ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการเล่นคาราระหว่าง win7 และ xp  (อ่าน 24851 ครั้ง)

ออฟไลน์ nunfather

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#55E2ED73 (ครูภูม)
Re: เรื่องการเล่นคาราระหว่าง win7 และ xp
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 18:33:28 น. »
ขอครับ
ผมมีวิธีครับ แต่ตอนนี้ยังหาลิ้งค์ไม่เจอ เดี๋ยวหาก่อนครับ

ออฟไลน์ ช้างโปรโมชั่น

• ระดับ 4
  • *
  • HL#- 55E16D74 ประจักร
Re: เรื่องการเล่นคาราระหว่าง win7 และ xp
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 18:50:20 น. »
ศึกครั้งนี้ยังอีกยาวไกลมารอลุ้นกันว่าใครจะชนะ ระหว่างฝ่ายแดง WindowsXP  หรือฝ่ายน้ำเงิน windowsร้านขายของ

ออฟไลน์ จรัญ

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE559EF นิมิตใหม่
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 19:31:19 น. »
ตอนนี้ผมโดนบังคับใช้win7เพราะซื้อโน๊ตมาใหม่เล่นextremeบางทีก็สดุด..ตึดๆๆครับแต่เล่นกะpc.win.xpไม่เป็นรัยไม่รู้ทำงัยเหมือนกัน

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 19:34:32 น. »
เครื่องPCใหม่(เมนบอร์ด)ของผมไม่ยอมรับHLเมื่อใช้WinXp จึงต้องใช้Win7.เป็นภาคบังคับ.
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=45637.0
ซึ่งก็น่าพอใจ......โดยเฉพาะกลไกการใช้งานของมันดีกว่าXpแน่นอน และในการบริหารโปรแกรมต่างๆที่มาใช้

เลยเลือกใช้เต็มที่ๆไปเลยกับ  Win7 Ultimate 64bit....
ขณะนี้จึงกำลังทดสอบโปรแกรมที่เราใช้กันเสียเลย.....
...ด้วยคิดว่าในอนาคตเราก็หนีไม่พ้นการพัฒนาทั้งHard Ware และSolf Wareไม่ได้อยู่ดี....
ผู้ผลิตเขาไม่ยอมผลิตของเก่าๆซีำซากมาขายอยู่แน่นอน เก่าๆก็หมดตกรุ่นไป   โปรแกรมต่างๆที่เราใช้กันอยู่นี้ก็ต้องพัฒนาตามด้วยนะครับ(บอกทีมงานและผู้ผลิตSF และ Project Vsti ทั้งหลาย...ฮ่ะๆ)
-ผมได้ใช้ Extream v. 87 กับ SFฟรีๆและซื้อมาตัวเดิมๆ  .....เป็นปกติดี...แต่มีตัวใหม่(ซื้อ)อยู่1ตัวยังใช้ไม่ได้ Extreamแจ้งว่า Error.... แต่จะลองทดสอบกับเครื่องเก่าที่ลงXpไว้   แต่อย่างไรก็ตาม  ผมก็คงไม่กลับลงไปใช้ Xp เพื่อSFตัวเดียว ถ้ามันเกิดrunได้ขึ้นมา
-การ์ดซาวด์ ใช้ Xonar Essential St ต้วเก่า แต่ต้องโหลดไดเวอร์สำหรับWin7(ใหม่)จากWeb Asusมาใช้...รู้สึกเสียงออกมาดีกว่าXp
-ใช้ Sonar 7+Additive Drum เสียงกับมิดีเก่าๆเสียงออกมาสกปรก..กระตุก บางเพลงเสียงรวนเพี้ยนไปเลย ต้องปิดเสียงนั้นๆไปจึงพอฟังได้
มิดีใหม่ๆกลุ่ม EMK.... เท่าที่ฟังเสียงก็OK...  ส่วนXmk นั้นออกมาดีที่สุด(เริ่มเห็นเงินจะลอยออกไป กับMidiที่ทำใหม่สำหรับเพลงอมตะเก่าๆ  555)
ตามประสามนุษย์ไม่ค่อยพอใจกับสิ่งที่มีอยู่...อยาก!!
แต่Sonarในความรู้สึกของผมว่า..ยังมีพยศ   มันยังไม่เชื่อง.. นิ่ง.. กลม..มั่นคง เหมือนใช้ SF แฮะ (สาวกVSTi ห้ามเคือง)
แต่มันดีกับเพลงที่ต้องการเสียงกลองชุด...ถ้าต้องการเพลงนุ่มๆ เย็นๆ โอบสาวเสริฟ ละเลียดแบล็ค ก็เก็บSonar ไว้(เพราะตอนนั้นมันสนใจอย่างอื่นกว่าฟังเพลง 555)

ก็เป็นประสพการณ์ที่พบเป็นบางส่วนที่ เมื่อมาใช้ Win7 ครับ

ผมอ่าน ข้อความของท่าน รอบเดียวมองเห็นภาพ และเข้าใจทันที
อักษรที่พิมพ์ ตรงเป๊ะ ๆ  ทั้งไทยทั้ง อังกฤษ ..และการถ่ายทอด อ่านง่าย เข้าใจง่าย

รู้สึกอย่างนี้ ผมไม่ได้ชมนะ ผมรู้สึกจริง ๆ...
มาคิดว่า ผมพิมพ์ตอบกระทู้ หลายวันมาอ่านของ เจ้าของ แล้วบางทีผม งง .. แบบนี้คนอื่นอ่านก็น่าจะ งง ได้
ขออภัย หากทำให้ งง ๆ นะครับ..

ออฟไลน์ jgn 8bit

• ระดับ 5
  • *
  • 752F6A1E (เหลืออันเดียว)
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 21:47:57 น. »
ครับถูกต้องทุกท่าน นะครับ
---------------------------
แต่งานที่ทำ (หาเงิน)
 Software ต่างๆ ยัง RUN บน
XP มากกว่าผมก็เลยยัง RUN
บน XP ครับ โปรแกรมบางตัว
ที่ทำงานบน WIN 98,ME (หาเงิน)
ก็ ยัง RUN ได้บน XP ครับ แปลก 7 ไม่ run
--------------------------
เข้าใจนะครับว่า อนาคต WIN 7
แน่ ๆ แต่บางที่ก็เหมาะกับบางอย่าง
ไม่้เหมาะกับบางอย่าง
--------------------------
 :thank1: :thank1: :thank1:
-------------------------
อนาคต Extreme + Win7 32,64 Bit + sonar แน่ ครับ

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 21:53:10 น. »
เครื่องPCใหม่(เมนบอร์ด)ของผมไม่ยอมรับHLเมื่อใช้WinXp จึงต้องใช้Win7.เป็นภาคบังคับ.
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=45637.0
ซึ่งก็น่าพอใจ......โดยเฉพาะกลไกการใช้งานของมันดีกว่าXpแน่นอน และในการบริหารโปรแกรมต่างๆที่นำมาใช้

เลยเลือกใช้เต็มที่ๆไปเลยกับ  Win7 Ultimate 64bit....
ขณะนี้จึงกำลังทดสอบโปรแกรมที่เราใช้กันเสียเลย.....
...ด้วยคิดว่าในอนาคตเราก็หนีไม่พ้นการพัฒนาทั้งHard Ware และSolf Wareไม่ได้อยู่ดี....
ผู้ผลิตเขาไม่ยอมผลิตของเก่าๆซีำซากมาขายอยู่แน่นอน เก่าๆก็หมดตกรุ่นไป   โปรแกรมต่างๆที่เราใช้กันอยู่นี้ก็ต้องพัฒนาตามด้วยนะครับ(บอกทีมงานและผู้ผลิตSF และ Project Vsti ทั้งหลาย...ฮ่ะๆ)
-ผมได้ใช้ Extream v. 87 กับ SFฟรีๆและซื้อมาตัวเดิมๆ  .....เป็นปกติดี...แต่มีตัวใหม่(ซื้อ)อยู่1ตัวยังใช้ไม่ได้ Extreamแจ้งว่า Error.... แต่จะลองทดสอบกับเครื่องเก่าที่ลงXpไว้   แต่อย่างไรก็ตาม  ผมก็คงไม่กลับลงไปใช้ Xp เพื่อSFตัวเดียว ถ้ามันเกิดrunได้ขึ้นมา
-การ์ดซาวด์ ใช้ Xonar Essential St ต้วเก่า แต่ต้องโหลดไดเวอร์สำหรับWin7(ใหม่)จากWeb Asusมาใช้...รู้สึกเสียงออกมาดีกว่าXp
-ใช้ Sonar 7+Additive Drum เสียงกับมิดีเก่าๆเสียงออกมาสกปรก..กระตุก บางเพลงเสียงรวนเพี้ยนไปเลย ต้องปิดเสียงนั้นๆไปจึงพอฟังได้
มิดีใหม่ๆกลุ่ม EMK.... เท่าที่ฟังเสียงก็OK...  ส่วนXmk นั้นออกมาดีที่สุด(เริ่มเห็นเงินจะลอยออกไป กับMidiที่ทำใหม่สำหรับเพลงอมตะเก่าๆ  555)
ตามประสามนุษย์ไม่ค่อยพอใจกับสิ่งที่มีอยู่...อยาก!!
แต่Sonarในความรู้สึกของผมว่า..ยังหน่วง มีพยศ มันยังไม่เชื่อง..ไม่นิ่ง..กลม..มั่นคง เหมือนใช้ SF แฮะ (สาวกVSTi ห้ามเคือง)
แต่มันดีกับเพลงที่ต้องการเสียงกลองชุด...ถ้าต้องการเพลงนุ่มๆ เย็นๆ โอบสาวเสริฟ ละเลียดแบล็ค ก็เก็บSonar ไว้(เพราะตอนนั้นมันสนใจอย่างอื่นกว่าฟังเพลง 555)

ก็เป็นประสพการณ์ที่พบเป็นบางส่วน เมื่อมาใช้ Win7 ครับ
-------------------------------------------------------------------------
มี เครื่องPCใหม่(เมนบอร์ด) ..เครื่องPCใหม่(เมนบอร์ด)ของผมไม่ยอมรับHLเมื่อใช้WinXp จึงต้องใช้Win7.เป็นภาคบังคับ..
รุ่นใหนที่ไม่ RUN WIN 98,ME,XP บางครับ จะได้ประกอบให้ลูกค้าถูก
เช่นรุ่นที่ท่านใช้ จะ ได้เพิ่ม รอยยักในหัว ซะกะหน่อยนะครับ เป็นวิทยาทานครับ
อยากรู้มาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ครับ  :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ สุระชาติ

• *
  • 7485360D,9660E447,5D12658A(เด็กชายเคยโสด)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 22:26:58 น. »
ของผม pc และโน๊ตบุ๊คครับ มี xp กับ win 7 ความรู้สึก pc มีอะไหล่เพิ่มได้มากกว่า เสียงดีกว่า เพราะโน๊ตบุ๊คไม่ได้เสริมอะไร

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 22:38:18 น. »
เออ..รึว่ามันจะเป็นของใหม่อย่างท่านว่าเนาะ...เอ..รึว่า..ผมกะลังเห่อโน๊ตบุ๊คใหม่ก็ไม่รู้...อะไรๆก็เลยดีไปโหม๊ด...ฮิๆ ;D ;D

ใช่ ใช่ ผมก็ว่ายังงั้นแหละ ไอตั้ง 3 ที มีกิ๊กตั้ง 4 คน แล้วมันจะหรอดไหมเนี๋ย.... :o^: :o^:
ถ้าไม่รอดส่งมาทางนี้ก็ได้นะครับ :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ สองไม้ไทย

• ระดับ 3
  • *
  • HL#5D00951C (MP)
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 00:55:49 น. »
-------------------------------------------------------------------------
มี เครื่องPCใหม่(เมนบอร์ด) ..เครื่องPCใหม่(เมนบอร์ด)ของผมไม่ยอมรับHLเมื่อใช้WinXp จึงต้องใช้Win7.เป็นภาคบังคับ..
รุ่นใหนที่ไม่ RUN WIN 98,ME,XP บางครับ จะได้ประกอบให้ลูกค้าถูก
เช่นรุ่นที่ท่านใช้ จะ ได้เพิ่ม รอยยักในหัว ซะกะหน่อยนะครับ เป็นวิทยาทานครับ
อยากรู้มาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ครับ  :thank1: :thank1: :thank1:

คงให้ความเห็นไม่ได้ครับ เพราะผมไม่ได้อยู่ร้านประกอบComp....เป็นแค่ USERธรรมดา แต่ชอบซื้อชิ้นส่วนมาประกอบPCเอาเอง
มาเจอบอร์ดใหม่รุ่นที่ผมมันใช้นี้ มันติดตั้ง WinXp pro ได้นะ(98 กับMEเมียยึดไปซ่อน ไม่ให้ใช้ กลัวคนอื่นจะว่ามีแฟนเชย...)
แต่...ต้องใช้ HL ตั้งสองตัวเมื่อเล่น Extream ครับ(...แทงเบิ้ล) :mad244:
เลยต้องใช้ Win7 เพราะมันใช้HLไม่เปลืองดี ใช้แค่ตัวเดียวเท่านั้น...ก็ดีใจแย่แล้ว :D
ตอนนี้....ก็เลยต้องปล้ำอยู่กับ Sonar SF ที่มันดื้อ งอแงอยู่ไงครับ...
ถ้าหากใช้ทำมาหากินผมเปลี่ยน ไปบอร์ดรุ่นเก่า ที่ใช้แล้วชัวส์! ไปตั้งนานแล้ว  ดังที่ท่านคงคิดอยู่
(จริงๆแล้ว เครื่องนี้ ใช้ Win7 Ulti 64 bit +Extream รุ่นทดสอบล่าสุด+SFที่ใช้การได้  +Sound Cardที่โปรดปราน  เสียงเพลงที่ออกมา...ก็อย่างสุดยอดแล้วครับ) :th1:

แต่ที่นัวเนียกับมันอยู่  ก็เพราะอยากจะรู้  อยากลอง...และแม้เสียงดนตรีที่ได้มาจะยังไม่เข้าที่เข้าทาง จนบางสิ่งถึงกับใช้ไม่ได้เลย
...เผื่อพบอะไรฟลุ๊คๆเอาไปคุยโม้กับทีมงานฯเขาได้บ้าง 55

เมื่อยังทดลองอยู่   ก็ได้อาศัยใช้เสียงร้องของตนเอง  ร้องดังๆกลบเสียงดนตรี(ที่หน่วง กระตุก เสียงเฟี้ยน เสียงไฟสปาร์ค กับSonar) และมัน! กับชุดกลองไปก่อน
เพราะบังเอิญที่ผมร้องเพลงแล้ว...คนอื่นเขาว่าไพเราะพอฟังได้น่ะ ....หุหุ
(ผมสังเกตุว่าคนที่มายุ่งสนใจกับเรื่องพวกนี้หรือคนในเวปนี้   น่าจะร้องเพลงได้ไพเราะ   ไปออกงานวัดวาได้ทุกคนนะ เชื่อเหอะ) ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 01:13:33 น. โดย potok »

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 01:01:39 น. »
ผมอ่าน ข้อความของท่าน รอบเดียวมองเห็นภาพ และเข้าใจทันที
อักษรที่พิมพ์ ตรงเป๊ะ ๆ  ทั้งไทยทั้ง อังกฤษ ..และการถ่ายทอด อ่านง่าย เข้าใจง่าย

รู้สึกอย่างนี้ ผมไม่ได้ชมนะ ผมรู้สึกจริง ๆ...
มาคิดว่า ผมพิมพ์ตอบกระทู้ หลายวันมาอ่านของ เจ้าของ แล้วบางทีผม งง .. แบบนี้คนอื่นอ่านก็น่าจะ งง ได้
ขออภัย หากทำให้ งง ๆ นะครับ..
ผมก็กลัวตัวเองจะงงเหมือนกัน!  ก็เลยเสียเวลาทวนข้อความที่พิมพ์ทุกครั้ง..ครับ
จริงๆแล้วการ"จิ้มดีด"  ทำให้ไม่พูด..เอ้ย ไม่พิมพ์รัว  ช้าๆ อ่านจับความได้ดีเหมือนกัน ;D
 :thank1:

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 06:16:40 น. »

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 08:06:58 น. »
ผมว่า อุปกรณ์ ในอนาคต จะแกม ๆ  บีบคนซื้อ
เพราะจะบังคับลง 7  64บิทมาให้ (ลิขสิทธิ์)..แต่คงไม่เป็นปัญหา เราผู้ใช้ก็มาใส่ที่ชอบได้อยู่ดี
เหมือนที่ ผ่านมามีสมุด  ใส่ วิสต้ามาให้ แล้วผู้ใช้ก็มาล้าง ลง XP  ละครับ

ออฟไลน์ มีนบุรี

• ระดับ 3
  • *
  • HL#NO.8D011125 ท่านนิมิตใหม่
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 11:23:40 น. »
ซื้อเครื่องมาใหม่ acer 4741G Core 5  ลงW7 (ลงxpได้แต่ต้องใช้เทคนิคเพราะมันไม่รับ)ก็คิดว่าเขาบังคับทำมาใช้กับ W7 นั่นแหละก็เลยคิดว่า w7 น่าจะดี
แต่แล้วก็เล่น xtreme กระตุกทั้งเล่นและพิมพ์เนื้อก็ขึ้นช้า( ใช้มาหลายงานน้าแตกบ่อยๆ  หาวิธีแก้มาเยอะจากหลายท่าน
เมื่อก่อนเล่นเครื่องเต่ายังไม่มีปัญหาขนาดนี้คิดไม่ตกเลยครับ  :no_ok: :no_ok: :no_ok:

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 13:07:07 น. »
ซื้อเครื่องมาใหม่ acer 4741G Core 5  ลงW7 (ลงxpได้แต่ต้องใช้เทคนิคเพราะมันไม่รับ)ก็คิดว่าเขาบังคับทำมาใช้กับ W7 นั่นแหละก็เลยคิดว่า w7 น่าจะดี
แต่แล้วก็เล่น xtreme กระตุกทั้งเล่นและพิมพ์เนื้อก็ขึ้นช้า( ใช้มาหลายงานน้าแตกบ่อยๆ  หาวิธีแก้มาเยอะจากหลายท่าน
เมื่อก่อนเล่นเครื่องเต่ายังไม่มีปัญหาขนาดนี้คิดไม่ตกเลยครับ  :no_ok: :no_ok: :no_ok:

ประเด็นการจะใช้Etream ได้ดี มีประสิทธิภาพนั้น ผมไม่คิดว่ามันไม่เกี่ยวข้องเฉพาะคู่ของ Extream กับ Win Xp หรือ Win7 เท่านั้นนะครับ
แต่มันคือการทำงานร่วมกันของ อุปกรณ์คอม(MB Chip CPU Ram สถาปัตยกรรมคอมฯของรุ่นนั้น) +Extream K + OS(Win tc.)+โปรแกรมเกี่ยวข้องกับคาราโอเกะ

ไม่รู้ว่าทีมงาน Extream กำลังพัฒนาโปรแกรม Ex K บนWin7อยู่หรือไม่?
หรือยังยืนหยัดอยู่บนXp  ผมคิดว่าทีมงานคงไม่มุ่งแต่พัฒนาเฉพาะส่วนประกอบการใช้งานต่างๆของExtream ให้สะดวก น่าใช้
แต่ลืมประเด็นว่าอนาคตมันจะต้องรันบนOSอะไร สถาปัตยกรรมใหม่ๆอย่างไร หรอกครับ :th1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2011, 20:31:42 น. โดย potok »

• ระดับ 3
  • *
  • HL#NO.8D011125 ท่านนิมิตใหม่
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 17:44:02 น. »
ประเด็นการจะใช้Etream ได้ดี มีประสิทธิภาพนั้น ผมไม่ติดว่ามันไม่เกี่ยวข้องเฉพาะคู่ของ Extream กับ Win Xp หรือ Win7 เท่านั้นนะครับ
แต่มันคือการทำงานร่วมกันของ อุปกรณ์คอม(MB Chip CPU Ram สถาปัตยกรรมคอมฯของรุ่นนั้น) +Extream K + OS(Win tc.)+โปรแกรมเกี่ยวข้องกับคาราโอเกะ

ไม่รู้ว่าทีมงาน Extream กำลังพัฒนาโปรแกรม Ex K บนWin7อยู่หรือไม่?
หรือยังยืนหยัดอยู่บนXp  ผมคิดว่าทีมงานคงไม่มุ่งแต่พัฒนาเฉพาะส่วนประกอบการใช้งานต่างๆของExtream ให้สะดวก น่าใช้
แต่ลืมประเด็นว่าอนาคตมันจะต้องรันบนOSอะไร สถาปัตยกรรมใหม่ๆอย่างไร หรอกครับ :th1:

อุดส่าว่าตัดสินใจซื้อเครื่องใหม่รุ่นใหม่แล้วคิดว่าจะดี อยาากถอนหายใจสัก 10 รอบ ใครจะซื้อใหม่ก็ดูดีๆครับ ที่แน่ๆไม่แนะนำ acer 4741G Core 5  ครับ
แต่ใช้โปรแกรมตัดต่อวีดีโอหรือ sonar ก็ไม่มีปัญหาเร็วดีกว่าเดิมครับ หรือใครมีรุ่นเดียวกับผมแล้วใช้ xtream ลื่น...โปรดแนะนำผมด้วยครับ
..มีอีกปัญหาคือเรื่องอัดเสียงถ้าลงโปรแกรมปกติจะหาช่อง stereo mix ตรงที่ตั้งค่าอุปกรเสียงไม่เจออัดเสียงไม่ได้อีก
ผมต้องเปลี่ยนที่ลงเป็น computer/Local Disk c/eXtreme Soft  ไม่ผ่านแฟ้ม program files ถึงจะตั้งค่าและอัดเสียงได้
ลองเปลี่ยน w7 มา3 แผ่นก็ยังเหมือนเดิม ทุกวันนี้เล่นไปเกิน 1 ชม.ก็เริ่มกังวลว่าเมื่อไหร่จะกระตุก เวลาพิมพ์ตัวอักษรก็ขึ้นช้า
อัดอั้นตันใจมากขอระบายหน่อย..เพราะจะซื้อเครื่องใหม่ก็ไหวแล้วครับ..หมดตูด :o^: :o^:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 18:23:39 น. โดย มีนบุรี »

m sound

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 18:24:55 น. »
ไม่ขอตอบอะไรมาก ที่แน่ๆ ผม Format Win7 ทิ้งไปแล้วเมื่อคืนนี้ 20 ก.พ. 2554 แล้วลง XP  :beer:
หุหุหุ.. ;D เหมือนกันเลย..ตอนแรกก็กะจะ โซ๊ยย...7 นั่นหล่ะครับ..สงสัยยังไม่ เซียน....pc/nb 3-4 เครื่องที่มี เอ๊กซ์ทรีม ผมโล๊ะมา XP หมดเลยครับ.. ;D ;D ;D

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 18:36:05 น. »
อุดส่าว่าตัดสินใจซื้อเครื่องใหม่รุ่นใหม่แล้วคิดว่าจะดี อยาากถอนหายใจสัก 10 รอบ ใครจะซื้อใหม่ก็ดูดีๆครับ ที่แน่ๆไม่แนะนำ acer 4741G Core 5  ครับ
แต่ใช้โปรแกรมตัดต่อวีดีโอหรือ sonar ก็ไม่มีปัญหาเร็วดีกว่าเดิมครับ หรือใครมีรุ่นเดียวกับผมแล้วใช้ xtream ลื่น...โปรดแนะนำผมด้วยครับ
..มีอีกปัญหาคือเรื่องอัดเสียงถ้าลงโปรแกรมปกติจะหาช่อง stereo mix ตรงที่ตั้งค่าอุปกรเสียงไม่เจออัดเสียงไม่ได้อีก
ผมต้องเปลี่ยนที่ลงเป็น computer/Local Disk c/eXtreme Soft  ไม่ผ่านแฟ้ม program files ถึงจะตั้งค่าและอัดเสียงได้
ลองเปลี่ยน w7 มา3 แผ่นก็ยังเหมือนเดิม ทุกวันนี้เล่นไปเกิน 1 ชม.ก็เริ่มกังวลว่าเมื่อไหร่จะกระตุก เวลาพิมพ์ตัวอักษรก็ขึ้นช้า
อัดอั้นตันใจมากขอระบายหน่อย..เพราะจะซื้อเครื่องใหม่ก็ไหวแล้วครับ..หมดตูด :o^: :o^:
ของผมก็ขึ้นช้าเหมือนกันครับตอนธรรมดาไม่เท่าไหร่ไม่ว่ากันพอเมาเมื่อไหร่เหมือนมันช้าโคตะระเลยครับ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 10:47:04 น. »
ของผมก็ขึ้นช้าเหมือนกันครับตอนธรรมดาไม่เท่าไหร่ไม่ว่ากันพอเมาเมื่อไหร่เหมือนมันช้าโคตะระเลยครับ

ระวังหนีภรรยาไม่ทัน  :happy: :happy:

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 10:49:02 น. »
อะไรขึ้นครับ เนี่ย ..นกเขา ซิมิ

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 10:56:54 น. »
ระวังหนีภรรยาไม่ทัน  :happy: :happy:
อะไรขึ้นครับ เนี่ย ..นกเขา ซิมิ

หมายถึงเนื้อเพลงในคาราครับพี่ๆก็คิดไปโน้น ถ้าเรื่องนั้นเมาหรือไม่เมาก็........ได้เหมือนเดิมยิ่งเมายิ่ง.........มันส์ :hap3: :hap3:

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 11:07:53 น. »
พลอยกันไปอีก 3 ท่านเลย

ลมทะเลพัดเรื่องราวทะเล
ริมทะเลอยู่มิไกลชายฝั่ง
ใต้ทะเลเคยมีปะการัง
แต่ต้องพังพ่ายไปเพราะใจคน
ในทะเลมีกุ้งหอยปลาปู
ปะการังเป็นที่อยู่ที่กิน
ทะเลสุขคนสุขทุกแดนดิน
ทะเลสิ้นคนเศร้าจนเหงาตาย
ทะเลก็มีชีวิต(ชีวิต)
ทะเลก็มีหัวใจ(หัวใจ)
ไปเที่ยวทะเลกันไหม(ไป)
ไปดำดูปะการัง

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 12:10:42 น. »
 กลับเข้ามาเล่นคาราโอเกะตอนนี้ ใน 7
ลองเล่นได้ทุกตัว ที่ทั้งมีแจกกันทั่วไปในเนต   ได้ลองทดสอบค่ายอื่นที่จำหน่ายด้วยก็ใช้ได้ดี
โดยทดสอบกับ 7 64 ได้ครบทุกตัวแล้วครับ  หมายถึงที่เรารู้จัก มักคุ้นกันดีนะ สำหรับโปรแกรม...

ส่วน XP นั้นเล่นได้ทุกโปรแกรมมาแต่นานแล้ว ...หากว่ากันที่เสียง  7  เสียงดีกว่าครับ
ผมลองให้แม่บ้านลองฟัง เขาก็ฟังออก ...

ออฟไลน์ ongarch

• ระดับ 3
  • *
  • 8628794Eเด็กชายโสด
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 12:22:25 น. »
ของผมใช้ windows 7
ลง Xtreme เสร็จแล้ว ไม่เห็น HL
ทำทุกวิถีทางแล้ว  เหลือแต่หาแผ่น  win7
แผ่นใหม่มาลง  งงงงงง :hit:

ออฟไลน์ ongarch

• ระดับ 3
  • *
  • 8628794Eเด็กชายโสด
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 12:26:46 น. »
ตอนนี้ก็ใช้  win xp ไปก่อน :zzz: :zzz:

ออฟไลน์ จุก นครพนม

• ระดับ 3
  • *
  • HL## 6E654E76 8F6174F3
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2011, 09:28:42 น. »
ตอนนี้ผมใช้กับวินโดว์ 7 แอบโซลูบ ก็ปกตินะครับ อ่อ อย่าลืมอัพ เอ็กซ์ตรีม เวอร์ชั่นล่าสุดด้วยครับ