ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยสอนและแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 9445 ครั้ง)

ออฟไลน์ มงคลมิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • mongkol music 5629AD1E
Re: ช่วยสอนและแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2009, 23:47:02 น. »
แถวสุโขทัยมีหลายวงยังใช้ แคลกว๊อค 9 ตัดเพลงใช้แต่ผมก็ไม่รู้เขาทำอย่างไร วานช่วยบอกหน่อยครับอาจารย์ ไ..........

:party2: ใช้ cakewalk 9 ตัดเพลงง่ายนิดเดียวครับ
              เข้าไปเลือกเพลงตามระหัสใน file song คลิกไปที่รูปตัวโน้ตทุกเครื่องมือ
              สมมุุติว่าจะตัดท้ายเพลงก็ลากเม้าท์ให้เป็นแถบดำเลือกเอาจะตัดกี่ห้อง
              แล้วกด Del.เสร็จแล้วก็ เซฟ
              แต่ถ้าจะตัดหัวเพลง  :mad245: ต้องคุยกันยาวครับเพราะจะต้องตั้งค่า
              ของแต่ละเครื่องมือใหม่ บางเพลงต้องปาดเนื้อใหม่ LyrEdit ซึ่งบางท่าน
              เข้าไปอ่านในคู่มือเป็นร้อยครั้งก็ยังไม่เข้าใจ ทางทีดีควรไปฝึกเล่นใน Extremeดีกว่าครับ
  :party2:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2009, 23:50:25 น. »
ทำใน Xtreme ง่ายกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ กระป๋อง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2009, 08:54:08 น. »
:party2: ใช้ cakewalk 9 ตัดเพลงง่ายนิดเดียวครับ
              เข้าไปเลือกเพลงตามระหัสใน file song คลิกไปที่รูปตัวโน้ตทุกเครื่องมือ
              สมมุุติว่าจะตัดท้ายเพลงก็ลากเม้าท์ให้เป็นแถบดำเลือกเอาจะตัดกี่ห้อง
              แล้วกด Del.เสร็จแล้วก็ เซฟ
              แต่ถ้าจะตัดหัวเพลง  :mad245: ต้องคุยกันยาวครับเพราะจะต้องตั้งค่า
              ของแต่ละเครื่องมือใหม่ บางเพลงต้องปาดเนื้อใหม่ LyrEdit ซึ่งบางท่าน
              เข้าไปอ่านในคู่มือเป็นร้อยครั้งก็ยังไม่เข้าใจ ทางทีดีควรไปฝึกเล่นใน Extremeดีกว่าครับ
  :party2:

ถ้าตัดหัวเพลงแย่แน่ๆ ครับ ค่าทุกอย่างมั่วแน่ๆ เลยครับ อิอิ