ผู้เขียน หัวข้อ: ยังงงครับ..เขาใช้ยังไงใช้ไม่เป็นช่วยทีครับอยากลอง..มากๆ  (อ่าน 1962 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่มบ้านนา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • No. 6C8A361C (ลูกค้า ศิลปินหน้าวัด...อ.ไก่)
ยังงงครับ..เขาใช้ยังไงใช้ไม่เป็นช่วยทีครับอยากลอง..มากๆ
เขาใช้ยังไง..ต้องโหลดโปรแกรมอะไรมาเพิ่มเติมไหมครับ
ช่วยแนะนำสมาชิกใหม่ด้วยครับ.. :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ ชิษ บึงกาฬ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#3C0606C8 (X-Men)
Re: ยังงงครับ..เขาใช้ยังไงใช้ไม่เป็นช่วยทีครับอยากลอง..มากๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2009, 12:57:52 น. »
ท่านต้องเข้าไปโหลดปลั๊กอินมาก่อน (อยู่หน้าดาวน์โหลดโปรแกรมก็มีครับ)
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=23987.0
แล้วเอาไปเก็บไว้ใน Folder WinampPlugins ครับ
เข้าโปรแกรม Extreame คลิกขวา เลือก Soundfont จะมีเมนูให้เลือก DSP Plugin
ลองดูครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
Re: ยังงงครับ..เขาใช้ยังไงใช้ไม่เป็นช่วยทีครับอยากลอง..มากๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2009, 13:15:18 น. »
จับภาพมาจากเครื่องของท่านเองหรือเปล่าครับ..
ถ้าใช่แสดงว่ามี Plugin แล้ว...ให้ติ๊กเครื่องหมายถูกด้านหน้า Plugin ได้เลยครับ (ทีละตัว) แล้ว double click ชื่อที่อยู่ด้านหลังครับ
ถ้ายังไม่มีให้ download plugins มาติดตั้งก่อนครับ

หมายเหตุ..ต้องเลือกอุปกรณ์เสียงเป็น Soundfont ด้วยนะครับ Plugins จึงจะทำงาน