ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มแรมแล้วช่วยได้ไหมครับ  (อ่าน 1526 ครั้ง)

BusyNet

• บุคคลทั่วไป
เพิ่มแรมแล้วช่วยได้ไหมครับ
« เมื่อ: วันที่ 3 พฤษภาคม 2008, 13:55:58 น. »
เมื่อวันที่ 30 เมษา ที่ผ่านมา เปิดคาราโอเกะในวันเกิดเพื่อน โดยใช้ GM Thai Mix v4.0std กะ Xtreme ตัวเวอร์ชั่น 1.0.9Final
สเปกเครื่องตามที่อยู่ในลายเซ็นผมเนี่ย Soundcard เป็น Creative X-Fi music เสียงมันหน่วงๆ คนร้องบอกว่า เสียงมันหน่วงๆ แต่พอเปลี่ยน SFเป็น GM Thai Mix v3.8 เค้าบอกว่า โอเค

หากเพิ่มแรม จาก 1GB เป็น 2GB ช่วยได้ไหม?? ครับ

poom

Re: เพิ่มแรมแล้วช่วยได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 3 พฤษภาคม 2008, 14:26:29 น. »
 ;D เครื่องของท่านดีอยู่แล้ว  ไม่ต้องเพิ่มแรม
 ;D ดูที่นี่..
วิธีแก้ CPU ทำงาน 100% เพราะ Soundcard X-Fi
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=17&topic=5026.new#new

BusyNet

Re: เพิ่มแรมแล้วช่วยได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 7 พฤษภาคม 2008, 06:22:12 น. »
ขอบคุณครับ
เพิ่งได้เข้ามาดู เพราะเพิ่งกลับมาจากต่างจังหวัด