ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าสู่กันฟังเพิ่งลองใช้ roland virtual convas 3.2 ครับ  (อ่าน 2422 ครั้ง)

yaifom

• บุคคลทั่วไป
เล่าสู่กันฟังเพิ่งลองใช้ roland virtual convas 3.2 ครับ
« เมื่อ: วันที่ 7 กันยายน 2007, 18:49:59 น. »
เสียงที่ได้แตกต่างจาก sound font มากเลยครับ ถ้าผมไม่เคยใช้ sound font มาก่อนเสียงของ roland virtual convas 3.2 นั้นดีมาก ๆ เลยครับ แต่น่าเสียดาย....sound font เจ๋งกว่า ;D ;D ;D

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
Re: เล่าสู่กันฟังเพิ่งลองใช้ roland virtual convas 3.2 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 7 กันยายน 2007, 21:46:30 น. »
 ;D ยินดีด้วยครับที่ท่านรู้สึกอย่างนั้นครับ ข้อได้เปรียบของ soundfont นั้นมีหลายอย่างเช่น สามารถปรับแต่งได้ สามารถเลือก soundfont ให้เหมาะสมกับสไตร์เพลงนั้นๆ เช่น สตริงหรือลูกทุ่ง และสามารถเอา soundfont หลายๆตัวมายำรวมกันได้ตามสไตร์ที่เราชอบ โดยที่ sound roland เราไม่สามารถปรับแต่งได้ เป็นต้น ;D
     :'( แต่มีเพื่อนผมอยู่คนนึงชอบ sound roland มากๆ เชียร์ยังไงก็ไม่ลง เศร้าเลย :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 7 กันยายน 2007, 21:48:52 น. โดย Kungd4d »

ออฟไลน์ ลุงกานต์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#: 9F641096
Re: เล่าสู่กันฟังเพิ่งลองใช้ roland virtual convas 3.2 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 8 กันยายน 2007, 05:33:12 น. »
ผมก็ว่าซาวด์ฟ้อนท์ดีกว่า  คือว่าตอนนี้ผมใช้คอมพ์ 2 ตัวในการเล่น ตัวที่ 1 โหลดซาวด์ฟ้อนท์สำหรับแนวสากลประเภทฮ้าดร็อค อันเดอร์กราวด์ ยุค 60-70(สแนร์ โปร๊ะ โปร๊ะ)  ตัวที่ 2 สำหรับหมอลำ กันตรึม(สแนร์ ป๊อง ป๊อง)  ถ้าเอ๊กสทรีมสามารถเลือกซาวด์ฟ้อนท์ได้โดยทันทีทันใดในคอมพ์ตัวเดียว ลองคิดดูว่าโลกนี้จะโสภาขนาดไหน ;D

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 8 กันยายน 2007, 08:05:20 น. »
เล่น Roland Super module ของผมดีกว่า มันดีด้วยนะครับ อิอิ ;D ;D จะได้ลืม VSC ไปเลย

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 8 กันยายน 2007, 10:27:39 น. »
;D ยินดีด้วยครับที่ท่านรู้สึกอย่างนั้นครับ ข้อได้เปรียบของ soundfont นั้นมีหลายอย่างเช่น สามารถปรับแต่งได้ สามารถเลือก soundfont ให้เหมาะสมกับสไตร์เพลงนั้นๆ เช่น สตริงหรือลูกทุ่ง และสามารถเอา soundfont หลายๆตัวมายำรวมกันได้ตามสไตร์ที่เราชอบ โดยที่ sound roland เราไม่สามารถปรับแต่งได้ เป็นต้น ;D
     :'( แต่มีเพื่อนผมอยู่คนนึงชอบ sound roland มากๆ เชียร์ยังไงก็ไม่ลง เศร้าเลย :'( :'(

สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม อีกคนตาแหลมคมมองเห็นดาวอยู่พราวพราย
อย่าไปว่ากันเลยครับท่าน ของอย่างนี้มันชอบของใครของมันจริงๆนะครับ
เชียร์ยังไงก็ไม่เปลี่ยนใจ เหอๆๆๆ วัยรุ่นเซ็งเลย