ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ คนใหนเคยใช้ ตู้เทอโบ ของทิกเก้อบ้าง เล่าสู่กันฟังหน่อยครับว่าเป็นยังไง  (อ่าน 12758 ครั้ง)

ออฟไลน์ kick-ass

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 55D96D78 ท่านกุ้ง D4D จัดให้
ได้ฟังตามที่ท่าน ตุ๊ก  บอก นั่นแหละครับ
สูตรเขาได้มาดี  เอาแก้ววางบนหลังตู้ น้ำในแก้วไม่กระเพื่อม แต่เสียงดังออกมาแน่น หนัก
เสียงได้เกินราคาค่าตัว หากมองเนื้องาน เนื้อเสียงที่ได้ ครับ..  :th2: :happy:
น่าสนใจครับตู้สูตรนี้ วางขวดหรือแก้วบนตู้เวลาเต็มดีกรีไม่ต้องกลัวหก ;D :cheer1:
ตอนนี้รองบประมาณรายปี แต่คงเอา PS15 ก่อน
ว่าแต่กับตู้สูตรผสมดับบลิวต่างกันหรือเปล่ากับคุณภาพเสียงที่ได้  :thank1:

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
น่าสนใจครับตู้สูตรนี้ วางขวดหรือแก้วบนตู้เวลาเต็มดีกรีไม่ต้องกลัวหก ;D :cheer1:
ตอนนี้รองบประมาณรายปี แต่คงเอา PS15 ก่อน
ว่าแต่กับตู้สูตรผสมดับบลิวต่างกันหรือเปล่ากับคุณภาพเสียงที่ได้  :thank1:

ผมก็ชอบเสียงจากตู้ W  ยิงไกลดี ครับ  แต่ ๆ ๆ  ๆ

หนักจัง  ยกลำบาก ...หากมีผู้ช่วยก็ดี...

ออฟไลน์ kick-ass

• ระดับ 5
  • *
  • 55D96D78 ท่านกุ้ง D4D จัดให้
ผมก็ชอบเสียงจากตู้ W  ยิงไกลดี ครับ  แต่ ๆ ๆ  ๆ

หนักจัง  ยกลำบาก ...หากมีผู้ช่วยก็ดี...
ตอนนี้ยังมีแรงยกครับท่าน ผู้ช่วยน่ะมี.......ช่วยเก็บ......ตังค์อย่างเดียว ;D ;D

ออฟไลน์ สันติ ณ บ้านลาด นครสวรรค์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8007BE14 มนตรีซาวด์อุดร
เคยลองฟังครับของทิกเกอร์ตัวแทนจำหน่ายที่บ้านหม้อเสียงหนักแน่นดีครับขนาดสูตรตู้ทำจากแบบตู้เทอร์โบว์แท้ ใบละ 3500 บาท แต่ตอนนี้ผมเล่นเทอร์โบว์ช่างหมี ดอกคู่ สุดยอดครับยกหนักแต่เสียงที่ได้ก็หนักแน่นเหมาะสมกับน้ำหนักตู้ครับ ผมก็ว่าจะซื้อตู้เทอร์โบว์ทิกเกอร์ซักคู่ไว้รับงานเล็กๆข้างละ 1 เซ็ทเหมือนกันครับ  :D :cheer: :D :cheer:

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
ว็อยซ์ 4 นิ้วเลยนะนั่น..ใช้ขับเสียงกลางยังขาดอีก...พิจารณา.โดยละเอียดเลยครับ..ดอกลำโพงขาดบ่อยแบบนี้ ผิดปกติสำหรับผมเลยครับ.สมัยที่ผมทำอยู่ ระบบล่าสุดที่ผมทำ(น่าจะ2ปีได้)ไม่เคยได้ซ่อมดอกลำโพงเลยครับ.ผมเป็นอีก 1ขึ้นชื่อเรื่อง ยิ่งดึก ยิ่งมันส์...(มีทวีตเตอร์ขาด 2-3ครั้ง แต่ไม่เคยขาดแบบยกกระบิแบบนี้) โดยเฉพาะเสียง ต่ำ-กลาง ครับ.. ;) :cheer:
ไม่รู้จะบอกว่าอย่างไร ครับ มีแต่เขาเล่นไม่ขาด ผมถามช่างซ่อม งั้นร้ายก็ขายไม่ได้ หรือเลิกธุระกิจ ซ่อมไปเลย งง ที่สุด

ออฟไลน์ ตุ๊กมิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8D1C1122 อ.เสริม 4EE3E8D4 ป๋าขลุ่ย 6E66CE78
ได้ฟังตามที่ท่าน ตุ๊ก  บอก นั่นแหละครับ
สูตรเขาได้มาดี  เอาแก้ววางบนหลังตู้ น้ำในแก้วไม่กระเพื่อม แต่เสียงดังออกมาแน่น หนัก
เสียงได้เกินราคาค่าตัว หากมองเนื้องาน เนื้อเสียงที่ได้ ครับ..  :th2: :happy:
ตอนเปลี่ยนกลางแหลมเป็น ps15 (จ้างเขาทำ)อัดหนักๆก็มีเขยิบอยู่ข้างเดียวอีกข้างไม่เป็นไร
เพราะว่าเสียงมันดังกว่ากันข้างหนึ่ง จะมีวิธีแก้อย่างไรดีครับท่านกุ้ง

ออฟไลน์ laddat

• ระดับ 1
  • *
  • 8DE1D337 สไปเดอร์แมน
ของเค้าดีจริงๆ ไปซื้อมาเมื่อปีใหม่ ไม่เสียดายตังเลย :happy:

ออฟไลน์ siangwan

• ระดับ 3
  • *
  • HL#7E66C8BB : 9F61EB06 คุณอนันตชัย2009
ตอนนี้ผมใช้อยู่ครับตู้เทอโบแต่ไม่ใช่ของทิกเกอร์เสียงที่ได้มาชอบมากครับเบสแน่น นุ่มลึกแต่ก็ต้องอยู่ที่ดอกและขุมพลังนะครับ  ตู้หนักเอาอยู่ครับ
หมายเหตุ นี่เป็นความรู้สึกส่วนตัวครับ :thank1:

ออฟไลน์ thanit7

• ระดับ 5
  • *
  • 8609796C [เด็กชายเคยโสด]
ตอนนี้ผมใช้เทอโบแต่ไม่ใช่ของทิกเกอร์แน่นจุกอกเลยแต่เสียงออกหลังไปนิดหนึ่ง

yadongsound

• บุคคลทั่วไป
ผมรักเทอร์โบมากๆ ปรกติใช้ 18" ชาเลนเจอร์ 650  ข้างละ 1 คู่  แต่ตอนนี้ได้มาเพิ่มอีก 4 ตู้จากสมบัติซาวด์ ชอบเสียงแน่นจุกอก ยอมยกหนักครับ 8  ตู้น้ำหนักรวมกันก็ร่วมตันครับ :cheer1: :D

แดงท่าข้ามเหนือ

• บุคคลทั่วไป
พังอีกแล้ว 120 โต๊ะ 2 ตัว กลางของพี กระดาษสีน้ำตาล ของใครไม่รู้ มาฝากเลี้ยง ไปแล้ว 1 น่าเสียดาย

ขาดเพราะ กระดาษ เริ่มกรอบ หมดอายุ ครับ  เป็นกันทั้งนั้นครับ   ยิ่งเอาไปอัดตู้ปิด ไม่มีรูระบาย  ขาดแน่ครับ