ผู้เขียน หัวข้อ: การโหลดไฟล์จาก Mediafire ด้วย Orbit Downloader แบบง่าย ๆ ไม่ต้องรอ  (อ่าน 2017 ครั้ง)

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
หลังจากที่ได้ Link download ของ Mediafire มาแล้วก็กด link นั้นไป
จะได้หน้าให้เรากดปุ่ม Download แต่มันจะไม่ให้เรา Download ทันที

แต่มีวิธี Download แบบง่าย ๆ ครับ แค่คลิ๊กขวาที่เขียนว่า "Click here to start download"

แล้วเลือก "Download By Orbit (x)"

ก็จะได้หน้าต่าง Create New Download ของ orbit Downloader ขึ้นมา

หลังจากนั้นก็กดปุ่ม Download ได้เลย  ทีนี้ก็จิบเบียร์รอได้เลยครับ

เราสามารถเข้าไปดูสถานะการ download ใน orbit ได้เลยครับ

ปกติ Mediafire จะไมจำกัด Bandwidth ในการโหลดครับ

wisut357

• บุคคลทั่วไป
Re: การโหลดไฟล์จาก Mediafire ด้วย Orbit Downloader แบบง่าย ๆ ไม่ต้องรอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2009, 23:12:43 น. »
ขอบคุณครับ ผมใช้ Internet Download Manager คงคล้ายๆกันละครับคลิ๊กขวาแล้วก็เลือกโหลดโดย IDM เร็วดีด้วยครับ   :cheer:

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
Re: การโหลดไฟล์จาก Mediafire ด้วย Orbit Downloader แบบง่าย ๆ ไม่ต้องรอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2010, 19:13:55 น. »
ไม่มีรู้ว่ามีคลิกขวาได้ด้วย ขอบคุณครับ