ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามอยากจะสอบถามครับ ...  (อ่าน 2076 ครั้ง)

vendetta

• บุคคลทั่วไป
มีคำถามอยากจะสอบถามครับ ...
« เมื่อ: วันที่ 3 พฤษภาคม 2007, 13:22:21 น. »
??? คือ ถ้ากระผมซื้อโปรแกรม Xteme Karaoke แล้วลงโปรแกรมไว้ที่ไดว์อื่นที่ไม่ใช่ไดว์ C อ่ะ

แล้วถ้ากระผมนำเอา ฮาร์ดดิสก์ ตัวที่ลงโปรแกรมนี้ ถอดไปใส่กับ เครื่องอื่นนี่ จะใช้งานโปรแกรมได้ปกติรึเปล่าครับ ?

คือ จะขายคอมตัวเก่าที่ลงโปรแกรมนี้ไว้ให้เพื่อนอ่ะครับ ขายทั้งเคสเลยอ่ะ ฮาร์ดดิสก์มันก็จะเอาไปด้วย

แล้วผมก็จะเอาเงินไปเพิ่มซื้อคอมใหม่อ่ะ กรณีแบบนี้ ผมต้องขอ ไลเซน ใหม่หรือเปล่าครับ ... ???

แล้วถ้าก๊อปโฟลเดอร์โปรแกรมทั้งหมด ไปใส่ฮาร์ดดิสก์ตัวอื่น ต้องขอไลเซนใหม่หรือเปล่าครับ ? ???

ชายเสรี

Re: มีคำถามอยากจะสอบถามครับ ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 3 พฤษภาคม 2007, 15:27:35 น. »
ขอไลน์เซนต์ใหม่ครับ โปรแกรมนี้ ถ้าลงในในเครื่องไหน Drive ไหน จะย้าย Drive หรือย้ายเครื่องไม่ได้ครับ หรือแม้จะถอด HDD ที่ลงโปรแกรมเอาไว้ไปเล่นกับเครื่องอื่นก็ไม่ได้นะครับ 

vendetta

Re: มีคำถามอยากจะสอบถามครับ ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 3 พฤษภาคม 2007, 15:49:53 น. »
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ท่าน FreeMan :D

จะได้ชลอโครงการไปก่อน ... ไว้ขายเสร็จแล้ว ซื้อเครื่องใหม่มา ค่อยลงโปรแกรมก็แล้วกัน :laugh: