ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นหนึ่ง-พิดโลก (รวมผลงาน)...เมื่อวาน...ใจเกินร้อย แต่ร่างกายยามไม่ไหว แย่จริงๆ  (อ่าน 58050 ครั้ง)

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
      ผมอยู่ตาก ไปทางไหนใกล้ที่สุดครับหมอ ปากแดงชุดเล็กก็ฟังมาแล้ว อยากฟังปากแดงออกชุดใหญ่บ้าง  :th2:  :th2:
       สำหรับสมาชิกที่สนใจ  " soundfont ทางเลือกใหม่ " พบกันได้ที่หน้างานครับ  :thank1:  :thank1:  :thank1:
ออก สุโขทัย มาดีสุดครับ เส้น คีรีมาศ ก็ๆได้ครับผม

• **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
ไปสาบ๊ออออ  อิอิ
มาเลย จะเลี้ยงหนม.....มาช่วยปรับ ช่วยจูน อีกหน่อยคงลงตัวกว่าเดิม เพราะพี่มาทีไรเสียงดีขึ้น ผิดหู จนคนทักว่าไปทำไรมา. :th2:...5555...

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
ออก สุโขทัย มาดีสุดครับ เส้น คีรีมาศ ก็ๆได้ครับผม

แล้วชุมทางเขาชุมทองไปทางไหนครับ.. :hap3: ;D

• **
แล้วชุมทางเขาชุมทองไปทางไหนครับ.. :hap3: ;D
ง่ายนิดเดียวครับพี่......มุ่งหน้าปัตตานี ไปนราธิวาส...แล้วเลี้ยวขวาเข้าปาดังเบซา......แถวๆนั้นถามทางเลยครับ...เขาจะบอกต่อ เองว่า.......ไป......ซะ...5555

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
มาเลย จะเลี้ยงหนม.....มาช่วยปรับ ช่วยจูน อีกหน่อยคงลงตัวกว่าเดิม เพราะพี่มาทีไรเสียงดีขึ้น ผิดหู จนคนทักว่าไปทำไรมา. :th2:...5555...

หูไม่ดีน่ะสิ  อิอิ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
ไปกันรึยังครับ...ผมกำลังจะออกเดินทาง...

ไปด่านซ้าย.... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ J_matt

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 7EE34230 K.กุ้ง หญ.
ง่ายนิดเดียวครับพี่......มุ่งหน้าปัตตานี ไปนราธิวาส...แล้วเลี้ยวขวาเข้าปาดังเบซา......แถวๆนั้นถามทางเลยครับ...เขาจะบอกต่อ เองว่า.......ไป......ซะ...5555

หรือไม่ก้อแวะยะลาด้วยก้อได้ครับ...ยินดีต้อนรับ..และบริการทุกท่าน....แล้วจะพาไปกินปลาเผาที่อร่อยครับ... :happy:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ไปกันรึยังครับ...ผมกำลังจะออกเดินทาง...
ไปด่านซ้าย.... ;D ;D ;D

ออกงานอยู่ครับเลิกบ่ายโมง  ต่อด้วยงานอีกเย็นนี้ครับ  ปากแดงสองใบกับซับ 18 สองใบ  แอมป์ตัวเดียวครับ  จบ ๆๆๆๆ

• **
ออกงานอยู่ครับเลิกบ่ายโมง  ต่อด้วยงานอีกเย็นนี้ครับ  ปากแดงสองใบกับซับ 18 สองใบ  แอมป์ตัวเดียวครับ  จบ ๆๆๆๆ
:th2: :th2: :th2:
เคยเจอไหม.....พี่ชาย......วันนี้ จะแห่นาคเข้าโบสถ์..บ่ายโมง ตรง...เวลา..12.30 น.เจ้าภาพสั่ง.... บอกหมอหนึ่งเลิกเลยนะ..... :D....เราชอบๆๆๆๆๆ
แต่......คนเต้น...ไม่ยอมหนี จากหน้าเวที....จะเลิกก็ไม่ให้เลิก.....ทั้งที่ร้อนก็ ร้อน โคตะระๆ..ขบวนก็ไม่ไปตั้งกัน..ต้องต่อรองกัน อีก 3 เพลง 5 เพลง ....
เวลาก็เลยแล้ว......แตรวงก็เป่ารอแล้ว......ไม่ยอมเลิกขอ 13.00 น.....ท้ายสุด  ประกาศ อ้อนวอน สงสารเจ้าภาพ....จึงยอมกัน....555
....แจกนามบัตรที่มีอยู่ เกือบ 20 ใบ หมดเกลี้ยง..(สงสัยขอไปเผาทิ้ง5555)....เห็นเด็กๆบอกยืนจดเบอร์หน้าเวที อีก หลายคน.....5555.......
.....ติดต่องานทันที หน้างาน เรียกลงเวที จองงานต่อเลย  4 เจ้าภาพ ... รับได้  3 งานแบบไม่มีเงื่อนไข ส่วนอีก 1 งาน อีกงานรอลุ้น ว่าจะรับเงื่อนไขเราไหม......
......ต้องให้เราเลิกก่อนเที่ยง....เพราะต่องานเย็น ที่กำแพงเพชร..........

....ต้องขอบคุณ......ท่าน อ.วรวุฒิ ที่อุตส่าห์ขับรถ มาจากตาก เพื่อมาหาข้อบกพร่องจากงานจริงๆ ของจริงๆ.
ผลการทดสอบ...SF....ท างเลือกใหม่.นั้นเป็นตัวใหม่ที่ อาจารย์  เตรียมอัพเดต  แต่ของ อิสานอินเตอร์-น้องไพศาล และ ไลฟ์ มิกซ์ 5.2 พี่เปี๊ยก บางปู เจ้าเดิมๆ....
เลือกชิ้นดนตรี ตามความชอบจากน้ำเสียง ทั้ง 3 ตัว เสียงดนตรีประเภทไหน...ใช้ SF ตัวไหน เลือกเปลี่ยนไปมาทั้ง 3 ตัว....แล้วเลือกที่ชอบที่ใช่ (จริตใครจริตมัน)
จนพอใจ แล้วทดสอบ เพลงจริงๆ ทุกตระกูล แล้วปรับมิกซ์ ที่โปรแรกม เอ๊กทรีมเรา ตามชอบไหนดังไหนเบา.......ส่วน อ.วรวุฒิ ท่านก็เดินไปเดินมา.... แกเดิน รอบงาน วัดโน่น วัดนี่ เอาโน่นมาจับ มาวัด
จดๆๆๆ....วิ่งมาบน เวที ขอดู การตั้งค่านั่น ค่านี่....สารพัด....แบบหนุกหนาน......ผลสุดท้าย ใช่สำหรับผมที่พอใจถึงมากที่สุด แต่....อ. แก...บอกต้องปรับหใม่บางตัวบางเสียง...ให้ลงตัวก่อนอัพให้ลุกค้าเก่าและใหม่.....

ปล. ผมใช้เวอร์ชั่น ล่าสุด 161 + การ์ด EMU1212ePCI + SF...-ของทั้ง 3 ท่าน......ทุกคน ลงความเห็น ดีที่สุดเท่าที่ผมเคยเล่นมา ตลอด 5-6 ปี...ส่วนคนนอกที่เป็นนักดนตรี เล่นวงอื่น(มือคีย์บอร์ด) มาส่งแฟนมาช่วยผมร้องเพลง....เห็นอ. และ ทีมงานผมมาเล่าให้ฟังว่า.......ซาวน์ด ดนตรี หมอ สุดยอดๆ เหมือนเล่นสดเลย ...เขาทำได้ไง......น่านดิ ทำได้ไง.........ไม่ลับ ถ้าอยากรู้ ต้องฟัง ต้องเรียนรู้ ....ไม่มีอะไรในโลกนี้ดีพร้อมทุกอย่าง...ไม่มีอะไรในโลกนี้ที่ดีที่สุด......แต่เรา...ทำดีของเราให้สุดๆ หรือยังเท่านั้นเอง......เอวัง...สำหรับวันนี้.นอนก่อน พรุ่งนี้งานด่วนเข้ามา.......ราตรีสวัสดิ์  :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 มีนาคม 2013, 23:58:50 น. โดย หมอบ้านนอก »

ออฟไลน์ ทิวปาร์ตี้มิวสิค

• ระดับ 4
  • *
  • 9656E450และ12973E52จากหนุ่มเมืองลำดวน
รู้สึกตัวหนังสือพี่หมอ จะไม่ค่อยมีสีสันนะวันนี้ ;D

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
รู้สึกตัวหนังสือพี่หมอ จะไม่ค่อยมีสีสันนะวันนี้ ;D

ให้เป็นแบบนี้แหละดีแล้ว   แบบเก่า  ปวดลูกกะตา

ออฟไลน์ โกโย่งพะงัน

• ระดับ 5
  • *
  • 95E75309 kung d4d

แกไม่มีเวลาเล่นสีครับเพราะไม่มีเวลา เมื่อคืนกว่าจะเลิกคุยธุระที่สำคัญที่สุดกับผมก็ปาเข้าไปเที่ยงคืนกว่าแล้วครับ สุดยอดครับ บอกว่าสุดยอดครับงานนี้.......มีเฮครับ มีเฮ... เฮ...................มีเฮขั้นเบื้องต้นนะครับ ยังไมถึงที่สุด555

ออฟไลน์ walrawouth

• ระดับ 3
  • *
  • HL-562AAD1B อ.เสริม
:th2: :th2: :th2:
เคยเจอไหม.....พี่ชาย......วันนี้ จะแห่นาคเข้าโบสถ์..บ่ายโมง ตรง...เวลา..12.30 น.เจ้าภาพสั่ง.... บอกหมอหนึ่งเลิกเลยนะ..... :D....เราชอบๆๆๆๆๆ
แต่......คนเต้น...ไม่ยอมหนี จากหน้าเวที....จะเลิกก็ไม่ให้เลิก.....ทั้งที่ร้อนก็ ร้อน โคตะระๆ..ขบวนก็ไม่ไปตั้งกัน..ต้องต่อรองกัน อีก 3 เพลง 5 เพลง ....
เวลาก็เลยแล้ว......แตรวงก็เป่ารอแล้ว......ไม่ยอมเลิกขอ 13.00 น.....ท้ายสุด  ประกาศ อ้อนวอน สงสารเจ้าภาพ....จึงยอมกัน....555
....แจกนามบัตรที่มีอยู่ เกือบ 20 ใบ หมดเกลี้ยง..(สงสัยขอไปเผาทิ้ง5555)....เห็นเด็กๆบอกยืนจดเบอร์หน้าเวที อีก หลายคน.....5555.......
.....ติดต่องานทันที หน้างาน เรียกลงเวที จองงานต่อเลย  4 เจ้าภาพ ... รับได้  3 งานแบบไม่มีเงื่อนไข ส่วนอีก 1 งาน อีกงานรอลุ้น ว่าจะรับเงื่อนไขเราไหม......
......ต้องให้เราเลิกก่อนเที่ยง....เพราะต่องานเย็น ที่กำแพงเพชร..........

....ต้องขอบคุณ......ท่าน อ.วรวุฒิ ที่อุตส่าห์ขับรถ มาจากตาก เพื่อมาหาข้อบกพร่องจากงานจริงๆ ของจริงๆ.
ผลการทดสอบ...SF....ท างเลือกใหม่.นั้นเป็นตัวใหม่ที่ อาจารย์  เตรียมอัพเดต  แต่ของ อิสานอินเตอร์-น้องไพศาล และ ไลฟ์ มิกซ์ 5.2 พี่เปี๊ยก บางปู เจ้าเดิมๆ....
เลือกชิ้นดนตรี ตามความชอบจากน้ำเสียง ทั้ง 3 ตัว เสียงดนตรีประเภทไหน...ใช้ SF ตัวไหน เลือกเปลี่ยนไปมาทั้ง 3 ตัว....แล้วเลือกที่ชอบที่ใช่ (จริตใครจริตมัน)
จนพอใจ แล้วทดสอบ เพลงจริงๆ ทุกตระกูล แล้วปรับมิกซ์ ที่โปรแรกม เอ๊กทรีมเรา ตามชอบไหนดังไหนเบา.......ส่วน อ.วรวุฒิ ท่านก็เดินไปเดินมา.... แกเดิน รอบงาน วัดโน่น วัดนี่ เอาโน่นมาจับ มาวัด
จดๆๆๆ....วิ่งมาบน เวที ขอดู การตั้งค่านั่น ค่านี่....สารพัด....แบบหนุกหนาน......ผลสุดท้าย ใช่สำหรับผมที่พอใจถึงมากที่สุด แต่....อ. แก...บอกต้องปรับหใม่บางตัวบางเสียง...ให้ลงตัวก่อนอัพให้ลุกค้าเก่าและใหม่.....

ปล. ผมใช้เวอร์ชั่น ล่าสุด 161 + การ์ด EMU1212ePCI + SF...-ของทั้ง 3 ท่าน......ทุกคน ลงความเห็น ดีที่สุดเท่าที่ผมเคยเล่นมา ตลอด 5-6 ปี...ส่วนคนนอกที่เป็นนักดนตรี เล่นวงอื่น(มือคีย์บอร์ด) มาส่งแฟนมาช่วยผมร้องเพลง....เห็นอ. และ ทีมงานผมมาเล่าให้ฟังว่า.......ซาวน์ด ดนตรี หมอ สุดยอดๆ เหมือนเล่นสดเลย ...เขาทำได้ไง......น่านดิ ทำได้ไง.........ไม่ลับ ถ้าอยากรู้ ต้องฟัง ต้องเรียนรู้ ....ไม่มีอะไรในโลกนี้ดีพร้อมทุกอย่าง...ไม่มีอะไรในโลกนี้ที่ดีที่สุด......แต่เรา...ทำดีของเราให้สุดๆ หรือยังเท่านั้นเอง......เอวัง...สำหรับวันนี้.นอนก่อน พรุ่งนี้งานด่วนเข้ามา.......ราตรีสวัสดิ์  :thank1:

สุดยอดกับความมันส์ ของปากแดงเล็กดีรสโต + SF....ทางเลือกใหม่ที่อัพเดทแล้วตอนนี้ และของ อิสานอินเตอร์-น้องไพศาล และ ไลฟ์ มิกซ์ 5.2 พี่เปี๊ยก บางปู เจ้าเดิมๆ.... สามกำลังประสานกัน เป็นที่มาของความมันส์ที่แขกไม่ยอมให้เลิก เจ้าภาพต้องมาขอร้องแขกให้เลิกเพราะได้เวลาแห่นาค เล่นเอานักร้องเสียงแหบแห้ง โดยเฉพราะอีตาหมอหนึ่งถึงกับเดี้ยง ลงเวทีมานั้งอ๊วกแตกเลยชมภาพกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 12:54:19 น. โดย walrawouth »

yadongsound

• บุคคลทั่วไป
สงสัยหมอหนึ่ง   เปลี่ยนเวอร์ชั่นใหม่ไร้สี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 12:24:54 น. โดย นิวัติ ยาดองมิวสิคซาวด์ »

yadongsound

• บุคคลทั่วไป
ที่ป้ายวงเป็นรูปใครครับหมอหนึ่ง

ออฟไลน์ เหน่ง หนองมน

• *
  • HL- 555A571E

• **
ขอบคุณครับ ...สำหรับกำลังใจที่ดี.....จากทุกๆคน แหมจะเหน็บจะแนมกันไปบ้าง....ก็รักหรอกจึงกัด.... :bla:..ทีใครทีมัน..... :mad245:.....คนมันก็ มีรมเหน็ด รมเหนื่อย กันบ้างดิ0..... :cry:
..เมื่อวานเกือบตาย......ตอนกลางคืน ยังอุตส่าห์....มีคนแก่ อยู่เกาะ......มากวนใจเวลาหลับเวลานอนอีก....(อ่ะย้อเย่น....555).... ;D...
...เรื่องซาน์ด ...ดนตรี....ผมไม่เคยคิดว่าตัวเองเก่ง.....เพราะพี่ๆหลายๆคน มาช่วยทำให้ดีขึ้น....ทั้งนั้น...เริ่มจาก หมอโป่งหรือเจ้าหนี้แสนดี -ทำให้ผมรู้จัก-และได้ใช้โปรแกรมเอ๊กทรีม / ต่อมา ท่านพี่วิทยา หรือ X-Men....และ ป๋าลำดวน ทำให้ผมรู้จัก กับ เพลงตระกูล EMK แทน NCN ...และเอา การ์ด E-MU 1212 มาทิ้งให้ผมลองใช้ จนติดใจจนถึงทุกวันนี้..... :thank1:
...ที่จุดประกาย การใช้ SF...คนแรก คือ หนุ่มเมืองน่าน...และจากนี้เอง ผมได้รู้จัก อ.วรุวฒิ ก็ทำให้ผมใช้หากินตั้งแต่ตั้งวง...เป็นหนึ่ง....จนถึงทุกวันนี้( ไม่เคยจ่ายตังค์ แกเลยสักบาท...ให้ก้ไม่เอา...) :thank1:...ขอบคุณครับ พี่ชาย สำหรับ GM-EE-TAK......ทางเลือกในใจอันดับต้นๆของผม.......ตาแก่เคยโสด......แนะนำการทำซาวน์ดแบบขั้นเทพ...แต่ผมปัญญา มันสมองไม่ถึง เสียงก็ยังห่วยอยู่ดี... :cry:......เดือดร้อนแกต้องขับรถมาทำให้ถึง-พิษณุโลก.....หลายครั้งหลายครา....จนล่าสุด.....ขั้นเทพ เทวดา แถวล่างขึ้นมาหน่อย  :thank1:....ป๋าแบทแมน....พี่บอยพิดโลก ......พี่มานพ...พี่ตายอด(กลัวเมืย).........พี่จ่ากอบ (รักเมีย).....พี่เปี๊ยก บางปู..พี่ไท พี่อมร และตระกูลพัทยา ..น้องไพศาล........ที่ลืมไม่ได้เลย อีตาหมอนพ-สุพรรณ(ปากคมยิ่งกว่ากรรไกร รพ.สต.) และคนนี้คนเดียว....ที่ด่าผมมากที่สุด....ตา ...โกแม....ว..  :mad245: .( กินเด็ก ).... ;D.....แต่ตอนนี้รวยกับหมอโป่ง
 ลืมน้องเฉยเลย ..และอีกหลายๆท่าน..ที่ไม่ได้เอ่ยนาม...ก็เป็นส่วนหนึ่ง ที่ทำให้ผมมีวันนี้ครับ.....ผมไม่ใช่คนเก่ง........และไม่เคยอวดเก่ง........เพราะไม่มีเก่งที่จะอวด.....แต่จะพยายาม ขอความรัก ความเมตตา และความรู้จากบ้านหลังนี้...ไปจนกว่า จะไม่มีอินเตอร์เนต...ให้เลย...หรือ แก่ตายเท่านั้นเอง...... :thank2: :thank2: :thank2: :thank2:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 13:21:53 น. โดย หมอบ้านนอก »

• **
.ตาลายเหมือนเดิมยังเอ่ย.....55555  :hap5:................ชอบใช่ไหมแบบนี้.....[blink]จัดไป..[/blink].ไปทำงานก่อนนะครับ..[/size]
และ...เป็นครั้งแรกในชีวิต จาก 6 ปีที่ผ่านมา..กลับ....เป็นหนึ่ง.....เล่นเมื่อวาน งานเดียว   มีเจ้าภาพโทรมาจาก งานเดียวกันที่ไปดูเราเล่นเมื่อวาน ...ถึง 6 เจ้าภาพ.... :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1:....[/b].
..วันนี้รับโทรศัพท์ ติดต่อ เวที แดนเซอร์ นักร้องจน ....อ๊วกจะแตกกว่าเมื่อวาน...
....สงสัย....ช่วงนี้หน้างาน...วงอื่นๆไม่ว่าง......เลยแย่งกันโทรหาเรา แหง๋ๆ....ไม่ใช่เล่นดีเด่ อะไรหรอก..
..เขาไม่มีใคร เลยหาเรา ต่างหากาใช่ไหมพี่น้องงงงงงงงงงงงง...5555 ยังไงก็เอาเนาะเงินใช้หรี้เขา ได้ตามกฎหมาย ;D....

• **
ที่ป้ายวงเป็นรูปใครครับหมอหนึ่ง

(....)
คุณ แอ๊ด เทวดา ครับ
:thank1: :thank1: :thank1: :thank1:

ใช่แล้วครับ..อาแอ๊ด เทวดา......อาจารย์คนแรกที่ผลักดันให้ผมร้องเพลง....พ่อคนที่ สอง ของผม....และคือญาติผู้ใหญ่(ผมขอเป็นญาติ แกเอง...5555) ที่ผมรักมากๆ อีกคนในตอนนี้ ครับ

• **
ผลงานเมื่อวาน....กับ 2 งาน เวลาเดียว แยกร่างไม่ได้.....เลยต้องพึ่งพา น้องชายผู้น่ารัก......

....งานแรก....รับเอาคอมพิวเตอร์ บรรจุ ศักยภาพ ทัั้ง V.161 + อีมู 1212 + SF 3 ประสาน  + XMK / EMK..
                 ...ไปทำบาป(แหกตาชาวบ้าน)...ไปเปิด ให้วงเล่นสด ลิปซิงค์....ใจไม่อยากไป แต่ปฏิเสธไม่ได้ เพราะคนกันเอง....ดันไปรับปากเขามาให้

...ก่อนงานไม่กี่ชั่วโมง....

...อยู่ๆ มีสาย จาก ผู้มีอุปการะคุณ....เจ้าใหญ่.....จาก อำเภอลานกระบือ...ที่ไม่ว่าจะติดงานไร ผมต้องไปให้ได้...ไม่เคยขาด...ถ้าไม่ติดอะไรจริงๆ....
...ให้เอาชุดเล็ก....ไปเล่นให้ กำนัน...ท่านหนึ่ง ในตำบลลานกระบือ.... แกถามติดงานไหม....ผม บอกติดแล้ว.....แต่....ผมจะไปให้ครับ.. :cry:...((.เอาไงดี))
...เลยรบกวน น้องชาย ที่ลานกระบือ มาเล่น คอมให้...ส่วนคนพิดโลก ไปลานกระบือ แทน ....555...ไม่ได้ไอ้น้องชาย เจ้านพ หรือ นิคมิวสิค ที่เป็นเด็ก พี่ดาบดีโด้....มาช่วยกู้หน้าไว้ ....เครียดตายแน่ๆ เพราะต้องทิ้งอีกงานไปอีกงาน.....แบบไม่สบายใจ.... :thank1:

....เลยต้องมา งานที่ 2......เลี้ยงฉลองปาร์ตี้เล็กๆ.....โต๊ะ จีน 5 เท่านั้นเอง..
..กับชุดเคลื่อนที่เร็ว.....ปากแดง-แรงฤทธิ์.....คนเดียว คันเดียว เดี๋ยวเดียว....
....ตามสเปค ที่....คนลานกระบือ....เจ้านี้-แถวนี้เขาชอบกัน........
....งานเล็กๆแค่....แต่เงินพิเศษ....มากว่า ค่าจ้างทั้งหมด...ทุกครั้ง....

• **

ออฟไลน์ จืดศักดิ์

• ระดับ 5
  • *
  • 6C853617 ( ครูภูม )
:thank1: :thank1: :thank1: :thank1:

ใช่แล้วครับ..อาแอ๊ด เทวดา......อาจารย์คนแรกที่ผลักดันให้ผมร้องเพลง....พ่อคนที่ สอง ของผม....และคือญาติผู้ใหญ่(ผมขอเป็นญาติ แกเอง...5555) ที่ผมรักมากๆ อีกคนในตอนนี้ ครับ

***   น้าหมอหนึ่งเป็นลูกศิษย์ น้าแอ๊ด เทวดา หรือครับ  ***

ถ้าอย่างนั้นก็คงจะเคยไปร้องเพลงที่ตลาดห้าแยกโคกมะตูม  เมื่อประมาณ  26 /27 ปี
          มาแล้วนะซิ  ตอนนั้นผมไปเรียนที่พิษณุโลกและเป็นขาประจำเลยครับที่น้าแอ๊ดแกจัดรายการ
          อยู่  ฟังเพลงไป  นั่งทานข้าวไป  สนุก สุด ๆ  

:beer:  :beer:  :beer:  

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
...ป๋าแบทแมน....พี่บอยพิดโลก ......พี่มานพ...พี่ตายอด(กลัวเมืย).........พี่จ่ากอบ (รักเมีย).....พี่เปี๊ยก บางปู..พี่ไท พี่อมร และตระกูลพัทยา ..น้องไพศาล........ที่ลืมไม่ได้เลย อีตาหมอนพ-สุพรรณ(ปากคมยิ่งกว่ากรรไกร รพ.สต.) และคนนี้คนเดียว....ที่ด่าผมมากที่สุด....ตา ...โกแม....ว..   .( กินเด็ก ).... .....แต่ตอนนี้รวยกับหมอโป่ง

อุ๊ย....................... เคลิบเคลี้มเลยทีเดียว เดี๋ยวเออรี่แล้ว จะไปของานเล่นมั่งนะ...น้องชาย

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
อุ๊ย....................... เคลิบเคลี้มเลยทีเดียว เดี๋ยวเออรี่แล้ว จะไปของานเล่นมั่งนะ...น้องชาย

เล่นนักร้อง กับแดนซ์ ดีกว่า...เข้าท่ากว่าเยอะ..แฮ่.... ;D

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
เล่นนักร้อง กับแดนซ์ ดีกว่า...เข้าท่ากว่าเยอะ..แฮ่.... ;D

อุ๊ย............แฮ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   เดี๋ยวคอขาดครับ หมอ :bla: :bla: :bla: :bla: