ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ คนใหนเคยใช้ ตู้เทอโบ ของทิกเก้อบ้าง เล่าสู่กันฟังหน่อยครับว่าเป็นยังไง  (อ่าน 12748 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดี้ อาณัฐ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#6D281879 อู๊ดโคจร
พอดี ตัดสินใจ จะใช้เทอโบ เบื่อยก w เลยอยากได้ความเห็น หรือความรู้ครับ แนะนำหน่อย..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 เมษายน 2011, 08:17:04 น. โดย ดี้ อาณัฐ »

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
พอดี ตัดสินใจ จะใช้เทอโบ เบื่อยก w เลยอยากได้ความเห็น หรือความรู้ครับ แนะนำหน่อย..
ในห่วงที่ผมหันมาใช้เทอร์โบ เมื่อก่อนใช้ W ยกตัวอย่าง w สี่ เทอร์โบต้อง หก ถ้า สี่ ต่อสี่ หืดขึ้นคอ แต่ก็อีกนั่นแหละ ถ้ามันลงตัวค่าคิวของตู่ลงตัว สี่ ต่อ สี่ ก็พอกันน๊ะผมว่า ปัจจุบันผมใช้ เทอร์โบเต็มหน้าโค้ง ใส่ขอบเหล็ก เทเรซิ่น ดอก 18 เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกันครับ ส่วนท่าสนอื่นว่าอย่างไร ลองฟังดู  :thank1: :thank1: :thank1:

• ระดับ 3
  • *
ในห่วงที่ผมหันมาใช้เทอร์โบ เมื่อก่อนใช้ W ยกตัวอย่าง w สี่ เทอร์โบต้อง หก ถ้า สี่ ต่อสี่ หืดขึ้นคอ แต่ก็อีกนั่นแหละ ถ้ามันลงตัวค่าคิวของตู่ลงตัว สี่ ต่อ สี่ ก็พอกันน๊ะผมว่า ปัจจุบันผมใช้ เทอร์โบเต็มหน้าโค้ง ใส่ขอบเหล็ก เทเรซิ่น ดอก 18 เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกันครับ ส่วนท่าสนอื่นว่าอย่างไร ลองฟังดู  :thank1: :thank1: :thank1:
  เสียงของเทอโบ เป็นไงคับ

m sound

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยใช้เทอร์โบ สูตรหน้าโค้ง ไม้อัดเกรดเอ 20 มิล เต็ม อาบเรซิ่น ขอบเหล็ก ดอก 650 l (จำได้มาจากนครสวรรค์) ผมว่า ขาด 100 โล อยู่ไม่มากครับ.ท่าน ตอนนี้ให้ หลานรับไปดูแลต่อแล้วครับ..หนักโคตร..2คนถ้าไม่แกร่งจริง say no เลยครับ. ;D :hap3:

ออฟไลน์ ส-สำราญศิลป์ อุดร

• ระดับ 3
  • *
  • HL#9E8CDCC6 ชายเคยโสด
เดิมผมใช้เทอร์โบตัวเต็ม4ตู้ก็ดี เดี๋ยวนี้เพิ่งเอาเทอร์เล็กทิกเกอร์มาเพิ่ม 4 ตู้ ดอก18elfเพราะ650lfขาดตลาด(paisan)ขอใช้อีกสักหน่อยก่อนเพิ่งได้มา แต่ส่วนตัวเทอร์โบคือแรงดุดันไม่นุ่ม เหมือนอีซูซุกับโตโยต้าดีคนละอย่าง :happy:

• ระดับ 3
  • *
 :thank1: :th2: :thank1: ผมจะลอง ใช้ ดอก P นวัตกรรม รุ่นใหม่ 800 w วอยนอก  วอยใน ดู  :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 เมษายน 2011, 08:54:05 น. โดย ดี้ อาณัฐ »

m sound

เดิมผมใช้เทอร์โบตัวเต็ม4ตู้ก็ดี เดี๋ยวนี้เพิ่งเอาเทอร์เล็กทิกเกอร์มาเพิ่ม 4 ตู้ ดอก18elfเพราะ650lfขาดตลาด(paisan)ขอใช้อีกสักหน่อยก่อนเพิ่งได้มา แต่ส่วนตัวเทอร์โบคือแรงดุดันไม่นุ่ม เหมือนอีซูซุกับโตโยต้าดีคนละอย่าง :happy:

แม่นยุ ครับ..เทอร์โบ แน่น ไกล มีดีคนละอย่าง  ส่วนตัวนะครับถ้าไม่เกี่ยงขนาด น้ำหนัก ยังมอบความไว้วางใจ W (สูตรที่ถูกต้องเต็มสูตร) อยู่ครับ ;D :th1:

• ระดับ 3
  • *
 :thank1: เทอโบ วางพื้น เสียงคงเดิมหรือเปล่า ครับ :thank1:

m sound

:thank1: เทอโบ วางพื้น เสียงคงเดิมหรือเปล่า ครับ :thank1:
ผมชอบยกลอยสูงจากพื้นมากกว่าครับ  ;)

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
ผมเคยใช้เทอร์โบ สูตรหน้าโค้ง ไม้อัดเกรดเอ 20 มิล เต็ม อาบเรซิ่น ขอบเหล็ก ดอก 650 l (จำได้มาจากนครสวรรค์) ผมว่า ขาด 100 โล อยู่ไม่มากครับ.ท่าน ตอนนี้ให้ หลานรับไปดูแลต่อแล้วครับ..หนักโคตร..2คนถ้าไม่แกร่งจริง say no เลยครับ. ;D :hap3:
แน่น ตับ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ อยากยิงไกลก็วางเหมือน W หลังคาเต๊นท์ตุง อิ อิ

ออฟไลน์ ตุ๊กมิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8D1C1122 อ.เสริม 4EE3E8D4 ป๋าขลุ่ย 6E66CE78
ผมใช้อยู่ของทิกเกอร์มีแค่สองใบชุดเล็กก็แน่นจุกอกดีครับใช้ดอกel650 ชาเลนท์เจอร์ว่าจะเพิ่มอีกสักสองแจ่มเลย

• ระดับ 3
  • *
 :thank1:เคยใช้ ดอก P นวัตกรรม รุ่นใหม่ 800 w วอยนอก  วอยใน หรือเปล่าครับ เป็นไงบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 เมษายน 2011, 09:07:12 น. โดย ดี้ อาณัฐ »

ออฟไลน์ ตุ๊กมิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8D1C1122 อ.เสริม 4EE3E8D4 ป๋าขลุ่ย 6E66CE78
ท่านกุ้งมาทดสอบด้วย

m sound

:thank1:เคยใช้ ดอก P นวัตกรรม รุ่นใหม่ 800 w วอยนอก  วอยใน หรือเปล่าครับ เป็นไงบ้าง

เคยฟัง ครับ ว๊อยซ์นอกว๊อยซ์ใน ทางร้าน เอามาทดสอบให้เทียบตัวต่อตัว เสียงทิ้งห่างตัวเดิมแบบเห็น ๆ เล็งไว้ลงซับคู่ใหม่แล้วหล่ะตอนแรกกะเอา 650 l ตัวเดิม.อ้อ..ราคาก็สูงตามนะครับ. ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 เมษายน 2011, 09:14:09 น. โดย ฅนไทบ้าน »

• ระดับ 3
  • *
เคยฟัง ครับ ว๊อยซ์นอกว๊อยซ์ใน ทางร้าน เอามาทดสอบให้เทียบตัวต่อตัว เสียงทิ้งห่างตัวเดิมแบบเห็น ๆ เล็งไว้ลงซับคู่ใหม่แล้วหล่ะตอนแรกกะเอา 650 l ตัวเดิม.อ้อ..ราคาก็สูงตามนะครับ. ;D ;D
ขอบคุณหลายๆครับ ทุกๆคำตอบ ขอบคุณเด้อ...

• **
แล้วจะขาดไหมครับ วอล์ย ผมเล่น พี 2242 ยังไม่เหลือ อิ อิ

m sound

แล้วจะขาดไหมครับ วอล์ย ผมเล่น พี 2242 ยังไม่เหลือ อิ อิ
วันนั้น เทียบ กับหลายรุ่น ปริมาตรตู้เท่ากัน องค์ประกอบอื่น ๆ เหมือนกันหมด คุณภาพแบบที่ว่าไว้ ส่วนความอึด ยังไม่ลอง แต่ แบรนด์ พี ความทนทานไม่น่าห่วงท่าน ผมยังงงว่า ขนาด 2242 ขาด เนี่ย มันไม่ธรรมดาแล้ว สำหรับท่าน ขลุ่ย... ;D :hap3: :hap3: :hap3:

• ระดับ 3
  • *
ดอกใหน แจ่ม หนอ...

m sound

ดอกใหน แจ่ม หนอ...

ว๊อยซ์นอก ใน นั่นแหละครับ.. ;D

• ระดับ 3
  • *

• **
วันนั้น เทียบ กับหลายรุ่น ปริมาตรตู้เท่ากัน องค์ประกอบอื่น ๆ เหมือนกันหมด คุณภาพแบบที่ว่าไว้ ส่วนความอึด ยังไม่ลอง แต่ แบรนด์ พี ความทนทานไม่น่าห่วงท่าน ผมยังงงว่า ขนาด 2242 ขาด เนี่ย มันไม่ธรรมดาแล้ว สำหรับท่าน ขลุ่ย... ;D :hap3: :hap3: :hap3:
นั่นนะซิท่านพี่ผมยังสรุปไม่ได้เกิดจากอะไร ซ่อมที่เป็นพัน ไม่คุ้มเลย  ;D

intermusic2010

ผมลองใช้ 18 ข้างล่ะ 4  พอแล้วครับ  50 โต๊ะ  สบาย ๆ  แต่ว่าอยู่ที่ระดับการวางนะครับ  สูง ต่ำ มีผลนะครับ

• **
นั่นนะซิท่านพี่ผมยังสรุปไม่ได้เกิดจากอะไร ซ่อมที่เป็นพัน ไม่คุ้มเลย  ;D
พังอีกแล้ว 120 โต๊ะ 2 ตัว กลางของพี กระดาษสีน้ำตาล ของใครไม่รู้ มาฝากเลี้ยง ไปแล้ว 1 น่าเสียดาย

m sound

พังอีกแล้ว 120 โต๊ะ 2 ตัว กลางของพี กระดาษสีน้ำตาล ของใครไม่รู้ มาฝากเลี้ยง ไปแล้ว 1 น่าเสียดาย
ว็อยซ์ 4 นิ้วเลยนะนั่น..ใช้ขับเสียงกลางยังขาดอีก...พิจารณา.โดยละเอียดเลยครับ..ดอกลำโพงขาดบ่อยแบบนี้ ผิดปกติสำหรับผมเลยครับ.สมัยที่ผมทำอยู่ ระบบล่าสุดที่ผมทำ(น่าจะ2ปีได้)ไม่เคยได้ซ่อมดอกลำโพงเลยครับ.ผมเป็นอีก 1ขึ้นชื่อเรื่อง ยิ่งดึก ยิ่งมันส์...(มีทวีตเตอร์ขาด 2-3ครั้ง แต่ไม่เคยขาดแบบยกกระบิแบบนี้) โดยเฉพาะเสียง ต่ำ-กลาง ครับ.. ;) :cheer:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 เมษายน 2011, 06:10:39 น. โดย ฅนไทบ้าน »

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
ได้ฟังตามที่ท่าน ตุ๊ก  บอก นั่นแหละครับ
สูตรเขาได้มาดี  เอาแก้ววางบนหลังตู้ น้ำในแก้วไม่กระเพื่อม แต่เสียงดังออกมาแน่น หนัก
เสียงได้เกินราคาค่าตัว หากมองเนื้องาน เนื้อเสียงที่ได้ ครับ..  :th2: :happy: