ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นเมดเลย์โดยใช้ Ctrl + F4 เพลงต่อไปกระโดดข้ามไม่เล่นท่อน Intro  (อ่าน 2247 ครั้ง)

chatchai74

• บุคคลทั่วไป
ผมเล่นเมดเลย์ใช้ Ctrl + F4 โดยตั้ง จังหวะ 8 ความเร็ว 0 พอรันเพลงเล่นจะใช้ F4 ตั้งความเร็วของเพลง เพลงแรกจบขึ้นเพลงที่ 2 จะไม่เล่นท่อน Intro ข้ามไปเล่นท่อนเนื้อร้องเลย แล้วเป็นเฉพาะเพลง อยากมีเธอเป็นแฟน ของไผ่ พงศธร แต่ถ้าไม่ใช่เมดเลย์ Ctrl + F4 เพลงจะเล่นปกติ
ยกตัวอย่าง  คนไม่มีแฟนก็เหมือนเพลงที่มีแค่ทำนอง ขาดอีกคนที่เป็นคำร้อง ฯลฯ ถ้าใช้เมดเลย์ Ctrl + F4 เพลงจะเริ่มเล่นที่ท่อนตัวหนังสือสีแดง ผู้รู้ช่วยหน่อยครับผิดพลาดตรงไหน

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: เล่นเมดเลย์โดยใช้ Ctrl + F4 เพลงต่อไปกระโดดข้ามไม่เล่นท่อน Intro
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2009, 10:37:11 น. »
ถ้าไม่ต้องการให้ข้าม Intro ให้เอาตรงนี้ออกครับ

chatchai74

• บุคคลทั่วไป
Re: เล่นเมดเลย์โดยใช้ Ctrl + F4 เพลงต่อไปกระโดดข้ามไม่เล่นท่อน Intro
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2009, 11:29:23 น. »
ถ้าไม่ต้องการให้ข้าม Intro ให้เอาตรงนี้ออกครับ

เรียบร้อยครับ ขอบคุณมากๆ ครับท่าน x-man