ผู้เขียน หัวข้อ: ออกแล้ว eXtreme v1.0 buil 7 RC1  (อ่าน 26213 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
Re: ออกแล้ว eXtreme v1.0 buil 7 RC1
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 20:38:47 น. »

tharachdx

• บุคคลทั่วไป
Re: ออกแล้ว eXtreme v1.0 buil 7 RC1
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 20:40:11 น. »
eXtreme v1.0 buil 7 RC1
ดีครับ Verygood เจ้าสมควรได้รับรางวัล  ;D

poom

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 20:51:00 น. »

เพลง  ตังเก  ของ พงษ์เทพ กระโดนชำนาญ   ......ก็ยังไม่แสดงเนื้อร้องจนจบเพลงครับ คุณ X-men  ...ครับ   
   .....จบรายงาน....

ขออนุญาต ออกความคิดเห็นนะครับ (คงไม่ว่ากันนะ)

;D ผมได้ทดลองเล่นแบบเมดเล่ย์ 3 เพลง คนล่าฝัน+ตังเก+บัวลอย   ;) เพลงตังเก ก็แสดงเนื้อร้องจนจบเพลงครับ
 ;D ลองเล่น เพลงตังเก เพลงเดียว ก็แสดงเนื้อร้องจนจบเพลงครับ
 ;D ท่านอื่นลองทดสอบดูครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มกราคม 2007, 20:57:11 น. โดย ภูม »

jung

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 21:13:06 น. »

เพลง  ตังเก  ของ พงษ์เทพ กระโดนชำนาญ   ......ก็ยังไม่แสดงเนื้อร้องจนจบเพลงครับ คุณ X-men  ...ครับ   
   .....จบรายงาน....

ขออนุญาต ออกความคิดเห็นนะครับ (คงไม่ว่ากันนะ)

;D ผมได้ทดลองเล่นแบบเมดเล่ย์ 3 เพลง คนล่าฝัน+ตังเก+บัวลอย 
 ;D เพลงตังเก ก็แสดงเนื้อร้องจนจบเพลงครับ
 ;D ลองเล่น เพลงตังเก เพลงเดียว ก็แสดงเนื้อร้องจนจบเพลงครับ
 ;D ท่านอื่นลองทดสอบดูครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง

ของคุณ รหัส อะไรครับ....ของผมรหัส  3145... (ไม่รู้ใครทำ มากับโปรแกรม AIO แบบลงเสร็จไม่ต้อง Lister  ครับ ...โหลดจากเว็ปบิต..แต่ที่ก๊อปไปใส่ก็เป็นเหมือนกันครับ )    AIO  ยิ่ง ไม่จบมากกว่าครับ(ผมร้องทุกครั้งเป็นทุกครั้งครับ)  Extreme นี่หวุดหวิด บรรทัดสุดท้ายครับ....ตอนแรกนึกว่าเพลงเขาทำมิิดิ มาไม่ดี ....เพิ่งจะรู้ว่าโปรแกรมเล่นก็มีส่วนเหมือนกัน....

poom

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 21:19:39 น. »
รหัส 3244 ครับ ใน All in one ก็เล่นจบครับ ไม่มีปัญหา

tharachdx

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 21:22:50 น. »
ของผมเล่นจบทุกเพลงครับ รหัส 3145
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มกราคม 2007, 21:25:17 น. โดย ผู้ใหญ่บ้านฯ »

hs7mfr

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 21:28:09 น. »
พบปัญหาเวลาเล่นเมดเล่เนื้อร้องไม่ขึ้น เป็นกับเพลง KMID พอดีเพลงนี้เขาปาดเนื้อไม่ตรง
ผมเลยมาปาดใหม่เป็น KMID ผมแนบมาให้ทดสอบด้วย
ปัญหาที่เกิด
1เล่นเพลง นางสาวแนนซี่ระบบเมดเล่
2เล่นเพลงสาวบางโพ kmid ระบบเมดเล่
พอจบเพลงนางสาวแนนซี่ต่อด้วยสาวบางโพ เนื้อสาวบางโพไม่ขึ้น
แต่ถ้าเล่นระบบธรรมดาเนื้อขึ้นตามปรกติ
ลองทดสอบดูนะครับ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 21:30:15 น. »
ของผมเล่นจบทุกเพลงครับ รหัส 3145

ของผมกำลังลุ้นครับ
เครื่องจะ restart คัวเองอีกหรือเปล่า
ตอนนี่เปิดเครื่องมาประมาณ 1 ชั่วโมง ยังนิ่งอยู่ครับ
กำลังทดสอบ build 7 rc 1 ครับ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 21:35:33 น. »

ของผมกำลังลุ้นครับ
เครื่องจะ restart คัวเองอีกหรือเปล่า
ตอนนี่เปิดเครื่องมาประมาณ 1 ชั่วโมง ยังนิ่งอยู่ครับ
กำลังทดสอบ build 7 rc 1 ครับ
ปรากฎว่าผ่านครับ สำหรับเพลง "ตังเก" เล่นจบ ไม่มีขาด ไม่มีเกิน

hs7mfr

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 21:56:02 น. »
ตังเก ของผมก็ไม่จบครับไปถึง ลอยล่องนำนาวา จากนั้นก็ตัดเข้าExtreme Karaoke ไปครับ
ใช้File.emkครับ

Tid.T

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 22:16:30 น. »
ของผมพอติดตั้ง  มันเป็นเช่นนี้(ตามแนบ)
แนะวิธีหน่อยครับ 

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 22:31:15 น. »
ยืนยัน นั่งยันครับ
เพลง "ตังเก" เล่นจนจบ ไม่มีปัญหา

chollathee

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 23:19:51 น. »
ปกติเหมือนกันครับ... ;D

ออฟไลน์ ป๊อก มิวสิคโปร

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • ทำสังคมให้น่าอยู่ เพื่อ ความน่าอยู่ของสังคม
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 23:28:26 น. »
เป็นที่ตัว lyr ครับให้เข้าไปแก้ใน lyr ครับในช่วงท้ายมันจะมี .-->ให้ลบออกแล้วใส่จุดท้ายคำว่า 
( แรง.)

jung

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2007, 05:44:51 น. »
เป็นที่ตัว lyr ครับให้เข้าไปแก้ใน lyr ครับในช่วงท้ายมันจะมี .-->ให้ลบออกแล้วใส่จุดท้ายคำว่า 
( แรง.)

ขอบคุณครับ พี่POG....แล้วกรณี .EMK   เราจะแปลงยังไงครับ...  หรือ.ต้องแก้ที่ lyrics  แล้วค่อยแปลง เป็น .EMK ใหม่และ listers  ใหม่ใช่ไหมครับ......โหเสียเวลาแหง.

อ้อ.....อีกอย่าง เวลาเล่นเพลง rc1  ทำไมชุดกลอง ไม่ล็อคอยู่ที่ Standard    ครับ.....มันไปอยู่ที่ Jazz  ทุกที.... แต่ b1 มันอยู่ standard  ครับ.....

jung

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2007, 06:02:54 น. »
( แรง.)

ผมก๊อปปี้ท่อนสุดท้าย....ใน lyrics   เพลง ตังเก รหัส 3145   มาให้ดูครับ ม้าน ....ก็ไม่เห็นเป็นแบบพี่ว่า ...แล้วผมจะทำไงล่ะเนี่ย...

28...แม่ โมโห ใครมา
หรือเป็นตำรา ให้ลูกแข็งแกร่ง
ลูก ขอปู ขอปลา
มากมากเถิดหนา พอเป็นค่าแรง
ทะเลมันถมไม่เต็ม
เหมือนคนใจเค็ม ที่คอยยื้อแย่ง
คนจน ก็ถมไม่เต็ม
แต่ใจไม่เค็ม ทำงานเข้มแข็ง
อยาก มีเรือสักลำ จะพาคนงามที่ คิดจะแต่ง
ลอย ล่อง ลำนาวา
ให้ปลาอิจฉา เวลา คลื่น แรง
NICK KARAOKE PORFESSIONAL

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2007, 06:14:42 น. »
อ้าวแล้วตอนนี้ไม่ได้บวชอยู่รึ กรั่กๆๆ ;D ;D ;D

???  เอาเข้าไปเดี๊ยะๆ แช่งให้หดเลย

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2007, 07:38:50 น. »
( แรง.)

ผมก๊อปปี้ท่อนสุดท้าย....ใน lyrics   เพลง ตังเก รหัส 3145   มาให้ดูครับ ม้าน ....ก็ไม่เห็นเป็นแบบพี่ว่า ...แล้วผมจะทำไงล่ะเนี่ย...

28...แม่ โมโห ใครมา
หรือเป็นตำรา ให้ลูกแข็งแกร่ง
ลูก ขอปู ขอปลา
มากมากเถิดหนา พอเป็นค่าแรง
ทะเลมันถมไม่เต็ม
เหมือนคนใจเค็ม ที่คอยยื้อแย่ง
คนจน ก็ถมไม่เต็ม
แต่ใจไม่เค็ม ทำงานเข้มแข็ง
อยาก มีเรือสักลำ จะพาคนงามที่ คิดจะแต่ง
ลอย ล่อง ลำนาวา
ให้ปลาอิจฉา เวลา คลื่น แรง
NICK KARAOKE PORFESSIONAL

ลบบรรทัดสุดท้ายที่เป็นภาษาอังกฤษออกไปซะ
ใส่ . หลังคำว่า "แรง" แล้วก็จัดการเซฟเอาไว้ เป็นอันเสร็จพิธี
ใช่เปล่าไม่รู้ รอผู้รู้มาบอกอีกทีเน้อ แต่ส่วนมาก ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่ครับ
อันไหนที่มีภาษาอังกฤษ คำว่า "N.............L" ทั้งห้วเพลงและท้านเพลง ผมลบออกหมด ใส่ " . หรือ > " เข้าไปแทนที่ครับ

ออฟไลน์ ป๊อก มิวสิคโปร

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • ทำสังคมให้น่าอยู่ เพื่อ ความน่าอยู่ของสังคม
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2007, 10:04:05 น. »
ขอบคุณครับ พี่POG....แล้วกรณี .EMK   เราจะแปลงยังไงครับ...  หรือ.ต้องแก้ที่ lyrics  แล้วค่อยแปลง เป็น .EMK ใหม่และ listers  ใหม่ใช่ไหมครับ......โหเสียเวลาแหง.

ถูกแล้วครับแก้ไขใน lyr ก่อนครับแล้วค่อยแปลงร่าง.

อ้อ.....อีกอย่าง เวลาเล่นเพลง rc1  ทำไมชุดกลอง ไม่ล็อคอยู่ที่ Standard    ครับ.....มันไปอยู่ที่ Jazz  ทุกที.... แต่ b1 มันอยู่ standard  ครับ.....

แล้วแต่คำสั่งของมิดี้ครับ.

ออฟไลน์ วสันต์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • NO. 6C84B625(นายเอ)
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2007, 11:28:38 น. »
อ้างถึง
ทดลองตั้งอย่างที่แนะนำมา พอเล่นเมดเล่ย์งงเลยเพลงต่อไปไม่มีเสียงดนตรีมีแต่เสียงกลอง    คืออย่างนี้ครับผมต้องการว่า เมื่อเปิดโปรแกรมแล้วเล่นเพลงให้มีเสียง
ดนตรีเลย  ไม่ใช่มาแต่เสียงกลอง ไม่ต้องไปกดOK ปิดแล้วเปิดใหม่กว่าจะได้เสียงดนตรีมา (มีปัญหาตรงนี้จุดเดียวครับ)

SoundFont ตัวที่ 2 มีแต่เสียงกลองครับ
มันจะใช้ตัวที่ 2 เล่นตัวเดียวมันไม่ได้ load ไปรวมกัน  :D
ท่านต้องใช้ viena load กลองจาก SoundFont ที่ 2 เข้าไปใส่ใน SoundFont ตัวที่ 1 ก่อนครับ แล้ว
ตั้ง device type เป็น Midi Out 1
Midi Out 1 กับ Midi Out 2 เป็นตัวเีดียวกัน
ตั้งค่า SoundFont 1 แค่ตัวเีดียว
ได้แล้วครับ OK ขอบคุณมากๆ เป็นกำลังใจให้น่ะคร้าบ...

KeRo_jang

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2007, 11:41:25 น. »
- เอ.. ทำไมของผมมันแก้ไม่หายสักที มันเป็นที่เครื่องหรือเปล่า แต่ก็เปลี่ยนมาหลายเครื่องแล้ว
คือ ลด tempo ใน เพลงที่เป็น vcd ไม่ได้ rror ทุกที
- Dual Monitor เป็นไปได้ไหม ที่จะ On-Off ที่เมนูคลิ๊กขวาจอหลักได้เลย คือผมต่ออกทีวีแล้วก็ปิดยกทีวีไปอื่น เลยไม่รู้ว่าจะปิดยังไง ต้องปิดโปรแกรมเริ่มใหม่ (หรือมีแล้วผมไม่รู้ครับ)

mildly

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2007, 11:45:07 น. »
- Dual Monitor เป็นไปได้ไหม ที่จะ On-Off ที่เมนูคลิ๊กขวาจอหลักได้เลย คือผมต่ออกทีวีแล้วก็ปิดยกทีวีไปอื่น เลยไม่รู้ว่าจะปิดยังไง ต้องปิดโปรแกรมเริ่มใหม่ (หรือมีแล้วผมไม่รู้ครับ)

ตัวนี้เห็นด้วยครับ เปิด Dual Minitor แล้วจะยกเลิกไม่ได้ ต้องปิดโปรแกรมแล้วเข้าใหม่อย่างเดียว

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2007, 12:10:32 น. »

ตัวนี้เห็นด้วยครับ เปิด Dual Minitor แล้วจะยกเลิกไม่ได้ ต้องปิดโปรแกรมแล้วเข้าใหม่อย่างเดียว

click mouse ขวาที่จอ 2 (TV) แล้วเลือก Close

mildly

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2007, 12:32:33 น. »

click mouse ขวาที่จอ 2 (TV) แล้วเลือก Close

มันไม่มีจอ 2 ครับ พอเปิดแล้วมันจะเข้า Full Screen ไปเลยครับ เลือกเมนูก็ไม่ได้เพราะมันจะสีจางไปเลย

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2007, 12:43:27 น. »

มันไม่มีจอ 2 ครับ พอเปิดแล้วมันจะเข้า Full Screen ไปเลยครับ เลือกเมนูก็ไม่ได้เพราะมันจะสีจางไปเลย

ต้อง click ที่จอที่ 2 ครับ click ที่จอ หลักจะไม่ได้