ผู้เขียน หัวข้อ: ปฐมบทซาวด์ฟ้อนท์ 1  (อ่าน 18156 ครั้ง)

ออฟไลน์ มะละกอ

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
Re: ปฐมบทซาวด์ฟ้อนท์ 1
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2014, 07:34:59 น. »

ผมร้องเพลงซ้ำซากอยู่สองสามเพลง รู้ดีว่าตัวเองเป็นคนฟังเพลง
มิใช่ "นักร้อง"

แต่พยายามเอาดี  จนสามารถร้อง  เพลินเพลงแมมโบ้  
แต่ต้องมีเนื้อเพลง เพราะจำเนื้อร้องไม่ได้
เถอะนาผมฟังตัวเองร้องทีไร  ตื้นตันใจทุกที....

เป็นเพลงแรกที่ให้  Cakewalk 9  แก้ไขใหม่ครับ
คงทำไปวันละสองสามเพลง เริ่มตั้งแต่ เพลงซึ่งสุดที่รักชอบร้อง
จบแล้วก็บรรดาญาติพี่น้อง และมิตรสหาย

รู้สึกว่าร้องซ้ำกันมาจนบัดนี้อยู่รวมกันไม่ถึง  50 เพลงได้มั๊ง

http://k007.kiwi6.com/hotlink/mc8w39kpq1/mp3
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 พฤษภาคม 2014, 07:39:02 น. โดย มะละกอ »

• *
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2014, 07:35:30 น. »

มาถึงวันนี้  ถึงได้รู้ว่า ตัวเอง รู้เป็นอย่างดีว่า
ยังไม่มีคุณสมบัติเพียงพอที่จะมาเขียนเรื่องของ  ซาวด์ฟ้อนท์

จึงขออนุญาตหยุดไว้ ณ วันนี้

เอาเวลาไปเรียนกวดวิชาเรื่องนี้ต่ออีก

จบประถมเมื่อไหร่  ค่อยกลับมาเล่าสู่กันฟัง  ครับผม.....

ออฟไลน์ เอ็นคอมพ์ มิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • 7661DAE9 (ครูภูมิ)
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2014, 23:18:38 น. »
เดี๋ยวผมจะหาเวลาคำนวณดูว่า  อุปกรณ์ทั้งหมดที่ใช้ในปรีหมีน้อยนี้
คัดเอาค่าที่ลงตัวแล้วว่ามันจะราคาเท่าไร
ซึ่งคงไม่กี่ตัง

ท่านใดอยากได้แผ่น PCB  ไปทำเองแจ้งมา
หรือให้ผมทำให้ ค่าแรงฟรี  แต่ไม่รับรองว่าจะใช้เวลานานเท่าไร
เพราะต้องไปซื้ออุปกรณ์ที่บ้านหม้อมาคัดให้เข้าคู่และค่าเพี้ยนน้อยที่สุด

ซึ่งซื้อมา 50 ตัว  บางทีคัดเหลือ 2 ตัวเอง เนื่องจากสำคัญมาก เสียงเพราะหรือไม่อยู่ตรงนี้

แจ้งความประสงค์มาครับ  ได้แค่สองท่าน  
จะได้เอาไปทดสอบดู

ค่าอุปกรณ์จ่ายเองนะครับผม  ถือว่าผมได้ทักษะ และสนุก ในการประกอบ

ตอนนี้ผมมีหลอด 6J1  กรุ๊ปบายมา 20 หลอดครับ
เก็บไว้เผื่อเหลือเผื่อขาด  

อยากได้ PCB มาทดลองฟังเสัยง อันหวานๆของปรีหลอดจัง ไม่รู้จะมีวาสนาหรือเปล่าครับ

• *
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2014, 06:52:14 น. »

ขออภัยครับ  ไว้โอกาสหน้านะครับผม

ขออนุญาตปิดกระทู้นี้ครับ