ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคับพี่น้องด่วนจี๋ ไปรษณีย์ยังไม่ถึง  (อ่าน 2236 ครั้ง)

ออฟไลน์ แจ๊ค-มายเฟรนด์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • SWEDEN HL#6D209855
ช่วยด้วยคับพี่น้องด่วนจี๋ ไปรษณีย์ยังไม่ถึง
« เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2009, 01:04:28 น. »
ช่วยด้วยคับเนื่องจากว่า โปรแกรม Extreme เสียงไม่ออก ลบโปรแกรมและลงใหม่แล้ว  โหลด ซาว์นฟ้อน ใหม่มาแล้ว  แต่ใช้ ซาว์นฟ้อน ตัวอื่นๆ เสียงออก  แก้ไข อย่างไรคับพี่น้องคับ  เสียงที่ไม่ออกคือ  ป่นพิณอีสานอินเตอร์ 1 และ 2  เด้อค่าเด้อ

ออฟไลน์ แจ๊ค-มายเฟรนด์

• ระดับ 5
  • *
  • SWEDEN HL#6D209855
Re: ช่วยด้วยคับพี่น้องด่วนจี๋ ไปรษณีย์ยังไม่ถึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2009, 02:02:23 น. »
ช่วยด้วยคับเนื่องจากว่า โปรแกรม Extreme เสียงไม่ออก ลบโปรแกรมและลงใหม่แล้ว  โหลด ซาว์นฟ้อน ใหม่มาแล้ว  แต่ใช้ ซาว์นฟ้อน ตัวอื่นๆ เสียงออก  แก้ไข อย่างไรคับพี่น้องคับ  เสียงที่ไม่ออกคือ  ป่นพิณอีสานอินเตอร์ 1 และ 2  เด้อค่าเด้อ
ช่วยด้วยคับ :no_ok: :no_ok:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
Re: ช่วยด้วยคับพี่น้องด่วนจี๋ ไปรษณีย์ยังไม่ถึง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2009, 04:58:46 น. »
โหลดจากอะไรครับ ผมหมายถึงซาวด์ฟ้อนท์น่ะครับ  จากซาวด์การ์ดหรือจากโปรแกรมครับ  ถ้าเป็นตัวที่ใส่รหัสด้วยต้องโหลดผ่านโปรแกรมครับถึงจะมีเสียง  ของผมเป็นอย่างนี้ครับ ลองเปลี่ยนดูสิครับ

TSCyBeRcOm

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2009, 08:25:20 น. »
ผมนั่งทำ ทุกวิถีทางแล้วคับ มึนตึ๊บ เลยทีเดียว

tukae

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2009, 08:32:04 น. »
ช่วยด้วยคับเนื่องจากว่า โปรแกรม Extreme เสียงไม่ออก ลบโปรแกรมและลงใหม่แล้ว  โหลด ซาว์นฟ้อน ใหม่มาแล้ว  แต่ใช้ ซาว์นฟ้อน ตัวอื่นๆ เสียงออก  แก้ไข อย่างไรคับพี่น้องคับ  เสียงที่ไม่ออกคือ  ป่นพิณอีสานอินเตอร์ 1 และ 2  เด้อค่าเด้อ

โหลด SF ใหม่เด้อ... ไฟล์อาจเสียหายครับ  ส่วน lic ใช้ตัวเดิม... ถ้ายังไงก็แจ้งทาง PM ก็แล่วกันเด้อ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2009, 08:45:46 น. »
ผมนั่งทำ ทุกวิถีทางแล้วคับ มึนตึ๊บ เลยทีเดียว

ที่ผมเคยเจอและยังมึนตึ๊บอยู่ ใน Win7 มีปัญหากับ Lic H/L ครับ เพิ่มเพลงใหม่ Emk ไม่ได้ ไม่รู้จัก Lic เลย ทั้ง 64 บิท และ 32 บิท กลับไปใช้ XP กลับใช้ได้ปกติครับ....

TSCyBeRcOm

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2009, 08:51:12 น. »
ตอนนี้ก็ใช้ xp อยู่นะคับ ของท่าน ลัคกี้ นะคับ เครื่องผมไม่มีปัญหา แต่เครื่องคนอื่นดันมี 55+

somjainuk74

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2009, 08:54:05 น. »
ที่ผมเคยเจอและยังมึนตึ๊บอยู่ ใน Win7 มีปัญหากับ Lic H/L ครับ เพิ่มเพลงใหม่ Emk ไม่ได้ ไม่รู้จัก Lic เลย ทั้ง 64 บิท และ 32 บิท กลับไปใช้ XP กลับใช้ได้ปกติครับ....
Win7 มาใหม่ก่อนพัฒนาโปรแกรม

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2009, 09:10:55 น. »
..อ้าว..นึกว่าเป็นแต่ผม.. ??? เมื่อคืน พยายามโหลด sf ยังไงก็ไม่ได้..
ลบ xtreme  ออก ลงใหม่ เหมือนเดิม เออเรอตลอด.. ???
ตัดสินใจ  ไปนอนก่อน.. :devil: นะเจ้า 7 เรียกเจ้า 3 (xp3) ขึ้นมาฉับพลัน.. ;D
...สงสัยเจ้า 2 เจ้า 3 นี่
มันคงจะมักกันกับ xtreme + sf ฉลุยอีกแหละ นี่ของพ่อใหญ่หินเด้อ.. :th2:

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2009, 09:24:48 น. »
โหลด SF ใหม่เด้อ... ไฟล์อาจเสียหายครับ  ส่วน lic ใช้ตัวเดิม... ถ้ายังไงก็แจ้งทาง PM ก็แล่วกันเด้อ

ให้พี่ไก่ส่งตัวที่ไม่ล็อคไปให้ใหม่..อิ..อิ.... :th1:

tukae

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2009, 09:55:50 น. »
ให้พี่ไก่ส่งตัวที่ไม่ล็อคไปให้ใหม่..อิ..อิ.... :th1:

อิ อิ ...  หมอโป่งกะดาย..... ตอนนี้ลืมเครื่องมือหากิน.. (HL) มาด้วยครับ... เย็นนี้จะ gen ให้ใหม่ครับ...

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2009, 10:00:26 น. »
ผมเคยเจอปัญหานี้ เมื่อติดตั้ง win 7 เสร็จใหม่ๆ โหลด SF แล้วเสียงไม่ออก
แก้โดยก๊อปทั้ง SF และ Lic ไปไว้ที่โฟล์เดอร์ SF ที่ติดตั้งโปรแกรม Xtreme
ผมติดตั้งที่ C:/ Program Files โหลดใหม่แล้วเล่นได้ปกติครับ...

;) ;)