ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องการกดปุ่ม Ctrl+Num Lock และ Ctrl+* และอื่นๆในnotebook ให้กดตรงใหนแทนครับ  (อ่าน 3773 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D
ถ้าต้องการกดปุ่ม Ctrl+Num Lock และ Ctrl+* และอื่นๆในnotebook ให้กดตรงใหนแทนครับ

เช่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 17:36:26 น. โดย ไพศาล SOUND & ENGINEERING »

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
ALT+END
ใช้ได้เหมือนกันครับ

• *
ALT+END

ขอบคุณครับ 

แล้ว Ctrl+*  หละครับ ตรงใหนครับ

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
Ctrl+F6  =  เดี่ยวกลอง (หยุดเสียงดนตรี-เมโลดิก)

กด F6 เดี่ยว ๆ =  เล่นพร้อมกัน ต่อ

• *
Ctrl+F6  =  เดี่ยวกลอง (หยุดเสียงดนตรี-เมโลดิก)

กด F6 อีกครั้ง =  เล่นพร้อมกัน ต่อ
ขอบคุณครับ 
อันนี้ทำไมเวลากด F6 อีกครั้งเพื่อเล่นพร้อมกัน ต่อ  มันจะถอยหลังไปจากเดิมประมาณ 1 ห้องแล้วค่อยเล่นครับ  ทำไมมันไม่ต่อไปแบบปกติเลยหละครับ

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
เป็นเหมือนกัน ครับ

แต่ตรงนี้ผมใช้  Ctrl+Fn+P(*)  สำหรับให้เดี่ยวกลอง
และทำซ้ำจะเล่นต่อ เป๊ะ ๆ      สมุดของผมเป็น Acer (คงเหมือนกันหลายยี่ห้อครับ ที่ P เป็น *  ด้วย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 18:34:55 น. โดย กฤษฎานคร »

• *
ALT+END

เป็นเหมือนกัน ครับ

แต่ตรงนี้ผมใช้  Ctrl+Fn+P(*)  สำหรับให้เดี่ยวกลอง
และทำซ้ำจะเล่นต่อ เป๊ะ ๆ      สมุดของผมเป็น Acer

ขอบคุณครับ   เอ่อ....ขอถามอีกนิดครับ 

3.0.0.53 ที่บอกว่ากด Alt+ ตัวอักษรแล้วเล่น Sound FX ได้หน่ะครับ  ทำไมผมกดแล้วมันไม่ได้ซักเสียงเลยหละครับ มีแต่เสียงแบบเดิมที่เคยกดตอน 3.0.0.51-52 ครับ

• *
ขอบคุณครับ   เอ่อ....ขอถามอีกนิดครับ 

3.0.0.53 ที่บอกว่ากด Alt+ ตัวอักษรแล้วเล่น Sound FX ได้หน่ะครับ  ทำไมผมกดแล้วมันไม่ได้ซักเสียงเลยหละครับ มีแต่เสียงแบบเดิมที่เคยกดตอน 3.0.0.51-52 ครับ

อ๋อ  หมายถึงว่า กด FX ที่ข้างบนมิกเซอร์ ตามเดิมให้เล่นก่อน
แต่ก็จะสามารถ กด Alt+ ตัวอักษร เล่นเป็นเสียงอื่นเสริมได้พร้อมด้วย เช่น Alt+ M  = กระเดื่อง  พร้อมที่เรากดแก้วแตกไว้
หรือ FX อันอื่น ... แบบนี้ ....
ส่วน เสียง FX ยังตามเดิมที่เราเลือกใช้ คลิกเมาท์ ครับ

• *
อ๋อ  หมายถึงว่า กด FX ที่ข้างบนมิกเซอร์ ตามเดิมให้เล่นก่อน
แต่ก็จะสามารถ กด Alt+ ตัวอักษร เล่นเป็นเสียงอื่นเสริมได้พร้อมด้วย เช่น Alt+ M  = กระเดื่อง  พร้อมที่เรากดแก้วแตกไว้
หรือ FX อันอื่น ... แบบนี้ ....
ส่วน เสียง FX ยังตามเดิมที่เราเลือกใช้ คลิกเมาท์ ครับ

อ๋อ.............................

แบบนี้นี่เอง    ฮ่า...ฮ่า..5555555  แว๊ก   ขำขำขำครับ   ผมหละนึกว่าให้กดAlt+ ตัวอักษร เล่นเป็นเสียง FX ตัวที่อยู่บนมิกเซอร์ได้ด้วย   5555 เข้าใจผิดดดดดดดด......

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 18:47:06 น. โดย ไพศาล SOUND & ENGINEERING »

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
อ๋อ  หมายถึงว่า กด FX ที่ข้างบนมิกเซอร์ ตามเดิมให้เล่นก่อน
แต่ก็จะสามารถ กด Alt+ ตัวอักษร เล่นเป็นเสียงอื่นเสริมได้พร้อมด้วย เช่น Alt+ M  = กระเดื่อง  พร้อมที่เรากดแก้วแตกไว้

เสริมอีกนิดครับ
แต่ก่อนเราเล่นกระเดื่อง Alt+M กับกดเล่นสแนร์ Alt+K พร้อม ๆ กันไม่ได้
แต่ตอนนี้สามารถกด Alt+M+K+.... ได้พร้อม ๆ กันหลาย ๆ เสียงครับ

• *
แต่ก่อนเราเล่นกระเดื่อง Alt+M กับกดเล่นสแนร์ Alt+K พร้อม ๆ กันไม่ได้
แต่ตอนนี้สามารถกด Alt+M+K+.... ได้พร้อม ๆ กันหลาย ๆ เสียงครับ
ขอบคุณครับท่านเจ้าอาวาส   แล้วเสียงกลองต่างๆนี่ เวลากดมันหน่วงหรือเปล่าครับ  เพราะแต่ก่อนมันจะเป็นหน่วงๆนิดนึงครับ

• *

เข้าใจเพิ่มขึ้นอีก แระ  ตะกี้ผมลอง ดีมาก เรือจอด
แต่ผมลองอยากเล่นพร้อมกัน หกเสียง  ทำไม่ได้ ท่านจอมยุทธ
นิ้วมีจำกัด  แว๊ก ๆ ๆ  ;D ขอยืมนิ้ว สาว ๆ หน่อย ครับ  อิอิ..    :hap3:.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 18:59:50 น. โดย กฤษฎานคร »

m sound

• บุคคลทั่วไป
แล้ว ลบ เพลง ซ้ำ  คอนโทรล/ดีลีท ผมใช้แล้ว ไม่ได้..เป็นเพราะเหตุไรครับ..ผมทำผืดขั้นตอนหรือเปล่าครับ. บางที เพลงเดียว ซ้ำเกือบ 10  ;D ;D ;D

• *
เข้าใจเพิ่มขึ้นอีก แระ  ตะกี้ผมลอง ดีมาก เรือจอด
แต่ผมลองอยากเล่นพร้อมกัน หกเสียง  ทำไม่ได้ ท่านจอมยุทธ
นิ้วมีจำกัด  แว๊ก ๆ ๆ  ;D ขอยืมนิ้ว สาว ๆ หน่อย ครับ  อิอิ..    :hap3:.
5555

;D ขอยืมนิ้ว สาว ๆ หน่อย ครับ  อิอิ..    :hap3:.

มาสิครับ   ร้านที่ผมเล่นดนตรีมีสาวๆ มาร้องแจมทุกคืนครับ  ส่วนมากจะเป็นสาวเสิร์ฟครับ  สวย ๆทั้งนั้นแต่ผมไม่กล้าจีบเขาหรอก   ผมคนรักครอบครัวครับ  5555

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
แล้ว ลบ เพลง ซ้ำ  คอนโทรล/ดีลีท ผมใช้แล้ว ไม่ได้..เป็นเพราะเหตุไรครับ..ผมทำผืดขั้นตอนหรือเปล่าครับ. บางที เพลงเดียว ซ้ำเกือบ 10  ;D ;D ;D

การลบเพลงซ้ำต้องกด Ctrl+Delete ตอนหน้าค้นหาเพลงครับ
ถ้ายังไม่ได้ให้ทดสอบปิดโปรแกรมที่อยู่ Taskbar ด้านล่างขวาออกทีละตัวบางทีคีย์จะไปซ้ำกับโปรแกรมพวกนี้ครับ
ทำให้โปรแกรมเราไม่ทำงาน

• *
แล้ว ลบ เพลง ซ้ำ  คอนโทรล/ดีลีท ผมใช้แล้ว ไม่ได้..เป็นเพราะเหตุไรครับ..ผมทำผืดขั้นตอนหรือเปล่าครับ. บางที เพลงเดียว ซ้ำเกือบ 10  ;D ;D ;D

อันนี้ ผมลองแล้ว ก็มีขึ้นมาให้ตอบ  Yes  No   แต่ผมไม่กล้าตอบ Yes ก็เรย  มะรู้ว่าจะลบออกไหม
ต้องออกสิ หากว่าเสร็จแล้ว  .... :D  เพราะเพลงผมไม่มีซ้ำ  กดไปก็ลบจริง ๆ
นาน ๆ มา  ยิงมุขอีกแระนะ  ท่านพี่... :hap3: ;D

m sound

• บุคคลทั่วไป
การลบเพลงซ้ำต้องกด Ctrl+Delete ตอนหน้าค้นหาเพลงครับ
ถ้ายังไม่ได้ให้ทดสอบปิดโปรแกรมที่อยู่ Taskbar ด้านล่างขวาออกทีละตัวบางทีคีย์จะไปซ้ำกับโปรแกรมพวกนี้ครับ
ทำให้โปรแกรมเราไม่ทำงาน
ครับผม... :thank1:  จะลองดูครับ(ท่านกุ้ง ของฝากมาแระ รอนิด ส่งแล้วจะแจ้ง) ;D ;D ;D