ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่อง Portable PA (เครื่องเสียงพกพา)  (อ่าน 15033 ครั้ง)

raysoundmark

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอคำแนะนำเรื่อง Portable PA (เครื่องเสียงพกพา)
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2013, 10:40:25 น. »
โจทย์ของท่านเจ้าของกระทู้ ที่ตั้งมา
ให้ข้อมูลเกือบครบแล้ว
แต่..จะมี ข้อมูล อีกหน่อยนึง

คือ
ผู้ควบคุม ผู้ใช้งาน ผู้ที่จะรับผิดชอบ เครื่องเสียงชุดนี้
จะเป็นใคร..มีกี่คน
มีทักษะความรู้ด้านเครื่องเสียง มากน้อยขนาดไหน

หากคำตอบออกมาว่า มีทักษะอยู่ในระดับกลางๆ..มีจำนวนผู้ทำงานอยู่ 1-2 คน

คำตอบน่าจะเป็น
ตู้ลำโพงแบบแอคทีฟ 4 ใบ
มิกเซอร์แบบอนาล๊อค 1 เครื่อง
อีคิว 31 1 เครื่อง
และ องค์ประกอบอื่นๆ เช่น ไมค์สาย ไมค์ลอย เครื่องเล่น ขาตั้ง สาย

ง่ายๆ ไม่ซับซ้อน ดูแลระบบง่าย ได้ผลดี ครับ
.

raysoundmark

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอคำแนะนำเรื่อง Portable PA (เครื่องเสียงพกพา)
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2013, 10:42:01 น. »
ร้านซาวด์มาร์คเป็นผู้จำหน่ายในระดับ KEY DEALER
ของสินค้าหลายๆยี่ห้อ เช่น YAMAHA , BETA THREE และยี่ห้ออื่นๆๆ

ในกรณีของท่านเจ้าของกระทู้
ทางร้านซาวด์มาร์คสามารถจัดหาร้านค้าลูกข่ายมาบริการสมาชิกทุกๆท่านได้ครับ

ขอบคุณครับ
.

ออฟไลน์ อมตะนคร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#5F64245F From (MP)
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2013, 10:55:51 น. »
ขอขอบคุณ น้าไท ที่อุดหนุนและสนับสนุน ร้านซาวด์มาร์ค ครับ

พี่ป้อม น้าไท น้ามร ทั้ง 3ท่าน
ล้วนเคยซื้อ Beta Three U12a จากร้านผม
ไปในราคาต่ำที่สุด..ที่ร้านค้าตัวแทนถูกต้อง..จะจำหน่ายให้ได้

ขอขอบคุณทั้ง 3ท่าน ครับ
.

โบนัสปลายปีนี้น่าจะได้เจอกันแน่ซักคู่ Beta Three U12a เล็งไว้นานแล้วครับ
Alto เล็กๆ หนึ่งตัวที่เคยฝากเจ้านายซื้อที่ร้านพี่เรย์ กับชุดนี้อีกคู่+EQ 31 band จบ ;D เดี๋ยวแวะไปดูที่โชว์รูมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 ตุลาคม 2013, 17:20:57 น. โดย อมตะนคร »

ออฟไลน์ พินิจ (มานิจ)

• ระดับ 3
  • *
  • 5D1C9513 POG MusicPro
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2013, 18:16:55 น. »
ผมไปเอามาคู่หนึ่งแล้ว เบต้าทรี 12 นิ้ว ที่ร้านป๋าเร โดยการแนะนำของ ท่านไท เรียบร้อยร้านป๋าเร

ออฟไลน์ stunantar

• ระดับ 3
  • *
  • 5DE4D9D6 เด็กชายโสด
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2013, 08:09:45 น. »
โบนัสปลายปีนี้น่าจะได้เจอกันแน่ซักคู่ Beta Three U12a เล็งไว้นานแล้วครับ
Alto เล็กๆ หนึ่งตัวที่เคยฝากเจ้านายซื้อที่ร้านพี่เรย์ กับชุดนี้อีกคู่+EQ 31 band จบ ;D เดี๋ยวแวะไปดูที่โชว์รูมครับ

ขอถามหน่อย ครับ  จาก comp >>> mix >>> eq >>> L,R ลำโพงต่อแบบนี้ไหมคับ  จำเป็นต้องมี eq ไหม ดีต่างกันอย่างไร มีกับบ่มี  eq   :thank1:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2013, 08:47:03 น. »
ขอถามหน่อย ครับ  จาก comp >>> mix >>> eq >>> L,R ลำโพงต่อแบบนี้ไหมคับ  จำเป็นต้องมี eq ไหม ดีต่างกันอย่างไร มีกับบ่มี  eq   :thank1:

มีไว้เถอะครับ  ตัวหนึ่งไม่กี่พันหรอก  ของก๊อปบางตัวไม่ถึงสามพันก็มี
ถึงจะถูกยัง  ถ้ามันไม่เสีย  มันก็พอจะช่วยแต่งเนื้อเสียงได้ในระดับหนึ่ง