ผู้เขียน หัวข้อ: ๒๐ มกราคม ๒๕๕๖ ปากแดงข้างละใบกับลานทุ่งศรีเมืองอุดรธานี  (อ่าน 32061 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL4C9D39B0(X-men)
Re: ๒๐ มกราคม ๒๕๕๖ ปากแดงข้างละใบกับลานทุ่งศรีเมืองอุดรธานี
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 09:28:19 น. »
ผมคนบ้านนอก  หูและรสนิยมก็บ้านนอก  ไม่ขอวิจารย์ถึงรสนิยมและความชอบของใคร

แต่ถ้าต้องการแค่ความดัง  และความไกลให้ครอบคลุมฝูงชนมากที่สุด   ผมขอเสนออีกหนึ่งทางเลือก

สองใบหมื่น  แอมหน้าลายอีกตัว   ตั้งสูงๆดังไกลเป็นกิโลหมอนพฟันธง    ไม่ได้ตีรวนใครน๊ะครับ  :hap3: :hap3: :hap3:

(....)
สู้อันนี้ไม่ได้หรอกหมอ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
Re: ๒๐ มกราคม ๒๕๕๖ ปากแดงข้างละใบกับลานทุ่งศรีเมืองอุดรธานี
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 09:34:17 น. »
ผมว่ากระทู้นี้ น่าจะเป็นประโยชน์สำหรับผู้ใช้งาน...อย่างเราๆ ท่านๆ...เพราะเว็บนี้เป็นเว็บ คาราโอเกะ ไม่ใช่เว็บขายเครื่องเสียง.... แต่เผอิญไม่เหมาะสมสำหรับพ่อค้า และผมก็ไม่ใช่พ่อค้าโดยตำแหน่ง ก็เลยไม่ค่อยมีปัญหา...ดีก็ว่าดี ไม่ดีก็ว่าไม่ดี ผมรับได้...จริงๆ แล้ว...มันก็มีสินค้าอีกหลายยี่ห้อครับ... ;D

*** จริงๆ จุดประสงค์ของห้องแสดงผลงานวงดนตรีและเครื่องเสียง ก็เพื่อให้สมาชิกที่ใช้งาน XtremeKaraoke ที่ถูกต้อง..มีโอกาสเผยแพร่ รูปภาพ หรือโฆษณาตัวเอง เพื่อนำเสนอแก่สาธารณชน หรือลูกค้า เพื่อเป็นตัวเลือก.... ไม่ใช่การผูกขาด ว่าของใคร คนใดคนหนึ่ง หรือยี่ห้อใด ยี่ห้อหนึ่ง....เคยคุยกันด้วยซ้ำว่า ถ้าไม่ใช่ลูกค้า Xtreme จะไม่มีสิทธิ์ โฆษณา หรือลงรูปภาพใดๆ ทั้งสิ้น...ทั้งนี้ เพื่อเป็นการบริการแก่สมาชิก เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในนี้ครับ.... พิจารณาดูวัตถุประสงค์ของเจ้าของกระทู้อีกทีครับ... ;D

JAMPA_ZOUNDMAN

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 09:35:04 น. »
...ไม่ได้เกี่ยวกับว่าใครเปนคนตั้งกระทู้นะคับ อย่าเข้าใจผิด...อย่าเบี่ยงประเด็น...มิฉะนั้ยก้อตั้งกระทู้แร๊วล๊อดไว้เรยสิคับ...ถ้าไม่อยากฟังความคิดเห็นของท่านอื่นๆ...
...ผมนะกล้าไปทุกที่ อย่ามาท้ามั่วซั่วคับ คุณหมอบ้านนอก ที่พิษณุโลกก้อได้ ไม่เคยเกี่ยง ...
...แค่คุยกันว่า ความครอบคลุมพื้นที่ กับลำโพงข้างละใบ มันเปนไปได้ยาก...
...คุณยังไม่เปิดใจ แร๊วจะมาถามหาควาจริงใจจากคนอื่นๆได้อย่างไร...
...เอาความเปนจริงที่อ้างถึงได้ มาคุยกันสิคับ คนอ่านจะได้มีความรู้ความเข้าใจในงานระบบเสียงมากขึ้น...
...ว่าระบบพื้นฐานของลำโพงไลน์อะเร่ย์ที่แท้จริงมันเปนอย่างไร...
...คนอ่านที่เค้าอ่าน เค้าจะได้ใช้วิจารณญาณในการรับรู้ว่าข้อมูลที่แท้จริงเปนอย่างไร...
...อนึ่ง ผมไม่ได้เข้าข้างใคร เพียงแต่ว่าอยากให้คนอ่านรับรู้ถึงข้อมูลที่แท้จิงและครบถ้วนบ้างก้อเท่านั้น...
...ขอโทษตายอดด้วย ผมไม่ได้อยากให้เป็นแบบนี้เรยจิงๆ น้าก้อรู้สันดานผม...

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 09:42:47 น. »
...ไม่ได้เกี่ยวกับว่าใครเปนคนตั้งกระทู้นะคับ อย่าเข้าใจผิด...อย่าเบี่ยงประเด็น...มิฉะนั้ยก้อตั้งกระทู้แร๊วล๊อดไว้เรยสิคับ...ถ้าไม่อยากฟังความคิดเห็นของท่านอื่นๆ...
...ผมนะกล้าไปทุกที่ อย่ามาท้ามั่วซั่วคับ คุณหมอบ้านนอก ที่พิษณุโลกก้อได้ ไม่เคยเกี่ยง ...
...แค่คุยกันว่า ความครอบคลุมพื้นที่ กับลำโพงข้างละใบ มันเปนไปได้ยาก...
...คุณยังไม่เปิดใจ แร๊วจะมาถามหาควาจริงใจจากคนอื่นๆได้อย่างไร...
...เอาความเปนจริงที่อ้างถึงได้ มาคุยกันสิคับ คนอ่านจะได้มีความรู้ความเข้าใจในงานระบบเสียงมากขึ้น...
...ว่าระบบพื้นฐานของลำโพงไลน์อะเร่ย์ที่แท้จริงมันเปนอย่างไร...
...คนอ่านที่เค้าอ่าน เค้าจะได้ใช้วิจารณญาณในการรับรู้ว่าข้อมูลที่แท้จริงเปนอย่างไร...
...อนึ่ง ผมไม่ได้เข้าข้างใคร เพียงแต่ว่าอยากให้คนอ่านรับรู้ถึงข้อมูลที่แท้จิงและครบถ้วนบ้างก้อเท่านั้น...
...ขอโทษตายอดด้วย ผมไม่ได้อยากให้เป็นแบบนี้เรยจิงๆ น้าก้อรู้สันดานผม...

เจตนาผม... แสดงออกมาตั้งแต่กระทู้ก่อนนี้แล้วครับ...ขออภัยอีกครั้ง ถ้ามันลูกทุ่งไปหน่อย อาจจะดูไม่ดีในสายตาของผู้หลักผู้ใหญ่ ในวงการหลายๆท่าน...ไปขัดกับหลักทฤษฎีที่เคยๆ เป็นมา....ขอบพระคุณทุกๆ ท่านที่ช่วยชี้แนะครับ ไม่ได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่น...เคารพทุกความคิดเห็นครับ...ไม่เครียดครับ... :thank1: :flower:

*** ไม่ต้องลบ...ห้ามลบ...กระทู้นี้น่าจะฮอท...การโพสต์ หรือตั้งกระทู้ ทุกคนสามารถแสดงความคิดเห็นได้ ไม่มีใครถูก ใครผิด...คนอ่าน ก็แค่ ผ่านมา แล้วก็ผ่านไป...เจตนา แต่ละคนเป็นยังไง..ก็น่าจะพอรู้ และเข้าใจกันได้ ไม่เครียด หรือซีเรียส....เก็บไว้อ่าน ในอนาคต...เผื่อใครจะย้อนกลับมาอ่านดูกระทู้ของตัวเอง..... ???

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 09:46:13 น. »
พิมพ์ ซะยาว ลบทิ้งไปแล้ว

ไปกันใหญ่...

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 09:53:15 น. »
อย่าพากันเข้ารกเข้าพงนะ กูรู และกูลองทั้งหลาย..

ออกไปทำงานในตัวเมืองอุบลฯก่อน ว่างเดี๋ยวเข้ามาอ่าน.. ;D

หวังว่าทุกท่านที่อ่านคงวิเคราะห์กันได้นะครับ.. :thank1:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 09:57:41 น. »
มันดีครับ....ชอบ  :th2: :th2: :th2:  หลากหลายความคิด...

แต่อย่าถือโทษโกรธเคืองกัน    น้องผมก็อาจโอเวอร์แอคติ้งกันนิดหน่อย  ตามธรรมดาของคนที่เจออะไรถูกใจ  ซึ่งมันอาจจะขัดกับสิ่งที่หลายๆคนพบและเห็นมา

แต่อย่างไรก็ตาม....ผมเชื่อว่าคงมีไม่กี่คนหรอกที่อ่านกระทู้ของน้องผมสองสามคนนี้แล้วหลงเชื่อ  ตัดสินใจควักเงินซื้อมาใช้โดยไม่ได้ฟังเสียง

ส่วนใหญ่...ลองแล้วทั้งนั้น  เมื่อชอบ...การตัดสินใจก็เกิดขึ้น   จะไปบอกว่าไอ้สิ่งที่เขาชอบนั่นมันไม่ถูกก็ไม่ได้  ก็มันชอบอ่ะ   ไม่งั้นผู้หญิงไทยคงแห้งเหี่ยวกันเป็นส่วนใหญ่เพราะไร้คนชอบ

เอาเป็นว่า....คนขายก็มีหน้าที่เสนอคุณสมบัติและความสามารถของสินค้าไปตามที่ตัวเองทำเป็นธุรกิจ  จะโม้มั่งหรือจริงมั่งคนอ่านจะแยกแยะได้เอง  

ส่วนคนที่ซื้อไปใช้  ถ้าชอบก็บอกความชอบของตัวเราเองแต่พองาม  อย่าให้มากจนกลายเป็นการช่วยเชียร์แบบเสื้อสีๆ  ดีไม๊ครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 10:03:10 น. »
มันดีครับ....ชอบ  :th2: :th2: :th2:  หลากหลายความคิด...

แต่อย่าถือโทษโกรธเคืองกัน    น้องผมก็อาจโอเวอร์แอคติ้งกันนิดหน่อย  ตามธรรมดาของคนที่เจออะไรถูกใจ  ซึ่งมันอาจจะขัดกับสิ่งที่หลายๆคนพบและเห็นมา

แต่อย่างไรก็ตาม....ผมเชื่อว่าคงมีไม่กี่คนหรอกที่อ่านกระทู้ของน้องผมสองสามคนนี้แล้วหลงเชื่อ  ตัดสินใจควักเงินซื้อมาใช้โดยไม่ได้ฟังเสียง

ส่วนใหญ่...ลองแล้วทั้งนั้น  เมื่อชอบ...การตัดสินใจก็เกิดขึ้น   จะไปบอกว่าไอ้สิ่งที่เขาชอบนั่นมันไม่ถูกก็ไม่ได้  ก็มันชอบอ่ะ   ไม่งั้นผู้หญิงไทยคงแห้งเหี่ยวกันเป็นส่วนใหญ่เพราะไร้คนชอบ

เอาเป็นว่า....คนขายก็มีหน้าที่เสนอคุณสมบัติและความสามารถของสินค้าไปตามที่ตัวเองทำเป็นธุรกิจ  จะโม้มั่งหรือจริงมั่งคนอ่านจะแยกแยะได้เอง  

ส่วนคนที่ซื้อไปใช้  ถ้าชอบก็บอกความชอบของตัวเราเองแต่พองาม  อย่าให้มากจนกลายเป็นการช่วยเชียร์แบบเสื้อสีๆ  ดีไม๊ครับ

line array systems หลักๆ ที่ผมทราบมันน่าจะมีแค่ ให้เสียงครอบคลุมพื้นที่เหมือนฟังจากลำโพงตัวเดียว กระมังหมอ
อืม...กระทู้แสดงผลงานนี้ ยาวดีวุ๊ย

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 10:03:25 น. »

เดี๋ยวเค้าก็ว่าเชียร์ปากแดงอีกหร๊อก...มาซะแดงแถือกเลย...เปลี่ยนเป็นสีน้ำเงินก็ได้นะ.. ;D ;D ;D :flower:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 10:27:19 น. »
line array systems หลักๆ ที่ผมทราบมันน่าจะมีแค่ ให้เสียงครอบคลุมพื้นที่เหมือนฟังจากลำโพงตัวเดียว กระมังหมอ
อืม...กระทู้แสดงผลงานนี้ ยาวดีวุ๊ย

ไม่แปลก  ลำโพงผมคู่เดียวก็ดังไกลกว่า20กิโล  ผมยังไม่คุยเลย

(งานเมื่ออาทิตย์ก่อน สมาชิกอยู่ห่างกว่า20กิโล  โทรมาหาผมบอก   พี่พูดอะไร ไม่ค่อยได้ยิน  เสียงลำโพงมันดังกลบหมด)

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 10:28:18 น. »
อ่านมาตั้งแต่หน้า1-4 ผมสรุปได้ 2 ประเด็นคือ

1. หลักการทฤษฎี ของไลน์อาเรย์ ก็คือ ข้างละ4ใบ แต่ว่าเอามาตอเดียวหรือข้างเดียว 4 ใบก็ยังไม่ถือว่าเป็นไลน์อาเรย์ (ฟังมาจาก อ.แอ๊ด )
2. หลักการฟังจากหูฟังและความรู้สึกของคนฟัง อันนี้อยู่ที่ความพอใจของคนนั้นๆซึ่งอาจจะผิดหลักอยู่บ้างก็แล้วแต่คนจะคิดว่าผิดหลักไหน

ผมว่ากระทู้นี้ได้ความรู้เพิ่มจากกูรู เครื่องเสียงหลายๆท่าน  ฉะนั้นทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ก็ต้องใช้วิจารณญาณ ด้วยครับ กรุณาอย่าเปิดประเด็นอื่น ครับ :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มกราคม 2013, 10:31:24 น. โดย ป.เปี๊ยก บางปู »

ออฟไลน์ นาย P-SOUND

• ระดับ 3
  • *
  • 9EE0BACA สไปเดอร์แมน
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 10:35:28 น. »
แอบมาอ่าน......................................

แอบมาดู..........................................

แอบมาหาความรู้................................

เพราะผมยังเป็นเด็กตัวน้อยๆในวงการ.......

:thank1: :thank1: :thank1: 

:beer: :beer: :beer: :beer: :beer:

ขอบคุณทุกความคิดเห็น....นะคร้าบบบบบบ

นาย พี.ซาวด์ บ้านหม้อ  081-8479281,081-6969281,089-8969281

JAMPA_ZOUNDMAN

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 10:42:06 น. »
...ชอบพี่นพคับ พูดได้ตรงมาก นี่แหระเสน่ห์ของพี่ ขอบคุณครับ...
...ตามพี่ ป.เปี๊ยก คับ ก้อแค่อยากจะบอกให้เข้าใจแค่นั้นเอง...
...ขอโทษพี่นายด้วย ผมไม่ได้มีเจตนาอย่างอื่น เพียงแค่ขอให้อย่าเว่อ จนเปนโฆษณาชวนเชื่อ พอแระคับ...
...ฉะนั้นอย่าพงผมเข้ารกเข้าพง...เพราะผมเข้าไปแร๊ว ออกยาก...

ออฟไลน์ สุข MD

• ระดับ 3
  • *
  • 5D011516
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 10:56:15 น. »
ขออนุญาต นั้งอ่าน นั้งฟังด้วยครับ

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 11:03:17 น. »
ขออนุญาต นั้งอ่าน นั้งฟังด้วยครับ
ตามนั้น....
เคารพทุกความเห็น
เป็นประโยชน์ในการเสพข้อมูล
 :happy: :th2: :flower: :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มกราคม 2013, 11:38:18 น. โดย Batman »

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 11:36:45 น. »

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 11:41:02 น. »

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 12:05:40 น. »

ไปดูกระทู้ตัวเองยัง   :sadism: :sadism:

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=75036.msg943782#msg943782

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 12:06:37 น. »
น้ากำลังบอกว่าสองสามคนนี้ไม่น่าเชื่อถือใช่มั้ย... :sadism: :hap3:

อ้าว...หาเรื่องตูอีกแล้ว......คนอื่นผมไม่กลัวเท่าไหร่

เจ้าโป่งอย่างมากมันก็ยิ้มๆ

เจ้าชาติอย่างมากเจอกันมันก็พูดใส่หน้า

แต่ถ้าเจ้าหนึ่ง.........................ตาลายแท้..............นึกแล้วสยอง   :strom: :strom:

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 12:18:29 น. »
โดนพาดพิง..........ไม่ได้ท้าทายใครตรงไหน.........ตรงไหนที่ท้าท้าย ครับ.......แค่บอกเราพี่น้องกัน ใครมีของดี ก็เอามาลองกัน..
.ไม่ได้ชวน เจ้าของ คนขาย คนนำเข้า มาสักหน่อย ของก็ของเรา พี่น้องเราที่มีที่ซื้อมาแล้ว ....ลองกันแบบพี่แบบน้อง ....
......ถ้าลองแล้ว มันเป็นไง..แล้วเลิกใช้ของไม่ดี......ถ้ามีดีกว่า...ปากแดง....ก็ไปใช้สนับสุนนตัวนั้น.....ในฐานะผู้ใช้.......ผมก็จะขายปากแดงทิ้ง แล้วไปใช้ตัวนั้นไง.....เข้าใจไรผิดไหมครับพี่ชาย

...เราไม่ได้ พ่อค้า แต่เรามัน พี่น้อง หรือ ว่าไม่ใช่.............
......เมื่อก่อน ผมขายลำโพง ยี่ห้อหนึ่ง.......2 ปีที่ผ่่านมา ทำยอดได้หลายล้าน.....หลายๆคน คงเห็นประสบการณ์์นั้น.
...และวันหนึ่ง ของดี แต่มันห่วยเรื่องบริการ ...ผมก็เลิกขาย......และสัญญาว่าไม่ขายอะไรอีกเลย..และบอกทุกคนว่าไม่ขายแล้วมันห่วย...จริงไหมถามทุกคนที่ซื้อไปได้
...ส่วนปากแเดง ผมฐานะ คนใช้ คนเสีย ตังค์
.....เลยชวนเราในฐานะ พี่น้อง ไม่ได้ท้าลองท้าชน กับใคร...(คิดดีๆ) นะครับ..
...มาช่วยกันหาของดีมาใช้.......ผิดหรือ ที่พี่น้อง เราจะมาเลิกโง่ ใช้ของไม่ดี....อย่าใช้ อารมณ์ นะครับ เราพี่น้องกันทั้งนั้น...
... หรือไม่จริง.....พี่น้อง เพื่อนฝูง ที่จริงใจ เขาไม่ทำร้ายหรือ ฆ่ากันหรอกครับ...หรอกจากว่าเราไม่ใช่พี่น้องกันจริงๆ และมีผลประโยชน์ แอบแฝง นั่นแหละ  จบ......ข่าว

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 12:30:26 น. »
โดนพาดพิง..........ไม่ได้ท้าทายใครตรงไหน.........ตรงไหนที่ท้าท้าย ครับ.......แค่บอกเราพี่น้องกัน ใครมีของดี ก็เอามาลองกัน..
.ไม่ได้ชวน เจ้าของ คนขาย คนนำเข้า มาสักหน่อย ของก็ของเรา พี่น้องเราที่มีที่ซื้อมาแล้ว ....ลองกันแบบพี่แบบน้อง ....
......ถ้าลองแล้ว มันเป็นไง..แล้วเลิกใช้ของไม่ดี......ถ้ามีดีกว่า...ปากแดง....ก็ไปใช้สนับสุนนตัวนั้น.....ในฐานะผู้ใช้.......ผมก็จะขายปากแดงทิ้ง แล้วไปใช้ตัวนั้นไง.....เข้าใจไรผิดไหมครับพี่ชาย

...เราไม่ได้ พ่อค้า แต่เรามัน พี่น้อง หรือ ว่าไม่ใช่.............
......เมื่อก่อน ผมขายลำโพง ยี่ห้อหนึ่ง.......2 ปีที่ผ่่านมา ทำยอดได้หลายล้าน.....หลายๆคน คงเห็นประสบการณ์์นั้น.
...และวันหนึ่ง ของดี แต่มันห่วยเรื่องบริการ ...ผมก็เลิกขาย......และสัญญาว่าไม่ขายอะไรอีกเลย..และบอกทุกคนว่าไม่ขายแล้วมันห่วย...จริงไหมถามทุกคนที่ซื้อไปได้
...ส่วนปากแเดง ผมฐานะ คนใช้ คนเสีย ตังค์
.....เลยชวนเราในฐานะ พี่น้อง ไม่ได้ท้าลองท้าชน กับใคร...(คิดดีๆ) นะครับ..
...มาช่วยกันหาของดีมาใช้.......ผิดหรือ ที่พี่น้อง เราจะมาเลิกโง่ ใช้ของไม่ดี....อย่าใช้ อารมณ์ นะครับ เราพี่น้องกันทั้งนั้น...
... หรือไม่จริง.....พี่น้อง เพื่อนฝูง ที่จริงใจ เขาไม่ทำร้ายหรือ ฆ่ากันหรอกครับ...หรอกจากว่าเราไม่ใช่พี่น้องกันจริงๆ และมีผลประโยชน์ แอบแฝง นั่นแหละ  จบ......ข่าว

ว่าแล้วววววววววววววววว   :bla: :bla: :bla: :bla:

• **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 12:38:51 น. »
พี่นพ.... ???....ผมมันน่ากลัวตรงไหนพี่  :cry: ...........น้องชายพี่คนนี้.......พักกายและใจ.....ในบ้านนี้กี่ปี.........
......ผมว่าผมไม่เคยเอาเปรียบใคร......นะครับ...รักจริงใจทุกคน แต่โดนตลอด....
....อยาก....รับใช้ช่วยเหลือ..............อย่างเต็มที่......คิดว่าไม่กี่ปี ก็ตาย.......รักทุกคนจริงใจ ทุกคน เจออะไรก็เยอะ.
..
....ทั้งสุข และทุกข์.....แล้วเรื่องลำโพง บ้าๆบอๆ มันเป็นไงนี่....เสียตังค์ซื้อเขามาทั้งนั้น....คนขายนั่งยิ้ม คนใช้ เสียตังค์ มานั่ง เป็นเดือดเป็นแค้นกัน.....
..บ้านเราหลังนี้ มีเยอะครับ......ผู้ใหญ่ระดับผู้บริหาร หรือ คนที่เก่งจริงๆ ไม่ออกตัวก็เยอะ หลายๆคน ด้วยซ้ำในบ้านนี้ ....ที่ยัง ไม่ถือยศ ตำแหน่ง คิดว่าพี่กันน้องกัน..โครตได้ใจ....
...ยังพูดเลย น้องหนึ่ง พูดไร พี่เชื่อหมด......(มาเชื่อผมทำไม ผมพูดไปตามประสา ( พี่เขาคงวัดจากความจริงใจ) ไม่อยากเอ่ยชื่อท่านั้น.........พี่เขาคงรู้ตัว...)

...ผมถามผมพูดผิดตรงไหน พี่ๆ ที่เป็นผู้ใหญ่ ด่า  บอกกล่าวแนะนำ เลย...ไม่โกรธ ด้วย....ผมมันใจๆ อยู่แล้ว.....มากลัว ผมทำไม พี่นพ....

.....เรามานั่ง....กลัวความจริง กลัว ความไม่จริงใจ ดีกว่าพี่.............ผมมันแค่ หมอบ้านนอก ปากตรงกับใจ และปากหมา เท่านั้นเอง................

ห้ามลบ.............ใครลบ..................ไม่ใช่พี่ น้องผม.....
....สมัยนี้ โลกมันเปลี่ยนไปแล้วครับ ทฤษฎี โลก ....แบน....มัน ยัง กลายเป็นโลก ....กลม......
 โลกกลยมยังจะกลายเป็น โลก ......อะไรอีกสารพัด........แต่มันจะไม่มีโลก ให้อยู่ ก็ ตรง ที่ โลกที่ไร้ความจริงใจนี่แหละครับ.
.................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มกราคม 2013, 13:35:38 น. โดย หมอบ้านนอก »

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 12:41:43 น. »
หมอนพตาไม่ดี (แก่) ที่ว่าน่ากลัวคือตัวหนังสือหมอหนึ่งนั่นแหล่ะ อ่านแล้วปวดตา  :hit:

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 12:42:50 น. »
พี่นพ.... ???....ผมมันน่ากลัวตรงไหนพี่  :cry: ...........น้องชายพี่คนนี้.......พักกายและใจ.....ในบ้านนี้กี่ปี.........
...ผมถามผมพูดผิดตรงไหน พี่ๆ ที่เป็นผู้ใหญ่ ด่า  บอกกล่าวแนะนำ เลย...ไม่โกรธ ด้วย....ผมมันใจๆ อยู่แล้ว.....มากลัว ผมทำไม พี่นพ....

.........กลัวความจริง กลัว ความไม่จริงใจ ดีกว่าพี่.............ผมมันแค่ หมอบ้านนอก ปากตรงกับใต และปากหมา เท่านั้นเอง................

ห้ามลบ.............ใครลบ..................ไม่ใช่พี่ น้องผม...................

อูยยยยยยยย

• **
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 12:51:59 น. »
อูยยยยยยยย

อ้าว...............ป๋า เป็นไร....... :cry:........ผมทำไร ป๋า อีกเนี่ย ร้องอุ๊ยยยยยยยยยยยย เชียว......ผมผิดอีกแล้วไงเนี่ย..... :cry:...