ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกครอสให้หน่อยครับ  (อ่าน 10447 ครั้ง)

ออฟไลน์ tidjoy

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 4FE0F9D0 จาก ดชคส
Re: เลือกครอสให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2015, 21:20:48 น. »
b3 ผมเคยใช้อยู่ปีกว่าก่อนจะขายไปสองพัน   ทุกวันนี้ยังนึกถึงมันอยู่

เพราะถึงอย่างไรมันก็คือของแท้  ใช้ไปเถอะครับ   หม้อแปลงเทอรอยด์ แพงกว่าหม้อแปลงธรรมดาๆที่เลียนแบบ dbx ใช้เยอะ
ครับ..ผมเปิดดูแล้วเป็นเทอรอยด์ มีไอซี JRC อยู่สองตัว C รูปสีเหลี่ยมมุมมนเหมือนเม็ดยาอม(ไม่ใช่มุมคมๆ เหมือน WIMA) กับ C เซรามิก ...ขอบคุณครับน้านพ.. :thank1:

ออฟไลน์ Aek_combo

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • 8FE2CE52 กุ้ง d4d
Re: เลือกครอสให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2015, 23:45:18 น. »
ถ้ายังไม่ซื้อ แนะนำเป็นครอสดิจิตอลดีกว่าครับ เอา Driverack PA จีนก็ได้ 6,xxx แล้วคุณจะควบคุมระบบเสียงได้อยู่หมัด ทั้งความแน่น และพื้นที่ของงาน ไม่ไห้ดังเกิน แบบได้ยินกันทั้งตำบล เพราะใน Driverack PA  มีระบบ Dynamic (Compressor /gate)