ผู้เขียน หัวข้อ: Sound Font กับ eXtreme Karaoke  (อ่าน 13470 ครั้ง)

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
Re: Sound Font กับ eXtreme Karaoke
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 10:51:51 น. »
ในใจผมก็อยากให้ผู้ใช้หลาย ๆ ท่านคิดแบบนี้หล่ะครับพี่ นึกถึงความ Flat แล้วปรับ q นิดหน่อย แต่ยังคงเนื้อเสียงของ Sound ไว้ หรือถ้าอยากให้ดังขึ้นก็อัดที่ mix หรืออยากให้นุ่มนวล ก็ปรับที่ mix เช่นกัน เพราะการประมวลผลก็เหมือนหลักการทั่วไปคือ INPUT PROCESS OUTPUT แต่ที่แน่ ๆ ว่าสภาพแวดล้อมคือตัวแปรสำคัญ ทำให้รูปแบบงานเปลี่ยนแปลงไปได้ ... ในที่นี้ต้องยกนิ้วให้กับความเป็นนักฟังมืออาชีพของพี่กุ้ง ที่สามารถปรับเปลี่ยนอคูสติกของเสียงดนตรี และเสียงบุคคล ที่อยู่รวมกันในห้อง ให้ออกมาบาลานซ์ ทั้งแนวตั้งแนวนอน ครับ...

ชมกันซึ่งหน้าอีกแระ  เขิล ...
คนฟังเขาบอก  เสียงฟลุต  เสียงโหวด  หวานใส สะ  จนน้ำตาลเกาะซาวแล้วนะ...

ออฟไลน์ nunfather

• ระดับ 5
  • *
  • HL#55E2ED73 (ครูภูม)
Re: Sound Font กับ eXtreme Karaoke
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 12:41:46 น. »
ชมกันซึ่งหน้าอีกแระ  เขิล ...
คนฟังเขาบอก  เสียงฟลุต  เสียงโหวด  หวานใส สะ  จนน้ำตาลเกาะซาวแล้วนะ...
ไม่ใช่แค่น้ำตาลเกาะ อยากเดียวมั๊ง สาวๆก็คงจะเกาะตรึมเช่นกัน มั๊งครับ

ออฟไลน์ ongarch

• ระดับ 3
  • *
  • 8628794Eเด็กชายโสด
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 11:27:54 น. »
พอดีอังคารที่แล้ว
ได้ลองชุดใหญ่เลี้ยงส่งผอ. ย้ายไป เทคนิคสัตหีบ
เสียงเพลงสุดยอดมากครับ
ไม่ว่าจะเป็นเสียงเครื่องดีด  กีตาร์สุดยอดเลยครับใส  เสียงพิณที่ใช่กีตาร์โปร่งก็สุดๆ
เสียงโหวด  เสียงแซคโซโฟน  เสียงเบสสุดๆ ครับ 
ยิ่งเล่นแนวเสียงแบบลำซิ่ง  เสียงสแนนสุดๆเลยครับ :love2: :D :happy: :cheer:

ออฟไลน์ มะละกอ

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2011, 08:42:15 น. »
ว่างเว้นจากการลองเล่น SF2 ไปนานครับ อันเนื่องมาจากสุขภาพ  และความไม่พร้อมทั้งลำโพงและแอมป์
ซึ่งผลัดกันเจ็บป่วยตามเจ้าของ  แต่เดือนหน้าก็เมษายนแล้ว เร็วจัง  เดือนแห่งความหฤหรรษา ของคนไทย แถมคนต่างชาติด้วยเอ้า
ผมคงเริ่มต้นหยิบ SF2 มาฟังใหม่  เผื่อได้อะไรที่ผมอาจจะตกหล่นไปในครั้งที่ผ่านมา  มีอะไรมาใหม่ดีๆ บอกกันบ้างนะครับ