ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยมาสอบถามอีกแล้วครับท่าน  (อ่าน 4871 ครั้ง)

vendetta

• บุคคลทั่วไป
มีข้อสงสัยมาสอบถามอีกแล้วครับท่าน
« เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2007, 14:02:54 น. »
คือถ้าเราลงโปรแกรม Xtreme Karaoke แล้ว ขอ license และใช้โปรแกรมได้เรียบร้อยแล้วเนี่ย

ถ้าเกิดเราอยากจะอัพสเปคเครื่องคอมของเรานี่ ทำได้มั้ยครับ ? :(

เช่น อยากจะเพิ่มแรม , ต่อฮาร์ดดิสก์เพิ่มอีกซักตัว , อัพเำกรด CPU ใหม่ , ซื้อซาวน์การ์ดมาใส่เพิ่ม

อะไรประมาณนี้อ่ะครับ สิ่งเหล่านี้นี่ มันจะมีผลต่อ license คีย์มั้ยอ่ะครับ กลัวว่าถ้าอัพไปแล้วนี่ โปรแกรมเกิดใช้ไม่ได้ขึ้นมานี่ ซวยเลย ... :laugh:

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
Re: มีข้อสงสัยมาสอบถามอีกแล้วครับท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2007, 14:15:00 น. »
คือถ้าเราลงโปรแกรม Xtreme Karaoke แล้ว ขอ license และใช้โปรแกรมได้เรียบร้อยแล้วเนี่ย

ถ้าเกิดเราอยากจะอัพสเปคเครื่องคอมของเรานี่ ทำได้มั้ยครับ ? :(

เช่น อยากจะเพิ่มแรม , ต่อฮาร์ดดิสก์เพิ่มอีกซักตัว , อัพเำกรด CPU ใหม่ , ซื้อซาวน์การ์ดมาใส่เพิ่ม

อะไรประมาณนี้อ่ะครับ สิ่งเหล่านี้นี่ มันจะมีผลต่อ license คีย์มั้ยอ่ะครับ กลัวว่าถ้าอัพไปแล้วนี่ โปรแกรมเกิดใช้ไม่ได้ขึ้นมานี่ ซวยเลย ... :laugh:

1. เพิ่ม RAM ไม่มีปัญหา
2. ต่อ HDD* เพิ่มกี่ลูกก็ได้ (เท่าที่ MB จะรับได้) ไม่มีปัญหา
      * กรณีเพิ่มไม่มีปัญหา แต่ กรณีที่เปลี่ยนมีปัญหาครับ.. ต้องจด Volumn ของตัวเดิมไว้แล้วเอามาตั้งเป็นชื่อ Volumn ของตัวใหม่
3. UPgrade CPU อันนี้ไม่แน่ใจครับ..
4. เพิ่ม Sound Card ไม่มีปัญหา

BusyNet

Re: มีข้อสงสัยมาสอบถามอีกแล้วครับท่าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2007, 14:29:47 น. »
1. เพิ่ม RAM ไม่มีปัญหา
2. ต่อ HDD* เพิ่มกี่ลูกก็ได้ (เท่าที่ MB จะรับได้) ไม่มีปัญหา
      * กรณีเพิ่มไม่มีปัญหา แต่ กรณีที่เปลี่ยนมีปัญหาครับ.. ต้องจด Volumn ของตัวเดิมไว้แล้วเอามาตั้งเป็นชื่อ Volumn ของตัวใหม่
3. UPgrade CPU อันนี้ไม่แน่ใจครับ..
4. เพิ่ม Sound Card ไม่มีปัญหา

อยากทราบว่า วิธีการตั้งชื่อ volumn ทำไงเหรอครับ อยากทราบวิธีครับ ช่วยสอนเป็นวิทยาทานด้วยครับ

BusyNet

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2007, 15:00:51 น. »
ใช้เจ้ากูเกิล ไปเจอมาแล้วครับ ลองดู

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2007, 15:17:45 น. »
ผมก็เปลี่ยนไม่เป็นเช่นกันครับ..
ผมอ่านดูในกระทู้ของอาจารย์ภูมิ ว่าให้จด Volumn name ไว้ แล้วเอาไปตั้งให้ Disc ใหม่
ผมก็พยายามอยู่นานเช่นกัน..
ผลที่ได้คือ.. ผมต้อง Ghoste Disc นั้นหรือ Partition นั้นไว้ทั้งก้อน..
พอเปลี่ยนก้อน HDD ก็ค่อย ReStore ลง (โดย Ghost 8.0 on Dos)

vendetta

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2007, 15:39:14 น. »
 :D อัพมาแจกบ้างดิครับ ท่าน BusyNet เจ้า Volume Serial Number Changer เนี่ย ... :laugh: ขอบคุณล่วงหน้าครับ

BusyNet

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2007, 16:55:09 น. »
:D อัพมาแจกบ้างดิครับ ท่าน BusyNet เจ้า Volume Serial Number Changer เนี่ย ... :laugh: ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อ้อ.. ลืมบอกครับ ก็คลิกที่ภาพเลยครับทำลิง..ให้เรียบร้อยแล้วครับ อ้อ... ต้องเป็นสมาชิกเขาก่อนนะครับ ถึงจะโหลดได้
ส่วนผมโหลดมาแล้ว มันอยู่ที่เครื่องโน๊ตบุคครับ ตอนนี้ผมใช้ พีซี อยู่ ครับเดี๋ยวจะอัพให้นะครับ

อัพให้แล้วนะครับ ดาวน์โหลดที่นี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 พฤษภาคม 2007, 18:19:03 น. โดย BusyNet »

ประวิทย์

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2007, 23:06:29 น. »
upload file ไปไว้ที่เวปนี้ผมจะมีปัญหาตลอดครับดาวน์โหลดไม่ได้ครับผมก็สงสัยอยู่ครับเป็นเพราะอะไร ??? ช่วยวางลิงค์ไว้อีกที่หน่อยครับ
ที่  www.savefile.comhttp://    ขอบคุณครับ  ;D

BusyNet

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 00:08:30 น. »

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 04:29:05 น. »
ขอบคุณครับ คุณ BusyNet

ประวิทย์

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 04:45:44 น. »
ขอบคุณนะครับ  ;D

prawit

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 07:17:05 น. »
ขอบคุณครับ

vendetta

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 08:17:55 น. »
 :laugh: ขอบคุณมาก ๆ ครับ ท่าน BusyNet :laugh:

ออฟไลน์ pac

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#xxxxx7486B60Bxxxxx
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2007, 09:21:57 น. »
ได้มาแล้ว  ;Dวานรได้แก้ว ??? ขอบคุณครับ :police: