ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับโปรแกรม eXtreme Karaoke หน่อยงับ  (อ่าน 3727 ครั้ง)

Guitarstrum

• บุคคลทั่วไป
ขอถามเกี่ยวกับโปรแกรม eXtreme Karaoke หน่อยงับ
« เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2007, 16:47:40 น. »
สัวสดีครับ ผมเป็นมือใหม่นะครับ ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่นะครับ อยากทราบว่า
1. ผมยังไม่เคยใช้โปรแกรม Xtreme Karaoke เลย ผมควรเรื่องจากตรงไหนครับ คือยังไม่มีโปรแกรมนี้ในเครื่องเลยครับ
2. ตอนนี้เวอร์ชั่นที่ใช้ได้ดีที่สุดตัวไหนครับ แล้วอัปเดรตกันไปถึงไหนแล้วครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
Re: ขอถามเกี่ยวกับโปรแกรม eXtreme Karaoke หน่อยงับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2007, 16:55:57 น. »
http://www.karaoke-soft.com/downloads/extreme/document/manual.pdf

โปรแกรมปรับปรุงตลอดเวลาครับ  เพียงคุณซื้อโปรแกรมไปครั้งเดียว  จะได้รับการอัพเดทตลอดครับ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
Re: ขอถามเกี่ยวกับโปรแกรม eXtreme Karaoke หน่อยงับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2007, 19:57:22 น. »
สัวสดีครับ ผมเป็นมือใหม่นะครับ ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่นะครับ อยากทราบว่า
1. ผมยังไม่เคยใช้โปรแกรม Xtreme Karaoke เลย ผมควรเรื่องจากตรงไหนครับ คือยังไม่มีโปรแกรมนี้ในเครื่องเลยครับ
2. ตอนนี้เวอร์ชั่นที่ใช้ได้ดีที่สุดตัวไหนครับ แล้วอัปเดรตกันไปถึงไหนแล้วครับ

โดยเฉพาะบริการหลังการขาย..
.. ทุกคำถาม..ทุกปัญหาจะได้รับการแก้ไข.. (เหมือน TiTV เลยอ่ะ..) :police:
.. เพราะสมาชิกอาวุโสในบอร์ดนี้มีความรู้ความสามารถกันทั้งนั้น.. (ไม่ได้ยอนะ..แค่เอาเรื่องจริงมาพูด.. อิอิ... ;D ;D ;D)

mildly

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2007, 23:56:46 น. »
 :D :D ถ้าเคยเล่นโปรแกรมคาราโอเกะตัวอื่น ๆ มาก่อนก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ

:D :D ถ้ายังไม่เคยก็ให้ Download โปรแกรม All in one Karaoke (AIO) ไปลองใช้ดูก่อนครับ แล้วก็ Download เอาคู่มือไปศึกษาดูในเรื่องคุณสมบัติของโปรแกรมและฟังก์ชั่นการใช้งานต่าง ๆ  และที่สำคัญก็คือวิธีการนำเพลงจากแหล่งอื่น ๆ มาเล่นในโปรแกรม (เครื่องคอมของท่านก็อาจจะมีเพลงอยู่แล้ว เพราะคอมพิวเตอร์ที่ซื้อมาส่วนมากทางร้านจะติดตั้งโปรแกรม Karaoke มาให้อยู่แล้ว)

:D :D เมื่อท่านได้ทดลองใช้ AIO และเป็นที่พอใจหากต้องการฟังชั่นอื่น ๆ ใน Xtreme Karaoke เพิ่มเติมจาก AIO (Download คู่มือของ Xtreme Karaoke ไปศึกษาเปรียบเทียบกับ AIO ได้ครับ) ก็ Download Xtreme ไปติดตั้งในเครื่องของท่าน

:D :D เวอร์ชั่นที่ใช้สำหรับติดตั้งคือ เวอร์ชั่น 1 built 7
 :D :D เวอร์ชั่นที่ออกล่าสุดคือ เวอร์ชั่น 1 Built 8 Beta 2 (เป็นตัวที่อยู่ระหว่างทดสอบ แต่ใช้งานได้จริง Downlaod ไฟล์ไปแล้วแตกไฟล์ออก แล้ว copy ไปทับไฟล์เดิมในโฟล์เดอร์ที่ติดตั้งโปรได้เลย)

:D :D สำหรับปัญหาในการใช้งานโปรแกรมให้ศึกษาได้จากคู่มือโปรแกรมซึ่งค่อนข้างละเอียด หรือไม่ก็โพสกระทู้ถามได้ (ก่อนโพสแนะนำว่าควรทำการค้นหาจากกระทู้เก่า ๆ ก่อนนะครับ เพราะส่วนมากมีคำตอบเกือบหมดแล้ว)

:D :D ลิ้งค์เพื่อไปยังส่วนต่าง ๆ ของเวบครับ http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=3&topic=1360.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 เมษายน 2007, 19:51:17 น. โดย mildly »

morin studio

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2007, 19:01:59 น. »
http://www.karaoke-soft.com/downloads/extreme/document/manual.pdf

โปรแกรมปรับปรุงตลอดเวลาครับ  เพียงคุณซื้อโปรแกรมไปครั้งเดียว  จะได้รับการอัพเดทตลอดครับ

ออฟไลน์ ชัย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#No 7C8644D1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2007, 08:22:21 น. »
อย่าลองถ้าใจไม่กล้า พอ  เพราะจะติดใจ
แนะนำ all in one ก่อนครับ