ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวล่า เจนนิเฟอร์ เป็กซ์ ยายแหวว_คอนเสิร์ต ดา เอนโดฟีน_หนัง"กระดึ๊บ"GTH_ไปตีสิบอีกรอบ  (อ่าน 133439 ครั้ง)

ออฟไลน์ pompattaya

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 8CA852E6, 55019532
จะหาโอกาศไปพักผ่อน และนอนที่โรงแรมนี้ ครับพี่ป้อม
 :thank1:
ป๋าแบท วันที่ผมไปพักมีกรุ๊ฟสัมนาประมาณสามสิบคนจากหน่วยงานเกี่ยวกับ พัฒนาฯอะไรสักอย่าง
ผมถามพนักงาน เขาบอกว่าราคาไม่ถึงพันครับ พอมีคนเขาก็มีโอกาศได้ขายห้องประชุม ขายจัดเลี้ยง
ขายอาหาร พนักงานที่นี่ส่วนมากก็เป็นคนพื้นที่ เขาร่วมแรงร่วมใจกันมาก ผมสังเกตุจากที่ผมไป
โผล่ตรงโน้นตรงนี้ ผมจะเจอแต่พนักงานคนเดิมๆ ถามพวกเขา  เขาก็บอกว่าทุกคนช่วยกันทำทุกแผนก
ทุกคนดีมากๆ ผมก็เลยมาช่วยเขาอีกทางครับป๋า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 ตุลาคม 2010, 18:57:07 น. โดย pompattaya »

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
โอ้..ถ้าราคานี้

น่าไปมากครับ นั่งรถทัวร์ไป-กลับ บวกค่าที่พักไม่น่าจะเกิน 5พัน

แต่....เดี๋ยวล้วงกระเป๋าดูก่อน........

อ่อมีอยู่ห้าสิบ ตอนนี้อิอิ ... ;D ;D

ขอบคุณพี่ป้อมครับ น่าพักมากจริงๆ แหม...เสียดายไม่เอาภาพแหม่มกะ ธรรมชาติมาให้ดูมั่ง... ;D

• *
แล้วก็ถึงเวลาที่ต้องออกเดินทางกลับ เช็คเอ้าท์ ท่านรองผู้ว่าฯส่งรถมารับ เดินทางลงจากเขาหลัก

มุ่งหน้าสู่สนามบินภูเก็ต ใช้เวลาราวๆชั่วโมง ระหว่างทางแวะร้านของฝากดังซะหน่อย

• *
โอ้..ถ้าราคานี้

น่าไปมากครับ นั่งรถทัวร์ไป-กลับ บวกค่าที่พักไม่น่าจะเกิน 5พัน

แต่....เดี๋ยวล้วงกระเป๋าดูก่อน........

อ่อมีอยู่ห้าสิบ ตอนนี้อิอิ ... ;D ;D

ขอบคุณพี่ป้อมครับ น่าพักมากจริงๆ แหม...เสียดายไม่เอาภาพแหม่มกะ ธรรมชาติมาให้ดูมั่ง... ;D
นายยอด แหม่มอายุสักห้าสิบแล้ว อ้วนด้วย อะไรๆมันก็โดนแรงโน้มถ่วงดึงลงมาหมดแหละ
ไม่งั้นผมกับเจ้าเป็กซ์คงไม่ช็อค เหมือนโดนผีหลอกมั้ง วิเคราะห์ความเป็นไปได้ว่าแกคงมี
ความเชื่อหรือได้รับคำบอกเล่าจากคนไทยว่า "แก้ผ้าแล้วผีไม่กล้ามาหลอก" เฮ้อ...........
แต่แกหลอนผมกับเจ้าเป็กซ์ซะคนละรอบ

• *
        วีไอพีการท่าฯภูเก็ตมารอส่ง นั่งทานอาหาร เม้าท์เรื่องผีแหม่มกันอย่างสนุกสนาน

ถึงเวลาขึ้นเครื่อง

ลาก่อนพังงา ภูเก็ต เขาหลัก แหลมพรหมเทพ

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
ถามยายเป็กซ์จิ ชุดนี้เขาเรียกว่า ชุดอะไร รูปล่างขวามือ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ผมชอบวิธีการเล่าเรื่อง ของน้าป้อมครับ

มันได้บรรยากาศ  ภาพประกอบเข้ากับเนื้อหา  มีกระตุกต่อมฮา

จัดอยู่ในชั้นนักเขียนเล่าเรื่องระดับมืออาชีพครับ   :th2: :th2: :th2: :th2:

มีเวลาว่างๆ  เตรียมข้อมูลไว้   ทำพ๊อคเก๊ตบุคขายดีกว่าครับ  น้าป้อม    :flower: :flower:

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
       วีไอพีการท่าฯภูเก็ตมารอส่ง นั่งทานอาหาร เม้าท์เรื่องผีแหม่มกันอย่างสนุกสนาน

โธ่... มีเรื่องผีด้วย ผมยิ่งนั่งทำงานอยู่ที่ทำงานคนเดียว ไฟห้องน้ำก็ดับทั้งแถบ
เมื่อกี้จะไปหนักซะหน่อยเลยต้องถอยไปยิงกระต่ายลงท่อระบายน้ำเอา

อดทนไว้ๆเดี๋ยวก็เช้าแล้ว  ;D

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
อุ๊ย.... มีเรื่องผีด้วย ผมยิ่งนั่งทำงานอยู่ที่ทำงาน ไฟห้องน้ำก็ดับทั้งแถบ จะไปหนักซะหน่อยเลยต้องถอยไปยิงกระต่ายลงท่อระบายน้ำ

อดทนไว้ๆเดี๋ยวก็เช้าแล้ว  ;D

เย้ๆๆ วันครูปีนี้เพื่อนผมต้องได้รางวัลครูดีเด่นแน่นอนเลย ;D

• *
เย้ๆๆ วันครูปีนี้เพื่อนผมต้องได้รางวัลครูดีเด่นแน่นอนเลย ;D

ไม่เกี่ยวว่ะ เราทำงานส่วนตัวหาค่ารถไปงานตุ้มโฮม เขาจะแวะมาเอาตี 4 พรุ่งนี้ไปใช้ตจว.

งานหลวงไม่เสร็จซักอย่าง อาทิตย์หน้ายังต้องได้มาอีก เซ็ง.......

• คณะบริหาร
ไม่เกี่ยวว่ะ เราทำงานส่วนตัวหาค่ารถไปงานตุ้มโฮม เขาจะแวะมาเอาตี 4 พรุ่งนี้ไปใช้ตจว.

งานหลวงไม่เสร็จซักอย่าง อาทิตย์หน้ายังต้องได้มาอีก เซ็ง.......

อ่อ ...

เอาน่า อาชีพลูกจ้าง.... ผมเองยังนั่งรีโมทไปเครื่องเครื่องส่งออกกาศที่เชียงใหม่อยู่เลยเนี่ย

แต่นั่งทำงานอยู่บนที่นอนนะ อิอิ

• *
อ่อ ...

เอาน่า อาชีพลูกจ้าง.... ผมเองยังนั่งรีโมทไปเครื่องเครื่องส่งออกกาศที่เชียงใหม่อยู่เลยเนี่ย

แต่นั่งทำงานอยู่บนที่นอนนะ อิอิ

เรื่องของเรื่องไม่ได้ขยันนะ แค่ไม่ค่อยอยากกลับบ้าน  :beer:

พอเหอะ กระทู้เพิ่นออกทะเลแล้ว  ;D

• *
ถามยายเป็กซ์จิ ชุดนี้เขาเรียกว่า ชุดอะไร รูปล่างขวามือ

(....)
ผมถามให้แล้วป๋า มันบอกว่าซื้อในห้องผู้โดยสารขาออกที่ดอนเมือง ของมียี่ห้อดังด้วย ลดราคา
ตัวละร้อย เป็นไซด์XXXL ไว้ขายฝรั่งตัวใหญ่ๆ มันบอกใส่สบายดีซื้อมาสองตัวสีเหลืองที่ใส่ตอน
ไปกินอาหารเช้า กับตัวนี้สองตัวสองร้อยครับ ใครอ้วนใหญ่หาไซด์ลำบากไปหาซื้อได้เลยครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
อ่อ ...

ยังดีที่เสียงไม่สั่น   ฮึบๆๆๆๆๆ อิๆๆๆๆๆ

• คณะบริหาร
ยังดีที่เสียงไม่สั่น   ฮึบๆๆๆๆๆ อิๆๆๆๆๆ

ฮั่นแหน่ะ เคยล่ะสิท่า ;D

• *
เมื่อสองวันที่ผ่านมา ผม เป็กกี้ตีสิบ ยายแหวว ไปงานที่สนง.ใหญ่ธนาคารออมสิน ที่สะพานควาย
เป็นงานปิดงานฟุตบอลอาวุโส วีไอพี สี่สัมพันธ์ มีทีมรวมตลาดหลักทัพย์และธนาคารแห่งประเทศไทย
เจอกับทีมรวมกระทรวงการคลังและธนาคารออมสิน หลังจากที่ไขว้เจอกันมาทุกทีมแล้ว

งานนี้ไฮไลต์อยู่ที่คนนี้ครับ เจอรร์าด กรณ์ จาติกวนิช ท่านร.ม.ต.คลัง(เจ้าเป็กซ์กับยายแหววอำท่าน
ตอนแสดง) ผมพึ่งสัมผัสก็คราวนี้ แม้อุดมการณ์ทางการเมืองจะแตกต่างกัน แต่ผมก็ขอชื่นชมใน
ทางส่วนตัว ว่าเป็นคนที่ไม่อีโก้ กันเอง น่าจะเพราะเป็นนักเรียนนอก เลยไม่เจ้ายศเจ้าอย่างมากมาย
ทำตัวสบายๆ ทำให้คนที่อยู่รอบๆไม่อึดอัด เวลาดูเจ้าสองคนเล่นก็เฮฮา เล่นด้วยไม่ถือตัว

ช่วงก่อนแข่งมีอาหารว่างเลี้ยงแขก            สาวๆกองเชียร์ดูสีเสื้อแล้วน่าจะเป็นของออมสิน

• *
นักฟุตบอลของสถาบันทางการเงินของประเทศไทย ซ้อมเตรียมตัวก่อนลงสนามฟาดแข้ง
ครึ่งละยี่สิบนาที

เปิดงานแล้วครับ ท่านร.ม.ต.เป็นประธาน

ผมชอบซีคิว(รปภ.)ที่จัดมายืนดูวีไอพีคนนี้จัง
                                                             เครื่องแบบมันแปลกๆว่ามั้ย มีแถบสะท้อนแสง
                                                             ที่กางเกงด้วย

• *
อุปกรณ์เสียงที่ใช้ในงานภาคสนาม ถามแล้วเป็นของธนาคารเอง

มีวงโยฯมาเดินนำขบวนด้วย ขอโทษลืมถามมาจากโรงเรียนอะไร ช่วงกำลังซ้อมก่อนเปิดงาน

• *
พอเริ่มการแข่งขันผมก็เข้าไปในห้องจัดงาน เพื่อเตรียมความพร้อม ชุดเครื่องเสียงที่ใช้สำหรับ
งานเลี้ยง คนคุมเครื่องเสียงสองคนนี่ผมดูยังไงก็ไม่ใช่ ตอนเซทพวกใส่เสื้อกล้าม หัวเกรียน
ล่ำบึ๊กทั้งคู่ พอซักพักจะเริ่มงานพวกใส่ชุดซาฟารีทับ ผมว่ามันน่าจะเป็น รปภ.บุคลสำคัญมากกว่า

ผมคิดมากไปหรือเปล่านี่ เห็นเทสเสียงไมค์ แกไม่ใช่พูด "ฮัลโหล เทส" แต่พูดว่า "ทดลองๆ"
ทดสอบก็ไม่ใช่ แต่ผมเห็นจะมีเด็กหนุ่มโหงเฮ้งแบบที่เราคุ้นๆคอยทำงานให้อีกสองสามคน

ชุดนี้อุปกรณ์ด้านภาพ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 ตุลาคม 2010, 00:07:34 น. โดย pompattaya »

ออฟไลน์ เอื้อศิลป์มิวสิค

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • HL#4C0BD324 รับจาก X-MEN
จะครบปีแล้วนะครับ หนาวนี้อยากไปผิงไฟที่ลำตะคองอีก หลายๆคนคงคิดถึงวันนั้นเช่นกัน
สงสัยจะต้องเป็นปีหน้าโน่นแหละพี่  ผมติดภาระกิจเป็นแม่งานกีฬาสีในหน่วยงานเริ่มแต่15พย.ถึง25ธค.โน่น(เวียนมาถึงคิวพอดี)

• *
สงสัยจะต้องเป็นปีหน้าโน่นแหละพี่  ผมติดภาระกิจเป็นแม่งานกีฬาสีในหน่วยงานเริ่มแต่15พย.ถึง25ธค.โน่น(เวียนมาถึงคิวพอดี)
ปีหน้าไม่นานเกินรอครับ สามเดือนเอง พวกเราก็คงยุ่งกันมากมายช่วงปลายปี สะสมทุนกันแน่ๆ

• *
ด้านนอกที่สนามแข่งกันเสร็จพอดี ฝนก็ตกลงมาด้วยเหมือนกัน แขกทะยอยเข้าในห้องกันแล้ว

งานในห้องก็เริ่มต้นด้วยเพลงหวานๆจากสาวสวยๆชุดนี้ ผมชอบคนเป่าฟลุทมาก เซ็กซี่ซ่อนๆ

• *
ด้านหลังเวที เป็กกี้ ยายแหวว พร้อมแล้วนั่งรอคิว ยายแหววง่วนอยู่กับไอโมบายอย่างไม่เงยหน้า
เงยตา สงสัยทำอะไรอยู่ เข้าไปดูใกล้ๆหน่อย ที่แท้เล่นเกมง่วนเลย

พิธีกรนำเข้าและเรียนเชิญท่านร.ม.ต.กล่าวเปิดงาน ท่านร.ม.ต.เปิดงานสั้นๆแบบกันเอง

• *
แล้วก็ถึงคิวเป็กกี้ โปรดสังเกตุท่านกรณ์ฮา และนั่งสบายๆไม่เก็กอย่างที่คิด เจ้าเป็กซ์ก็เลยกล้าที่จะเล่น
กับท่าน และท่านก็เล่นด้วยอำไปอำมา เรื่องละคร"วนิดา"ซึ่งวันนั้นเป็นวันอวสานซะด้วย เจ้าเป็กซ์
อำว่าให้เป็นร้อยตรีประจักษ์ให้หน่อย ท่านกรณ์ยังรับมุกว่าอ้าวทำไมมาลดยศกันซะละ ต้องเป็นพันตรี
ประจักษ์ ดูจากภาพจะเห็นตอบโต้กับเจ้าเป็กซ์อย่างฮาๆตลอด งานเลยสนุก ไม่มีใครเก็ก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 ตุลาคม 2010, 01:26:25 น. โดย pompattaya »

• *
แล้วเจ้าเป็กซ์ก็พายายมาช่วยกันอำอีกคน ยายชอบอำท่านผอ.ว่าเป็นแฟนยาย  

ท่านผอ.นั่งขำกลิ้งอยู่ด้านข้างยายคนที่ใส่แว่น ใส่เสื้อสีชมพู ออมสินมีงานทีไรให้ลูกน้องโทรตาม
ตลอด สามสี่รอบแล้วยังไม่เบื่อสักที

ท่านกรณ์ก็คงสนุก ขนาดสองคนไปจอยแขกด้านหลัง ท่านยังเหลียวตามดู ผมว่าน้อยนะที่จะเห็น
คนระดับนี้มีอิริยาบทแบบสบายๆเป็นกันเอง

ช่วงท้ายร้องเพลงโนบอดี้ ก็ยังเอารูปท่านร.ม.ต.มาเล่นอีก ยายแหววอำว่ายังกับ เจอร์ราด
ถามจริงๆเหอะว่าวันนี้ยิงไปกี่ลูก ท่านก็อำตอบว่า "อย่าว่าแต่ยิงเลยบอลยังไม่โดนเลย"

ตอนจบพิธีกร และเป็นคนดูแลงานนี้ทั้งหมด ก็คุยสัมภาษสองคนแล้วก็ให้สองคนนำช่อดอกไม้
ไปมอบให้แขกในงาน จะให้ใครก็ได้ที่ไปอำๆเขาไว้ ผมว่าเป็นไอเดียที่ดีมากเลย เพราะคนในงาน
ล้วนแต่บิ๊กๆในวงการคลัง สถาบันการเงินของประเทศทั้งนั้น เหมือนการขอขมาไปในตัว
ท่านผอ.ให้ไปงานต่ออีกงานวันรุ่งขึ้นที่ เซนทรัลโซฟิเทล ลาดพร้าว เลี้ยงลูกค้าพรีเมี่ยม
(ฝากเงินเป็นระดับสิบล้าน ร้อยล้าน)