:39 น. »
ก็เคลียร์ กันครับ เข้าใจไปในทางเดียวกันแล้ว ก็ยินดีด้วยครับ :hap3:

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2010, 17:03:18 น. »
ความหมายของคำว่าเล่นสด คือ เล่นสด ก็ต้องมีกลองมาตีจริงๆ มากีตาร์ เบส คีย์บอร์ด และเครื่องดนตรีต่างๆ ที่บรรเลงดนตรี 
แต่เสียงเหมือน หรือ ใกล้เคียงดนตรีสด เดี๋ยวนี้มันได้แล้วล่ะ เพราะซาวด์บางตัวก็บันทึกจากเครื่องดนตรีๆจริง ลงใน Soundfont แล้ว จะไม่เหมือนได้ไง..

ดนตรีเหมือน แต่ไม่ได้เล่นสด  แต่วงเล่นสดบางวง มันก็ฟังไม่ได้จริงๆนะ     ต้องวัดกันที่ฝีมือกันจริงๆ  :th2:

eXtreme การเล่นลูกส่ง เล่นเมดเลย์ ก็ต้องใช้ฝีมือและประสบการณ์อีกเช่นกัน... คาราโอเกะเดี๋ยวนี้ลองไปฟังแต่ละวง ความต่อเนื่องก็ต่างกัน ลูกเล่นก็ต่างกัน...

ความบันเทิงและการเอ็นเตอร์เทน ผู้ชม ก็ต่างกัน บางวงเล่นอย่างเดียว ให้เต้นอย่างเดียว ไม่สนุก  บางวงเอาตลกมากไปไม่ได้เต้น คนดูไม่ชอบ 

ผู้เล่นบนเวที ก็ต้องดู  คนดูที่อยู่ด้านหน้า ต้องสนใจ และใส่ใจ ว่า เขาชอบแบบไหน อยู่ตลอดเวลา.. เพื่อจัดแนวนั้น

เช่น บางที่ชอบรำวง บางที่ชอบ สามช่า สตริง เพื่อชีวิต   ผมไปเล่นอยู่หลายที่ บางที่ดูแล้วแนวนี้น่าจะรำวง สามช่า ย้อนยุค....  ก็ดูสนุกดีจนจะจบงาน

ปิดท้ายมันส์เพื่อชีวิต บัวลอย กลับสนุก ชอบซะงั้น จัดไปกระเบื้องใหญ่... ได้ทิปมา 200 + ค่าตัว  สบายไป...
ชอบความหมายที่ พี่เอพูดครับ  ต้องอาศัยประสบการณ์ กานเล่นจริงๆ รวมถึงต้องดูอารมณ์ร่วมของผู้ฟังด้วย
เหมือนผมเลย ผมก็คิดเหมือนกัน....... เมื่อไหร่จะใช้ Xtreme ส่งลูกส่งต่อเพลงเก่งๆ เนียนๆบ้างน้อ ได้มาเกือบสองเดือนแล้ว
แต่ก็เริ่มจับจุดการเล่นต่างๆได้บ้างแล้ว  แต่ผมก็ยัง งงงงๆๆๆ กระทู้นี้อยู่ดีตามไม่ทันจริง ครับ..

ออฟไลน์ LungWATCR

• ระดับ 5
  • *
  • 5DE459CB [ Pog MusicPro]
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2010, 22:25:46 น. »
วันนี้นึกครื้ม กินรีเจนเซ่อ เพียวๆคนเดียวครึ่งขวด มาเจอกระทู้นี้งง แต่บอกตามตรงทุกโปรแกรมฯที่ใช้มาประทับใจ Extreame ที่สุด และกำลังจะฉลองด้วยExtreame ด้วยเช่นกันเนื่องจากลูกชายคัดตัวนักกีฬายิงปืนติดตัวจังหวัด

ออฟไลน์ ก๊อก_ฐิติพร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.552F10E0 จากปู่ต๊อก
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2010, 23:37:43 น. »
วันนี้นึกครื้ม กินรีเจนเซ่อ เพียวๆคนเดียวครึ่งขวด มาเจอกระทู้นี้งง แต่บอกตามตรงทุกโปรแกรมฯที่ใช้มาประทับใจ Extreame ที่สุด และกำลังจะฉลองด้วยExtreame ด้วยเช่นกันเนื่องจากลูกชายคัดตัวนักกีฬายิงปืนติดตัวจังหวัด

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ   :happy: :th2:

ออฟไลน์ น้องหนึ่ง

• ระดับ 3
  • *
  • 748B3602(ครูภูมิ)
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 21:34:45 น. »
แหล่มเลยครับ เจ้าของกระทู้

untraviolet

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2010, 17:02:06 น. »
ขอบคุณครับ  :D :happy:

ออฟไลน์ sathian789

• ระดับ 4
  • *
  • 9664E462,7666DACBครูภูมิ(Smile club Music-karaoke)
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2011, 17:04:50 น. »

:beer: :beer: :beer:ความหมายน่าจะหมายถึง(EXTREAM KARAOKE)เล่นได้เหมือนวงดนตรีที่(เล่นสด)ประมาณนี้ :thank1: :th2:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2011, 20:21:14 น. »

:beer: :beer: :beer:ความหมายน่าจะหมายถึง(EXTREAM KARAOKE)เล่นได้เหมือนวงดนตรีที่(เล่นสด)ประมาณนี้ :thank1: :th2:

ผ่านมานานมากกว่าครึ่งปีแล้วครับกระทู้นี้

rothyaguso

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2011, 19:30:54 น. »
ใจเย็นๆครับ อาจารย์ :o^:

ออฟไลน์ วงดนตรี Rock Udon

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5490292C, HL#6E66CE59,ท่านโสด
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 02:52:19 น. »

ผมว่าถ้าสด มากๆ ต้อง VCD แสดงสด หมอลำซิ่ง ครับ 555+  :D หยอกเล่น น๊ะครับ อย่าถือ :thank1:

ออฟไลน์ sungwall1234

• ระดับ 3
  • *
  • HL8664488C / 42F6A8C5 / 748A2C7B POG
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 06:58:20 น. »
 :hit: :hit: :hit: :hit: :hit: :hit:
 :shoots: :shoots: :shoots: :shoots:

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 10:13:18 น. »
ถ้าว่าเวอร์ชั่นเถื่อนดีกว่า  ผมท้าดวลตัวต่อตัว เพลงต่อเพลง ครับ

เป็นสมาชิกเมื่อวานนี้เอง  เปิดเผยตัวเลยครับท่าน  ผมชอบคนจริงครับ

กำลังเมาครับ  เหล้าขาวหมดไปสามขวด  นอนนามาเมื่อคืนนี้
อะไรกันน้อ อันไหนดีก็เล่นไป เหมือนรักใครชอบใคร จะผิดจะถูกยังว่าเขาดีเลย ที่เจอปัญหาบ่อย ๆคือ .38 ไม่มี hl ไม่สะดุด ส่วน มี kl รุ่นสูง ๆ สะดุด ก็เท่านั้น เรื่องเสียงจะดีไม่ไม่ดีก็ขึ้นอยู่กับ sf2 และการ์ดซาวด์ หรือท่านใดว่า .38 ไม่มี hl ดี ส่งเสียงหน่อยครับ