ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วนมาก  (อ่าน 5584 ครั้ง)

ออฟไลน์ llwswssu

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 4489384D
ด่วนมาก
« เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2007, 12:43:54 น. »
ผมจำเป็นต้องใช้วันนี้แต่มีปัญหาที่เสียงมันสะดุด ( Xtreme Karaoke )
ผมใช้งานอยู่ใน Winme และผมกำลังจะ Fomat HD โดยไม่แก้ไข Partition
เพื่อติดตั้ง Winme ใหม่ จึงอยากทราบว่า License เก่าจะใช้ได้อยู่หรือไม่
หรือท่านใดมีวิธีที่ไม่ต้องลง Winme ใหม่บ้างครับ

ออฟไลน์ ไก่ลูกทุ่งไทย

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6C893601
Re: ด่วนมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2007, 12:57:37 น. »
ได้ครับ HD ตัวเดิม ใส่ไว้ไดฟ์เดิม ใช้ของเดิมได้ครับ วินME ตัวเดิม

• ระดับ 3
  • *
  • 4489384D
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2007, 13:01:19 น. »
ขอบคุณมากครับอีกนิดครับ ถ้าเป็น XP ละครับได้หรือไม่

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2007, 13:03:58 น. »
ขอบคุณมากครับอีกนิดครับ ถ้าเป็น XP ละครับได้หรือไม่

ได้ครับ ไม่มีปาหัน

• ระดับ 3
  • *
  • 4489384D
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2007, 13:07:29 น. »
ขอบคุณครับงั้นจะจัดการเดี๋ยวนี้เลยครับ

ออฟไลน์ ไก่ลูกทุ่งไทย

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6C893601
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2007, 13:08:16 น. »
พี่ป๊อกครับ ผมโหลดซาวฟอ้น มาใช้แล้วพอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ มันไม่จำซาวฟ้อนครับมันจำตัวเดิม 5เมคก่า ๆ นะครับ ทำยังไงดีครับ

ออฟไลน์ จูเนียร์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#7C06BEF7, 740FB2AF, 4F62EF19(X-MEN)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2007, 13:10:32 น. »

แน่ใจนะนายยอด เห็นเขาบอกกันว่าถ้าเป็น WindowsME เป็น WindowsXP ต้องขอลายเซ็นต์ใหม่นะ ผ่านตามาแว็บๆ  ;D

• ระดับ 3
  • *
  • 4489384D
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2007, 13:20:33 น. »
เกือบไปแล้วไหมละเราดีว่ากลับเขามาใหม่ขอบคุณนะครับ งั้นผมคงต้องรออีกหน่อยค่อยลงมือทำ
ยังไงก็ต้องขอบคุณทุกๆท่านครับที่ชี้แนะครับ

ออฟไลน์ ป๊อก มิวสิคโปร

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • ทำสังคมให้น่าอยู่ เพื่อ ความน่าอยู่ของสังคม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2007, 13:49:02 น. »
พี่ป๊อกครับ ผมโหลดซาวฟอ้น มาใช้แล้วพอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ มันไม่จำซาวฟ้อนครับมันจำตัวเดิม 5เมคก่า ๆ นะครับ ทำยังไงดีครับ

ท่านลอง copy ซาวฟ้อนไปวางไว้ใน system32ดูครับ แต่ตามปรกติถ้าวินโดว์หรือไดรเวอร์ไม่เพี้ยน
มันจะจำค่าที่เราโหลดไว้นะครับ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2007, 17:05:27 น. »

แน่ใจนะนายยอด เห็นเขาบอกกันว่าถ้าเป็น WindowsME เป็น WindowsXP ต้องขอลายเซ็นต์ใหม่นะ ผ่านตามาแว็บๆ  ;D

อ้าวเหรอครับ  งั้นขอโทษทีครับ

ออฟไลน์ Phop

• ระดับ 3
  • *
  • ชีวิตไม่มีอะไรแน่นอน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2007, 09:48:58 น. »

ถ้าเปลี่ยนต้องขอใหม่ครับ ผมเคยเจอมาแล้ว

FGF

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2007, 15:02:13 น. »
ของผม..ขอ licen มาหมาดๆ เมือ่วานนี้เอง ก็เพราะ ลงวินโดว์ใหม่  วินXP เหมือนกันแต่คนละแผ่นกันยังไม่ได้เลยครับ  ที่ว่าคนละแผ่นก็คือ  วิน XP. ที่เคยใช้อยู่ใช้มานานแล้วไม่รู้ว่าใช้แผ่นไหนลง  (ประมาณ 1 ปีแล้ว )  พอมาลงใหม่ใช้แผ่นใหม่ลง Licen ตัวเก่าก็ใช้ไม่ได้เลยครับ...ต้องขอใหม่ครับ....

srun

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2007, 21:55:09 น. »
ของผม..ขอ licen มาหมาดๆ เมือ่วานนี้เอง ก็เพราะ ลงวินโดว์ใหม่  วินXP เหมือนกันแต่คนละแผ่นกันยังไม่ได้เลยครับ  ที่ว่าคนละแผ่นก็คือ  วิน XP. ที่เคยใช้อยู่ใช้มานานแล้วไม่รู้ว่าใช้แผ่นไหนลง  (ประมาณ 1 ปีแล้ว )  พอมาลงใหม่ใช้แผ่นใหม่ลง Licen ตัวเก่าก็ใช้ไม่ได้เลยครับ...ต้องขอใหม่ครับ....

จริง 100% เพราะว่าผมโดนมาแล้วครับลง windows Xp  ผิดรุ่นเล่นไม่ได้เลยตอนนี้เลยเล่นไม่ได้นะครับ แต่ไม่เป็นไรผมยังมีอีกสองครั้งครับเพราะว่าผมผึ้งขอมาครั้งเดียว

BusyNet

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2007, 22:34:41 น. »
ลายเซ็นตัวเก่ายังอยู่ ครับแต่ไม่ได้เล่นครับตอนนี้เพราะว่า เมนบอร์ดเดี้ยง
ถ้าเอาบอร์ดกลับมาแล้ว... ไม่รู้จะใช้ได้ป่าว...

mildly

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2007, 22:53:19 น. »
ของผมลงไว้ Drive C: ระยะหลังรู้สึกว่าเสียงมันหน่วงยืด ๆ เวลาค้นหาเพลงจะกระตุกทั้งที่ก่อนหน้านี้ไม่เป็นไร ก็เลยลง XP ใหม่ แผ่นคนละชุดกับที่เคยลงไว้ แต่ว่าไม่ได้ Format เครื่อง ตอนลง Windows มันให้เลือกได้ว่าจะลงแบบ Repair คือลงซ้ำที่เดิม และแบบ Fresh คือลงใหม่ใน Folder เดิม แต่มันจะลบ Windows ของเก่าออกหมด ผมเลือกแบบ Fresh ลง windows เสร็จ ลง Xtreme ทับลงไปที่เดิม ก็เปิดใช้ได้เลยไม่มีการถามหา Licene เลย

;) ;) เหตุผลที่ไม่ Format เพราะว่าขี้เกียจ Backup ข้อมูลของเก่าทั้งใน Desktop และ Mydocuments มันเยอะ และไม่ได้มีปัญหาเรื่องไวรัสคอมพิวเตอร์ แต่ก่อนที่ลง windows ใหม่ ผมจะใช้ windows PE เพื่อเข้าไปลบไฟล์ในโฟล์เดอร์ Program Files ออกหมดป้องกันการลงโปรแกรมใหม่แล้วมีปัญหา เหลือแต่ xtreme soft ไว้
 ;) ;) สำหรับท่านที่ลง Xtreme ไว้ที่ drive C ก็ไม่ต้องเป็นกังวล มีปัญหาเมื่อใดค่อยขยับขยายไปไว้ใน Drive D

;) ;) สำหรับท่านที่จะลง windows ใหม่และต้องการสำรองข้อมูลใน My Document ไปไว้ที่ Drive อื่น มีเทคนิคง่าย ๆ ครับ คลิกขวาที่ My Document ตรงหน้า Desktop เลือก Properties ตรงช่อง Taget จะแสดงที่เก็บไฟล์ปัจจุบันอยู่ เช่น c:\Documents and Settings\mildly\My Documents ก็แค่เข้าไปเปลี่ยนตรง c: ให้เป็น d: จะมีข้อความขึ้นมาถามก็กด OK ไป แล้วไฟล์ทุกไฟล์ก็จะถูกย้ายไปยังไดร์ใหม่ทั้งหมด แต่ต้องดูด้วยนะครับว่าไดร์ใหม่ยังมีเนื้อที่เหลือพอหรือเปล่าเพราะบางท่านชอบเก็บเพลงทั้ง VCD และ MP3 ไว้ใน My Music