ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำด้วย แยกไลน์ไม่ได้ หรือผมทำไม่ถูก ไม่แน่ใจ  (อ่าน 6171 ครั้ง)

tara2009

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยแนะนำด้วย แยกไลน์ไม่ได้ หรือผมทำไม่ถูก ไม่แน่ใจ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2010, 17:30:26 น. »
สรุปโดยประมาณ ไม่เกี่ยวกับ Windows จริงๆ ครับ
ตามที่โทรคุยกับครูภูม (ผู้รู้จริง) แจ้งว่าซาวน์การ์ดใช้แยกไลน์ ไช้ได้เป็นบางรุ่นเท่านั้น ครับ

แต่ผมถาม พี่หนุ่มเมืองลำดวน (ที่ผมซื้อ Hardlock) ซาวน์การ์ดใช้ได้กับทุกรุ่น แยกบนออนบอร์ดได้ด้วย
ทำให้ผมเสียเวลาไปหลายวัน เลยมีคำถามว่า ทีมงาน xtreme ทำไมรู้ไม่จริงแล้วบอกลูกค้า ทำให้ลูกค้าเสียเวลา
ถ้าบอกผมว่าใช้ได้กับรุ่นไหนได้บ้าง ผมก็จะไปหา ซาวน์การ์ดรุ่นที่ใช้ได้
ไม่ต้องมาอดหลับอดนอนหลายๆวันในการแก้ตัวเครื่องหรือเซ็ดเครื่องต่างๆ

ต้องขอบคุณครูภูมมากๆ นะครับที่ให้คำแนะนำ
ต้องขอโทษด้วย ทีมงานทุกท่าน
งั้นผมจะเป็นคนหนึ่ง ที่ช่วยแนะนำปัญหา สำหรับท่านอื่นๆ ที่เจอปัญหาแบบผม
และให้คำปรึกษาจากปัญหาที่เคยเจอกับตัวเอง

ขอบคุณทุกๆท่านที่มาช่วยแนะนำปัญหาจนเจอทางออก ครับ

ครับ

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
Re: ช่วยแนะนำด้วย แยกไลน์ไม่ได้ หรือผมทำไม่ถูก ไม่แน่ใจ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 00:19:14 น. »
อ้าวกำ   ไม่มีทีมงานท่านใด มีเจตนาอยากให้ท่านพบปัญหาหรอก ครับ เขาก็เจตนาดี ต้องการแก้ปัญหากันทั้งนั้น ...แบบนี้เสียกำลังใจกันนะครับ ..ไม่มีใครที่รู้ทุกเรื่องหรอกน่า   ตรงนี้ผมว่าทุกท่านในนี้ทราบดี  รวมถึงท่านด้วย
มีปัญหาก็แก้ไปสิครับ ..ท่านแก้ได้ท่านก็มาแนะนำได้ ผู้อื่นก็จะได้ประโยชน์ ได้แก้ปัญหาถือว่าได้กำไร
ทั้งตัวท่านเอง แลผู้อื่นด้วยไม่ถูกหรือครับ ..
แล้วท่านไม่คิดว่าผู้อื่นที่เขาสละเวลามาตอบเนี่ย เขาไม่เสียเวลาไปกับท่านเลยหรือ ...
ใช่ครับ อย่าว่ากันเลย ให้กำลังใจกันดีกว่า

ออฟไลน์ HS 7 JVC

• ระดับ 5
  • *
  • 6D201867
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 20:07:32 น. »
ใจเย็นๆครับ ค่อยๆศึกษาไปเรื่อยๆ เมื่อก่อนผมก็เป็น ยิ่งกว่าท่านหลายเท่า ค้นหาไปเรื่อยๆครับทดลอง ทอสอบ เปลี่ยนโน้นเปลี่ยนนี่ เปลี่ยนอะไรใหม่ๆก็จะเจอของใหม่ แต่อุปสรรค์ที่เราจอแล้วนั่นเหล.. มันคือครู ..ที่สอนให้เราเก่งขึ้น อย่าท้อและอย่าถอย  ปัญหายิ่งมากเรายิ่งเก่งมากขึนไปเรื่อยๆวันหน้าถ้าเจอปํญหาที่เคยผ่านมาแล้วท่านจะบอกว่า.... เรื่องเด็กๆง่ายนิดเดียว.... :thank1: :flower:

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2011, 10:53:45 น. »
ใจเย็นๆครับ ค่อยๆศึกษาไปเรื่อยๆ เมื่อก่อนผมก็เป็น ยิ่งกว่าท่านหลายเท่า ค้นหาไปเรื่อยๆครับทดลอง ทอสอบ เปลี่ยนโน้นเปลี่ยนนี่ เปลี่ยนอะไรใหม่ๆก็จะเจอของใหม่ แต่อุปสรรค์ที่เราจอแล้วนั่นเหล.. มันคือครู ..ที่สอนให้เราเก่งขึ้น อย่าท้อและอย่าถอย  ปัญหายิ่งมากเรายิ่งเก่งมากขึนไปเรื่อยๆวันหน้าถ้าเจอปํญหาที่เคยผ่านมาแล้วท่านจะบอกว่า.... เรื่องเด็กๆง่ายนิดเดียว.... :thank1: :flower:
ถูกต้อง ครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง..

ออฟไลน์ ศิลปินหลังวัด

• ระดับ 4
  • *
  • สถานะ 5D265A1 / 5F62B6F0 ( สามหนุ่ม NDD )
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2011, 11:46:20 น. »
 :flower: :flower: :flower: :flower: :flower: