ผู้เขียน หัวข้อ: เอากีร์ต้าใน Sonar 6 + LiveSynth Pro DXi ของครูถูมิมาทำ SF  (อ่าน 6592 ครั้ง)

ccn

• บุคคลทั่วไป
เอากีร์ต้าใน Sonar 6 + LiveSynth Pro DXi ของครูถูมิมาทำ SF
« เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2009, 08:08:58 น. »
ลองเอาชุดกีร์ต้า Sonar 6 + LiveSynth Pro DXi ของครูภูมิมาทำ SFจากบทความนี้ครับ
   http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=8899.0
 เสียงเป็นอย่างงี้ครับลองไปฟังดูครับ(ขออณุญาติ ครูภูมิด้วยนะครับ) :em08:
  [/url]
        ขอโทษครูด้วยนะครับ ทำเพื่อการศึกษาครับ(ชอบเสียงกีร์ต้าของครูมากเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 มกราคม 2009, 11:31:26 น. โดย โซดา »

poom

Re: เอากีร์ต้าใน Session Drummer 2 ของครูถูมิมาใส่ SF
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2009, 08:47:18 น. »
ลองเอาชุดกีร์ต้า Sonar 6 + LiveSynth Pro DXi ของครูภูมิมาใส่ SF เสียงเป็นอย่างงี้ครับลองไปฟังดูครับ(ขออณุญาติ ครูภูมิด้วยนะครับ) :em08:

ทุกบทความที่มีในบอร์ด ที่ผมทำไว้
ทุกท่านสามารถนำไปประยุกต์ใช้
ตามความชอบของตนเองได้เลยครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 มกราคม 2009, 11:01:57 น. โดย โซดา »

ccn

Re: เอากีร์ต้าใน Session Drummer 2 ของครูถูมิมาใส่ SF
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2009, 09:17:25 น. »
ทุกบทความที่มีในบอร์ด ที่ผมทำไว้
ทุกท่านสามารถนำไปประยุกต์ใช้
ตามความชอบของตนเองได้เลยครับ

ขอบคุณครับ
ขอบคุณมากครับครู ครูมีน้ำใจ มากมายจริงๆ ครูจำลูกศิษย์ ตนเองไม่หมดทุกคน แต่ลูกศิษย์ทุกคนจำครูได้เสมอ...พูดตามโฆษณา อะครับ  :em21:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2009, 09:29:30 น. »
ถือว่าผสมกลมกลืนได้ลงตัวครับ  ดีครับเป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับผู้มีทรัพยากรเพียงพอครับ บวก ครับ

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2009, 10:00:37 น. »
ยอดเยี่ยมครับ เสียงหนาได้เนื้อได้น้ำดีมากครับ รวมทั้งชิ้นอื่นๆด้วย (ฟังด้วยหูฟัง)
แต่ ผมว่า ดิสทอร์ชั่น กับ โอเวอร์ไดรฝ์ มันหมดลมไปก่อนนิ้ดนึง  ถ้าลากยาวกว่านี้ได้หน่อยจะเจ๋งมากๆๆ โดยเฉพาะดิสทอร์ชั่น ครับ (หรือว่าความหนาของเสียง กับการลากยาวมันขัดแย้งกันก็ไม่รู้) (ความเห็นส่วนตัว - เล่นดนตรีไม่เป็น - ทำ sF2 ไม่เป็น)

เรียนถาม
ใช้ sF2 เมื่อรวมกีรต้าที่ว่าแล้ว ได้ขนาดเท่าไรครับ  โหลดลงการ์ดใด  หรือลงโปรแกรมครับ   ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 มกราคม 2009, 10:04:13 น. โดย เสธ.รุณ »

poom

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2009, 10:19:09 น. »
ขอบคุณมากครับครู ครูมีน้ำใจ มากมายจริงๆ ครูจำลูกศิษย์ ตนเองไม่หมดทุกคน แต่ลูกศิษย์ทุกคนจำครูได้เสมอ...พูดตามโฆษณา อะครับ  :em21:

จริงครับ ผมจำไม่ได้ว่ามีลูกศิษย์กี่คน  ขนาดเดินสวนกันบนห้างเซียรังสิต หรือ ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต
มีลูกศิษย์ทัก สวัสดีครับอาจารย์ ผมต้องถาม+คุยเล่าความหลังกัน แล้วผมจะถึงบางอ้อ

ccn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2009, 10:20:08 น. »
ยอดเยี่ยมครับ เสียงหนาได้เนื้อได้น้ำดีมากครับ รวมทั้งชิ้นอื่นๆด้วย (ฟังด้วยหูฟัง)
แต่ ผมว่า ดิสทอร์ชั่น กับ โอเวอร์ไดรฝ์ มันหมดลมไปก่อนนิ้ดนึง  ถ้าลากยาวกว่านี้ได้หน่อยจะเจ๋งมากๆๆ โดยเฉพาะดิสทอร์ชั่น ครับ (หรือว่าความหนาของเสียง กับการลากยาวมันขัดแย้งกันก็ไม่รู้) (ความเห็นส่วนตัว - เล่นดนตรีไม่เป็น - ทำ sF2 ไม่เป็น)

เรียนถาม
ใช้ sF2 เมื่อรวมกีรต้าที่ว่าแล้ว ได้ขนาดเท่าไรครับ  โหลดลงการ์ดใด  หรือลงโปรแกรมครับ   ขอบคุณครับ
กีร์ต้าของครูภูมิ เอามาใส่เลยครับยังไม่มีการตกแต่งใดๆครับ รวมถึงชิ้นอื่นๆ ของครูภูมิหมดเลยครับ
ขนาด 200 MB ครับ โหลดทางโปรแกรม Xtreme V.3.0.11.42 ซาวด์การ์ด Audigy 1 sb 0090 ครับ
ขอบคุณ สำหรับคำถามครับ เด๋วตกแต่งเสร็จ จัดให้ทางหลังไมค์ก็ได้ครับให้ ท่าน เสธ.รุณ เอาไปลองเล่นครับ

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2009, 10:30:30 น. »
กีร์ต้าของครูภูมิ เอามาใส่เลยครับยังไม่มีการตกแต่งใดๆครับ รวมถึงชิ้นอื่นๆ ของครูภูมิหมดเลยครับ
ขนาด 200 MB ครับ โหลดทางโปรแกรม Xtreme V.3.0.11.42 ซาวด์การ์ด Audigy 1 sb 0090 ครับ
ขอบคุณ สำหรับคำถามครับ เด๋วตกแต่งเสร็จ จัดให้ทางหลังไมค์ก็ได้ครับให้ ท่าน เสธ.รุณ เอาไปลองเล่นครับ
...ให้พ่อใหญ่หิน..ลองเล่นนำแหน่เดอท่าน..โซดา  เดี๋ยวสิเป็นเหล้าเองด๊อก.. ;D

ccn

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2009, 11:32:25 น. »
...ให้พ่อใหญ่หิน..ลองเล่นนำแหน่เดอท่าน..โซดา  เดี๋ยวสิเป็นเหล้าเองด๊อก.. ;D
ชุดกีร์ต้า ของครูภูมิ โดนใจผมมากครับ

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2009, 13:21:26 น. »
ชุดกีร์ต้า ของครูภูมิ โดนใจผมมากครับ
..ยิ่งอยากลองครับ..

ccn

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2009, 13:50:11 น. »
..ยิ่งอยากลองครับ..
จุ๊ๆๆ หลังไมค์ครับ... :em01: