ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญสาวก Lexicon มาคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ  (อ่าน 25425 ครั้ง)

ออฟไลน์ จิตกร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
Re: เชิญสาวก Lexicon มาคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2010, 21:09:39 น. »
ใช่เลยมี 2 ลูกบิด(สีแดง) อิอิอิ ลองหมุนทั้งสองเร้ยพี่ป้าง เอาเท่าๆๆๆกันนะ แล้วลองดูว่า ซ้าย ขวา ไฟขึ้นเหรอปล่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 ธันวาคม 2010, 21:30:05 น. โดย จิตกร »

ออฟไลน์ หนุ่มสังคม

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#5DD45A8F เด็กชายเคยโสด
Re: เชิญสาวก Lexicon มาคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 09:57:18 น. »
ตัวที่ 1  ผมตั้งเป็น Studio Delay
ปรับ Pre Delay ไว้ประมาณ 10 นาฬิกา
ปรับ Decay ไว้ประมาณ 9 นาฬิกา
ปรับ Variation ไว้ระหว่าง 9 - 10 นาฬิกา

ตัวที่   ผมตั้งเป็น Large Plate
ปรับ Pre Delay ไว้ประมาณ บ่ายโมง
ปรับ Decay ไว้ประมาณ บ่ายโมง
ปรับ Variation ไว้ระหว่าง บ่ายสองโมง

ปรับค่า Input ไว้ที่ 11 นาฬิกา
Mix 1  อยู่ระหว่าง 8 ถึง 12 นาฬิกา เพิ่มสำหรับเพลงลูกทุ่ง ลดเมื่อเป็นเพลงสตริง
Mix 1  อยู่ระหว่าง 8 ถึง 12 นาฬิกา เพิ่มสำหรับเพลงสตริง ลดเมื่อเป็นเพลงลูกทุ่ง
หรือลองผสมกันก็ได้

Routing ตั้งที่ 2

แล้วบันทึกค่าที่เบอร์ 99

ต่อสาย Return เข้าที Channel Stereo ที่ Mixer เอาไว้เพิ่ม - ลด Effect
(....)

ของคนอื่นตั้งแบบไหนกันบ้างครับ
บันทึกค่าที่เบอร์ 99

บันทึกยังไงครับ...

madee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2011, 11:54:28 น. »
แล้วตัวนี้ละครับใครใช้เก่งๆบ้างใช้ไม่เป็นจะขายทิ้งอยู่แล้ว